Hướng dẫn cấu hình Router chạy OpenWRT để xem IPTV bằng các thiết bị hỗ trợ uPnP, DLNA

tienthanhbk

Well-Known Member
Ðề: Hướng dẫn cấu hình Router chạy OpenWRT để xem IPTV bằng các thiết bị hỗ trợ uPnP, DLNA

Vậy Modem 1 cổng thì sao Bác. Mình có modem 1 cổng, 1 Routerboard chạy routeros thì làm như thế nào đây bác.

Nếu nhà cung cấp cấp cho bác modem 1 cổng thì có nghĩa bác không đăng ký dịch vụ IPTV -> Cài đặt udpxy vô ích

hoatienii

Member
Ðề: Hướng dẫn cấu hình Router chạy OpenWRT để xem IPTV bằng các thiết bị hỗ trợ uPnP, DLNA

Nếu nhà cung cấp cấp cho bác modem 1 cổng thì có nghĩa bác không đăng ký dịch vụ IPTV -> Cài đặt udpxy vô ích

Nhà mình có mytv mà. Nhưng mới bị set đánh, có cái router dlink 2+ thằng bạn cho nên hỏi Bác thử mà.

vuthecong78

Well-Known Member

Chào các bác.

Mình đã mở port MyTV và router đã cài Firmware OpenWrt. Đã xem được trên máy tính ngon lành. Bây giờ mình muốn xem bằng Android box trên TV.

Hiện mình đang dùng Measy B2A xem tốt nhưng cái điều khiển của nó xấu quá. Đã thử ATV 1200 nhưng không đạt yêu cầu. ZTV E chạy cũng được nhưng cấu hình yếu. ZTV A bản ROM gốc không được, không biết khi dùng bản ROM cook của bạn Hùng (Phú Thọ) thì thế nào. Vì đã chuyển nhượng con A mất rồi.

Xin hỏi có bác nào đang dùng Android box để xem MyTV theo cách này? Và android box nào chạy tốt, không bị lệch hình và tiếng? Giá dưới 2tr thôi ạ.

Cảm ơn các bác.

tieuhoantu

Cái này sử dụng cho Nettv của viettel được k? Nghe nói viettel mã hóa nên bó tay ?

Xin mọi người giúp mình, mình vừa mua cái Router TP-LINK 841N (V9) và up lên Openwrt.

Nhưng bây giờ sau khi up lên xong thì không vào được trang quản lý Router nữa. Có cách nào khôi phục lại mặc định ban đầu hay login được trang quản lý không mọi người?

vuthecong78

Well-Known Member

Xin mọi người giúp mình, mình vừa mua cái Router TP-LINK 841N (V9) và up lên Openwrt.

Nhưng bây giờ sau khi up lên xong thì không vào được trang quản lý Router nữa. Có cách nào khôi phục lại mặc định ban đầu hay login được trang quản lý không mọi người?

Login 192.168.1.1

ahungpeng

Member

Nếu đặt ip tĩnh không đăng nhập đc và để ip động cũng không tự nhận IP là Brick rồi bạn ơi!

meshow

Mình đang sử dụng đường truyền FPT Mega You 8Mbps, modem/router Dlink 2730u + 1 router TPlink WR741ND đã cài openwrt. Cài đi cài lại theo hướng dẫn mà vẫn chưa xem được IPTV - OneTV
Có Bác nào cấu hình openwrt chạy IPTV của FPT chưa nhờ hướng dẫn giúp>?

laodatma

Member

Yêu cầu của bác hơi khó vì để chạy ngon thì phải chơi mấy con quad core mà dưới 2 củ thì toàn stick (chỉ có wifi chứ k có cổng ethernet) :D
Chào các bác.

Mình đã mở port MyTV và router đã cài Firmware OpenWrt. Đã xem được trên máy tính ngon lành. Bây giờ mình muốn xem bằng Android box trên TV.

Hiện mình đang dùng Measy B2A xem tốt nhưng cái điều khiển của nó xấu quá. Đã thử ATV 1200 nhưng không đạt yêu cầu. ZTV E chạy cũng được nhưng cấu hình yếu. ZTV A bản ROM gốc không được, không biết khi dùng bản ROM cook của bạn Hùng (Phú Thọ) thì thế nào. Vì đã chuyển nhượng con A mất rồi.

