Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

[S]e[7]e[N];3548411 đã viết:
Cho e hỏi là cái này có add sub chết không ạ.???

e[7]e[N],

Bạn có thể nói rõ/chi tiết hơn về điều này..?

Chỉnh sửa lần cuối:

nhanda001

Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Chủ đề này tồn tại 2 năm rồi ! Không biết là DATAVIEWER có biết cách làm 1 dvd phim full toàn màn hình tivi LCD với ConvertXtoDVD không nhỉ ? Đây là vấn đề đau đầu của những bạn làm DVD.

robotcon

Active Member

bạn ơi mình muốn làm 1 DVD có nhạc nên hay video nền, giống như Thúy Nga hay Vân sơn thì ConvertXtoDVD này có làm đc ko và làm bằng cách nào . Thanks bạn nhìu

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Chủ đề này tồn tại 2 năm rồi ! Không biết là DATAVIEWER có biết cách làm 1 dvd phim full toàn màn hình tivi LCD với ConvertXtoDVD không nhỉ ? Đây là vấn đề đau đầu của những bạn làm DVD.
Vâng! ConvertXtoDVD có thể giúp bạn để làm "full" màn hình LCD/TV.
[Điều này đã đưọc giải thích trên trang đầu tiên của bài "post". Bạn tham khảo kỹ trước khi bắt tay vào việc.]

"Good Luck"!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

bạn ơi mình muốn làm 1 DVD có nhạc nên hay video nền, giống như Thúy Nga hay Vân sơn thì ConvertXtoDVD này có làm đc ko và làm bằng cách nào . Thanks bạn nhìu
robotcon,

Vâng! ConvertXtoDVD có thể giúp bạn để thay đổi hình nền & nhạc nền cho "DVD Menu".
[Điều này đã đưọc giải thích trên trang đầu tiên của bài "post". Bạn tham khảo kỹ trước khi bắt tay vào việc.]

"Good Luck"!

nhanda001

Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

robotcon,

Vâng! ConvertXtoDVD có thể giúp bạn để thay đổi hình nền & nhạc nền cho "DVD Menu".

"Good Luck"!

Vậy thì phát hiện mới nhất của mình về ConvertXtoDVD sẽ làm cho bài viết của bạn hoàn hảo hơn đấy !
Bài viết của mình đây: Hướng dẫn Cách Làm 1 DVD Xem Full Toàn Màn Hình Tivi LCD (phát hiện mới nhất về VSO ConvertX To DVD)

nhanda001

Vâng! ConvertXtoDVD có thể giúp bạn để làm "full" màn hình LCD/TV.

"Good Luck"!

Vậy thì phát hiện mới nhất của mình về ConvertXtoDVD sẽ làm cho bài viết của bạn hoàn hảo hơn đấy !
Bài viết của mình đây: Hướng dẫn Cách Làm 1 DVD Xem Full Toàn Màn Hình Tivi LCD (phát hiện mới nhất về VSO ConvertX To DVD)

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Vâng! Cảm ơn nhiều về đề nghị của bạn.
[Điều này đã được rất nhiều người hỏi đến và đã được trả lời rãi rác trên nhiều trang của bài "post".]

robotcon

Active Member

ConvertXtoDVD bản mới nhất là mấy dậy bạn. Bạn có link down + key ko. thanks

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

ConvertXtoDVD bản mới nhất là mấy dậy bạn. Bạn có link down + key ko. thanks
"Version" 5 đang còn thuộc dạng "beta"/trong giai đoạn dùng thử, thường có nhiều lỗi!
[Tốt hơn hết là nên đợi cho đến ngày "Release" chính thức..!]

kinkinkin0610

Active Member

e dowload được một vài DVD mà chỉ có file *VOB thôi không có các file VIDEO_TS.IFO
vậy em muốn tạo file *ISO để MOUNT vào ổ đĩa ảo, hoặc ghi ra đĩa DVD thì e phải làm như nào vậy bác
bác cho e vài lời hướng dẫn nhá.
cám ơn bác.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

e dowload được một vài DVD mà chỉ có file *VOB thôi không có các file VIDEO_TS.IFO
vậy em muốn tạo file *ISO để MOUNT vào ổ đĩa ảo, hoặc ghi ra đĩa DVD thì e phải làm như nào vậy bác
bác cho e vài lời hướng dẫn nhá.
cám ơn bác.

kinkinkin0610,

Để thực hiện những điều bạn mong muốn...

