Hướng dẫn chơi XBMC nhiều add-ons hay siêu đơn giản cập nhật liên tục

trihuyphusp

Member
Ðề: Hướng dẫn chơi XBMC nhiều add-ons hay siêu đơn giản cập nhật liên tục

Cái này có thể dùng cho Kodi chạy trên Win được không ?

Được bác nhé ! Em đã thử bản Kodi 15.0 “Isengard” trên win 7 32bit chạy mượt :D. Bác chơi trên win thì nên cài bản 15.0 này luôn khá nhiều tiện ích mới sắp tới em sẽ build lại thêm các add-ons chơi thêm torrent, tổng hợp skin đẹp, update các add-ons lên bản mới nhất. Bác nhớ theo dõi để cập nhật nhé :D

daokimluc

mong bác sớm update thêm nhiều add-on mới, e là e vẫn mong nhất cái torrent

nphumy

Member

Đã cài vào PC, chạy tốt nhưng Sao phim nào nó cũng hiện lên hộp thoại chọn chạy 3D, bác làm sao bỏ phần này để nó chạy 2D giúp được không?Phần Huyphu VietTV không chịu chạy kênh nào. Cám ơn bác

Đã cài vào PC, chạy tốt nhưng Sao phim nào nó cũng hiện lên hộp thoại chọn chạy 3D, bác làm sao bỏ phần này để nó chạy 2D giúp được không?Phần Huyphu VietTV không chịu chạy kênh nào. Cám ơn bác

Vào phần setting video hình cuộn phim chỗ stereoscopic mode of video chọn auto viettv có thể đã thiếu add-on f4m proxy khi bạn cài từ repo vietmusic thì nó sẽ cài cùng với viettv luôn có bạn thử cài thêm cái này vô xem script.video.F4mProxy-2.1.7.zip

trunghaitv

đã test , đa số addons đều còn sống , thanks :-c

lohado2

Active Member

Em muốn thay đổi skin hay hình nền của Kodi thì làm thé nào hả các bác.
Mong được chia sẻ

trihuyphusp

Member

Em muốn thay đổi skin hay hình nền của Kodi thì làm thé nào hả các bác.
Mong được chia sẻ
-Thay đổi hình nền bạn có thể làm như sau vào SYSTEM>SETTING>APPEARANCE>SKIN>SETTINGS>BACKGROUND OPITONS>đường dẫn BACKGROUND bác chọn đến file hình muốn làm hình nền vậy là ok rồi.
-Thay đổi skin bác vào SYSTEM -> SETTINGS -> SKIN> GETMORE chọn skin bác thích rồi dowload về. Lưu ý khi Trình Kodi của bạn chọn LANGUAGE là Vietnamese thì bạn phải chọn lại font chữ là ARIAL để khỏi bị lỗi font nhé. Chúc bạn thành công :D

lethao

Các phim trên fshare đều ko xem được.

nphumy

Member
Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn chơi XBMC nhiều add-ons hay siêu đơn giản cập nhật liên tục

Bạn phải đăng nhập tài khoản vip fshare mới xem được bạn nhé. Kho phim này khá hấp đẫn đó bạn.

đã có Xshare 3.0 rồi, mình mới cài thử, load nhanh hơn phiên bản 2.x

Ðề: Re: Ðề: Hướng dẫn chơi XBMC nhiều add-ons hay siêu đơn giản cập nhật liên tục

đã có Xshare 3.0 rồi, mình mới cài thử, load nhanh hơn phiên bản 2.x

Hiện tại nhóm XBMC của Huy Phú đã cập nhật các addons cũ + bổ sung thêm 2 addons mới, bạn chờ 1 2 hôm nữa sẽ có cập nhật từ Huy Phú nhé ;)

hunghdsaigon

Chủ thớt cho mình hỏi cái này có áp dụng được trên MacPro được không. Mình đang muốn chuyển sang xài bản 15.0 for Mac.

trihuyphusp

Member

Chủ thớt cho mình hỏi cái này có áp dụng được trên MacPro được không. Mình đang muốn chuyển sang xài bản 15.0 for Mac.
Mình chưa xài thử qua Macbook nhưng về cơ bản là vẫn xài được như trên Window . Bác cứ dowload về chép chạy thử :D

Juliapham

Active Member

Có một sô addon mà mình ko thích hoặc dả hư muốn xóa nó phải làm thế nào vì xóa theo cách thông thường ko được Mình xài Q10IV Cám ơn

hunghdsaigon

Bạn cho mình hỏi tí nữa là cái p2p mình xài trên box thì chạy qua acetream còn trên mac có chay được acestream ko nhỉ

trihuyphusp

Member

Có một sô addon mà mình ko thích hoặc dả hư muốn xóa nó phải làm thế nào vì xóa theo cách thông thường ko được Mình xài Q10IV Cám ơn
Bạn vào Es duyệt tệp ở thanh công cụ bên trái góc cuối bạn chọn công cụ > hiển thị tệp tin ẩn > quay lại vào nội bộ > trang chủ > android > data> org.xbmc.kodi > files > kodi > addons > chọn thứ bạn muốn xoá vậy là ok :-bd

nguyentri38

ban nào rành tư vấn giúp mình :
1 xem mxcb tren hayhaytv thì tìm sub o đâu , chỉ có hình chứ ko có sub
2 mình xem thúy nga 1 đoạn là văng ra danh sách ,ko biết do mạng hay sao nữa

trihuyphusp

Member
Ðề: Re: Hướng dẫn chơi XBMC nhiều add-ons hay siêu đơn giản cập nhật liên tục

đã tiến hành đủ các bước nhưng vào Kodi thì ko thấy addon đâu cả?
Bác xài trên thiết bị Android hay window? Các bước coppy files vào bác nên chọn chép đè. Nếu có mở XBMC trước thì nên restart lại chương trình.

davidbeckham_nd

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Hướng dẫn chơi XBMC nhiều add-ons hay siêu đơn giản cập nhật liên tục

Bác xài trên thiết bị Android hay window? Các bước coppy files vào bác nên chọn chép đè. Nếu có mở XBMC trước thì nên restart lại chương trình.

e dùng android , các bước copy đều chép đè. Đã tắt xbmc trước khi tiến hành, sau khi làm đầy đủ các bước, restart lại xbmc nhưng ko nhận addon nào cả, e vào folder data để check lại file chép đè thì thấy báo Folder Empty. Đã tiến hành lại 2 lần nhưng đều bị thế. Ko biết lỗi gì nữa

Bên trên