Xin hỏi có bác nào đang dùng Android box để xem MyTV theo cách này? Và android box nào chạy tốt, không bị lệch hình và tiếng? Giá dưới 2tr thôi ạ.

Cảm ơn các bác.

vuthecong78

Well-Known Member

Yêu cầu của bác hơi khó vì để chạy ngon thì phải chơi mấy con quad core mà dưới 2 củ thì toàn stick (chỉ có wifi chứ k có cổng ethernet) :D

Giờ em đang dùng M8 rồi. MyTV, XBMC ... đều ngon.

jimmychuyen

bác nào hướng dẫn em với, em mới kiếm dc con mixni 5 neo mini ve dung phan mem iptv xem hd giat lam
xem sd thì vô tư, xem qua laptop ngon lành nét căng. :((
hay là con x5 này nó yếu quá, bác nào tư vấn phần cứng em với ạ.
mua con nào tiện dụng mà chơi hd của iptv mượt được ạ,
nhà em cáp quang, đã mở luồn iptv nên muốn một con dùng mượt chống cháy

hoatienii

Member

Bác tienthanhbk ơi! giúp mình cài luci offline với. Mình cài online nó ko chạy. cài luci cần những gói nào vậy bác.

vuthecong78

Well-Known Member

Bác tienthanhbk ơi! giúp mình cài luci offline với. Mình cài online nó ko chạy. cài luci cần những gói nào vậy bác.

Cài nhầm bản Openwrt đời cao rồi. Có cài được LuCi cũng không còn đủ chỗ trống để chạy.
Cách cài Luci: Dùng Telnet
opkg update -> opkg install luci -> /etc/init.d/uhttpd enable -> /etc/init.d/uhttpd start

hoatienii

Member

Cài nhầm bản Openwrt đời cao rồi. Có cài được LuCi cũng không còn đủ chỗ trống để chạy.
Cách cài Luci: Dùng Telnet
opkg update -> opkg install luci -> /etc/init.d/uhttpd enable -> /etc/init.d/uhttpd start

Bac co ban thap ko cho minh xin voi. Minh dang dung openwrt r31673. Cai nhu len tren cua bac, install ok. Vay ma ko chay chi het. Minh cai tren routerboard RB750, flash cua no 64MB.(Xin loi moi cai ubuntu de compile openwrt nen ko co Tieng Viet)

vuthecong78

Well-Known Member

Bac co ban thap ko cho minh xin voi. Minh dang dung openwrt r31673. Cai nhu len tren cua bac, install ok. Vay ma ko chay chi het. Minh cai tren routerboard RB750, flash cua no 64MB.(Xin loi moi cai ubuntu de compile openwrt nen ko co Tieng Viet)

Mình không biết con RB750 là con nào. Toàn làm trên TP-Link W740N thôi.

vuthecong78

Well-Known Member

bác nào hướng dẫn em với, em mới kiếm dc con mixni 5 neo mini ve dung phan mem iptv xem hd giat lam
xem sd thì vô tư, xem qua laptop ngon lành nét căng. :((
hay là con x5 này nó yếu quá, bác nào tư vấn phần cứng em với ạ.
mua con nào tiện dụng mà chơi hd của iptv mượt được ạ,
nhà em cáp quang, đã mở luồn iptv nên muốn một con dùng mượt chống cháy

Minix 5Neo Mini mình không có để thử chạy MyTV-IPTV nên không biết. Nhưng có một số con chạy không tốt lắm như ZTV A,E, ATV 1200, VMX V7 ....Hiện tại đang chạy tốt MyTV-IPTV với Measy B2A và M8.
Bạn nên dùng M8, Minix X8H...

hoatienii

Member

Mình không biết con RB750 là con nào. Toàn làm trên TP-Link W740N thôi.

Con này nè Bác. RAM nó 32MB, flash 64MB. Mình cài openwrt cho nó và cài udpxy ok rồi.

jimmychuyen

cảm ơn bạn, chờ một thời gian xem có bác nào xài minix x8h xem review,giờ em nó hơi cao giá, mua về ko mượt thì hối hận lắm.

Bên trên