1. Trước hết, trở lại trang đầu tiên của bài "post" => Xem kỹ phần hướng dẫn về cách cài đặt & "setup" trên tất cả các thẻ của ConvertXtoDVD.
2. "Import" .VOB để tạo ra thư mục VIDEO_TS và chép ra ĐĨA một cách tự động (sau khi "convert").

"Good Luck!"

Chỉnh sửa lần cuối:

bác DATA . em có 1 bộ phim chừng 30 tập (1 tập ~ 1GB - MKV). File Gốc là bản 720p. giờ em muốn dùng phần mềm này để ghi ra DVD5. 1 đĩa 10 tập. bác cho em hỏi. nếu chuyển đổi như thế chất lượng giảm có đáng kể không ạ?

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

bác DATA . em có 1 bộ phim chừng 30 tập (1 tập ~ 1GB - MKV). File Gốc là bản 720p. giờ em muốn dùng phần mềm này để ghi ra DVD5. 1 đĩa 10 tập. bác cho em hỏi. nếu chuyển đổi như thế chất lượng giảm có đáng kể không ạ?

thuynga007007,

1. Khi chuyển đổi từ HD/720p sang SD/480p dù muốn dù không cũng đã mất mát phần nào về "quality" của PHIM. Đó là điều KHÔNG thể tránh khỏi..!
2. Theo kinh nghiệm của bản thân...thì việc "convert" 10 tập PHIM .mkv cho mỗi đĩa DVD5 là điều hợp lý. Bạn sẽ hài lòng về kết quả nhận được.
[Cần "setup" ĐÚNG trên thẻ "Encoding" để đạt được một "quality" cao nhất cho PHIM]

"Cheer"!

thuynga007007,

1. Khi chuyển đổi từ HD/720p sang SD/480p dù muốn dù không cũng đã mất mát phần nào về "quality" của PHIM. Đó là điều KHÔNG thể tránh khỏi..!
2. Theo kinh nghiệm của bản thân...thì việc "convert" 10 tập PHIM .mkv cho mỗi đĩa DVD5 là điều hợp lý. Bạn sẽ hài lòng về kết quả nhận được.
[Cần "setup" ĐÚNG trên thẻ "Encoding" để đạt được một "quality" cao nhất cho PHIM]

"Cheer"!
hả.............! là SD/480p hả. như vậy có quá mờ không bác

SuperDreamII

Bác DATA cho em hỏi chút muốn Burm CD thì chọn tốc độ Burm là bao nhiêu là hợp lý ak` , và dùng NEro hay phần mềm nào đạt chất lượng tốt nhất vậy

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Bác DATA cho em hỏi chút muốn Burm CD thì chọn tốc độ Burm là bao nhiêu là hợp lý ak` , và dùng NEro hay phần mềm nào đạt chất lượng tốt nhất vậy

1. Tốc độ "burn" trên đĩa CD có những trị số khác nhau, hoàn toàn tùy thuộc từng loại ĐĨA CD.

a) Tốc độ "burn" tối đa / nhanh nhất => 52x (hoặc có thể cao hơn..!)
b) Tốc độ "burn" tối thiểu / chậm nhất => 1x
Do đó, tùy theo tình huống, điều kiện của đầu chép và phẩm chất của ĐĨA để quyết định.
[Dù sao đi nữa thì tốc độ "burn" thấp nhất vẫn là an toàn nhất.]

2. Công việc của "Burning software" là sao y bản chính từ HDD sang ĐĨA. Theo kinh nghiệm bản thân thì chẳng có sự khác biệt lớn lao. Cứ dùng những gì mình có trên PC hoặc những gì mình ưa thích..!
[Chính bản thân cũng đã dùng vài ba "software" khác nhau trong việc "burn" CD/DVD và chẳng hề gặp một khó khăn, trở ngại nào. => Đó là Nero - ConvertXtoDVD - ImgBurn]

"Cheer"!

Bên trên