hướng dẫn cài đặt để xem Mytv bằng VCL

nasadows98

Member
Ðề: hướng dẫn cài đặt để xem Mytv bằng VCL

mình vẫn chưa hiểu lắm cơ chế này, bình thường xem qua STB chỉ xem được 1 kênh 1 lúc và chuyển kênh thì phải điều khiển STB, ở đây xem qua mạng LAN lại có 1 list phim xem tự đổi được kênh như vậy là độc lập với bộ giải mã à? Vậy có khả năng STB chiếu trên TV là 1 kênh mà mình xem qua VLC trên máy tính thì lại 1 kênh khác k?

vanlang+

Active Member

mình vẫn chưa hiểu lắm cơ chế này, bình thường xem qua STB chỉ xem được 1 kênh 1 lúc và chuyển kênh thì phải điều khiển STB, ở đây xem qua mạng LAN lại có 1 list phim xem tự đổi được kênh như vậy là độc lập với bộ giải mã à? Vậy có khả năng STB chiếu trên TV là 1 kênh mà mình xem qua VLC trên máy tính thì lại 1 kênh khác k?

STB chuyển kênh bằng remote, còn xem trên PC thì chuyển kênh giống như chuyển bài hát trong list nhạc vậy

nasadows98

Member

vậy thực chất STB chỉ là 1 chiếc máy tính thu nhỏ chứa 1 phần mềm chạy list như PC chạy VLC? (trừ việc STB có thêm 1 ít tính năng riêng của acc trên giao diện) lạ vì nó lại gọi là bộ giải mã. lạ nữa là STB thì bị giới hạn 1 acc 1 STB (do MAC?) còn VLC thì có thể truy cập và xem từ nhiều máy? Như vậy với 1 TV nối cổng LAN có khả năng chạy phần mềm nào đó tương tự VLC thì ta có thể xem ko cần STB? Với 10 TV nối kiểu đó ta có thể xem 10 kênh khác nhau?

kidinhvao

Re: Ðề: hướng dẫn cài đặt để xem Mytv bằng VCL

Gói MyTV của các bác là SD hay HD ?
Nếu là gói SD thì xem HD bị giật vì không đủ băng thông.

01 nguyên nhân nữa là CPU của bạn quá yếu. Tín hiệu HD của MyTV là 1080i với bandwidth khoảng 9Mbps (nặng hơn phim 720p, gần bằng phim 1080p) nên máy có CPU yếu không giải mã nổi.
Bạn này nói đúng!

---------- Post added at 10:32:27 AM ---------- Previous post was at 10:31:29 AM ----------

Mình cũng thử dùng rôi. Xem SD ko sao nhưng HD giật lắm. Có cách nào khắc phục không các bác. Hoặc dùng phần mềm nào khác để xem. Các bác tim list kênh Mytv ở đâu vậy. list các bác cho chưa có kênhMytv HD
Bạn down ở đây:
mytv full list.rar

vậy thực chất STB chỉ là 1 chiếc máy tính thu nhỏ chứa 1 phần mềm chạy list như PC chạy VLC? (trừ việc STB có thêm 1 ít tính năng riêng của acc trên giao diện) lạ vì nó lại gọi là bộ giải mã. lạ nữa là STB thì bị giới hạn 1 acc 1 STB (do MAC?) còn VLC thì có thể truy cập và xem từ nhiều máy? Như vậy với 1 TV nối cổng LAN có khả năng chạy phần mềm nào đó tương tự VLC thì ta có thể xem ko cần STB? Với 10 TV nối kiểu đó ta có thể xem 10 kênh khác nhau?

bạn nói chuẩn rồi đấy. Nếu bạn có 1 đường truyền đủ mạnh, thì bạn có thể chia cho 10 TV xem 10 kênh khác nhau tại cùng 1 thời điểm!

Có cách nào để cài một đường truyền, 1 acount dùng hai STB không các bác ơi.

dtsexpert

Active Member

Có cách nào để cài một đường truyền, 1 acount dùng hai STB không các bác ơi.

được ma, bác gọi tụi vnpt tói gắn cho, fa?i trả thuê bao cho stb thứ 2, cũng rẽ thôi, nhưng xa\i 2 stb chắc bác nên xai cáp quang, chỉ sợ cáp đô\ng chạy không nỗi

Bên trên