Hướng dẫn Config LinkTheater Wireless - A&G trong WIN XP và trên màn hình TV

dungcj

Con Link Theater A&G bắt được hai loại sóng A và sóng wifi G. nó là hàng Sản Xuất tại JAPAN--> xuất sang các nước Châu Âu, USA và CANADA vì vậy hàng bền và ổn định khủng khiếp tuy nó ko coi được đuôi MKV nhưng nó phát hình, phim DVD trên màn hình LCD 42 inch đẹp khủng khiếp không thua j bạn đang coi phim HD và nó đẹp hơn khi bạn phát cùng loại đĩa trên đầu DVD dân dụng. với 500.000 VND/bộ full BOX là quá rẻ so với giá đang bán trên thị trường Quốc tế. Sau đây chúng ta cùng dungcj bắt tay vào làm cho con linkTheater A&G hoạt động được từ PC sang TV thông qua sóng Wifi hem?

out.php

Remote của nó, ăn chơi tất cả trong 1

sau em nó có các lỗ:
- AV, cáp quang, Svideo, lỗ đa chức năng của Châu Âu, USB, có con còn có lỗ hình 3 mầu

Trước khi bạn làm theo các bước trên Tivi thì bạn phải tắt tường lửa của WIN XP, tắt các chương trình diệt VIRUS đang chạy thường trú trong WIN XP. bạn bỏ cái CD vào ổ CDROM của PC--> cài đặt software trong cái CD đi kèm theo Sản Phẩm vào PC. cài xong bạn vào
Start--> All Programs--> BUFFALO--> MediaServer--> Configure Mediaserver--> hiện ra 1 bảng --> trong bảng này bạn muốn cái gì được chiếu sang TV thì bạn add vào đó (khi add ổ DVDROM thì trong ổ đó phải có đĩa CD or DVD)

Làm xong trên PC chúng ta bắt đầu làm trên TV hoặc màn hình LCD. bạn cắm điện 5V từ adapter vào LinkTheater cắm dây AV từ linkTheater vào TV--> lúc này nó sẽ hiện lên 1 bảng như hình dưới đúng y như mặc định của nhà SX BUFFALO

out.php

Bấm trên remote mũi tên đi xuống để chọn phần chữ cuối cùng--> bấm chọn mũi tên Sang phải (hai hàng trên bạn tự do vọc hem?)

out.php

Hiện ra 1 bảng quá xá wifi mà nó bắt được gồm có wifi nhà dungcj
(mang cái tên mebongcon.com), nhà hàng xóm, tất nhiên wifi nhà dungcj ko để password vì cho dễ config. wifi nhà bạn nếu để password thì bạn nhớ gõ pass vào hem? bằng cách bấm phím trên remote y như bạn đang sử dụng bàn phím của điện thoại di động NOKIA. Trong hình dưới bạn chọn wifi nào nhà bạn rồi bạn ấn phím sang phải đúng 1 phát (ở đây mình chọn mebongcon.com)
out.php

Khi này nó sẽ lòi ra cái hình dưới và có hàng chữ dưới đáy màn hình và ý nó nói bạn chờ 1 chút xíu để nó đăng nhập vào con wifi mà bạn vừa chọn, trong lúc chờ bạn có thể đi uống tí nước, chai bia... còn mình thì làm cái khác...

out.php

Khi nó đã đăng nhập và kết nối với con wifi mà bạn vừa chọn thì nó lòi cái ra hình dưới báo 1 đống thông số cào cào mà bạn chẳng cần quan tâm làm chi vì wifi này không cài password, có cài pass thì nó sẽ bảo bạn cần phải oánh pass cho đúng vào. cái hình dưới nếu bạn đã ok thì bạn chỉ cần nhấn nút ENTER là xong

out.php

Nó sẽ lòi ra cái bảng sau và đòi updapte phiên bản new nếu con wifi của bạn đang vào được Internet. Trong lúc nó đang updapte phiên bản new mà bạn tắt điện thì coi như con linkTheater die, lúc này chỉ có
dungcj cứu được còn bạn thì không (bạn an tâm vì mấy con này toàn phiên bản new) --> tới lúc này khi hàng chữ cuối cùng tắt--> bạn nhấn nút Enter 1 phát-->
out.php

nó sẽ lòi ra cái bảng này thì bạn cứ việc nhấn ENTER trên remote thêm 1 phát nữa

out.php

khi đó em nó sẽ hiện ra cái bảng này và nó là điều ko thể khác được và bạn đợi cho nó tắt cái hàng chữ cuối cùng. Trong lúc chờ đợi nó tương tác với cái soft mà bạn vừa cài trong PC, nó sẽ moi những cái gì mà bạn add vừa rồi lên màn hình TV. bạn có thể hút 1 điếu thuốc tự thưởng cho mình vì bạn vừa làm 1 điều ngoài sức tưởng tượng mà người ta đã làm từ lâu lắm rồi. hehe!!!

out.php

khi tắt cái hàng chữ dưới nó cũng vẫn y như bảng trên nhưng lúc này bạn có thể thao tác đủ thứ cào cào trên remote. mình thử ngay hàng chữ đầu tiên này hem? bằng cách bạn bấm nút mũi tên sang phải

out.php

nó sẽ hiện ra hàng chữ này (tất nhiên tại nhà dungcj, nhà bạn nó sẽ hiện ra tên khác bằng cái tên mà bạn đã đặt cho PC khi bạn cài WIN XP và có thể có cái tên của mấy BOX HDD NAS, LS...)

out.php

Cũng hàng trên bạn quất phím phải của mũi tên

Lưu ý: bạn có thể bấm nhanh bằng cách bấm 1 trong 3 nút trên remote: VIDEO, MUSIC, PHOTO
out.php

nó sẽ lòi ra mấy tựa phim mà bạn đã có trong HDD của PC

out.php

chọn tiếp nó sẽ lòi ra 1 đống file phim DVD

(lưu ý rằng: bạn Play 1 file thì nó chơi hết file đó nó sẽ ngưng. Bạn Play 1 thư mục thì nó sẽ chơi hết file trong thư mục đó nó cũng sẽ ngưng--> cái này đúng cho coi phim, nghe CD, coi hình)

out.php

Thử 1 phim DVD nó sẽ lòi ra cái bảng sau và nó hỏi bạn coi từ đầu hay coi tiếp theo phần bạn vừa coi dở lúc trước

out.php

Chọn qua phần coi ảnh

out.php

Chọn đại một ảnh mà dungcj đã chụp khi đi dã ngoại cho các bạn coi chơi. Đúng ra hình rất đẹp nhưng vì mình phải lấy máy hình chụp trực tiếp từ màn hình LCD 42 inch ra để review nên hình nó mới xấu vậy, coi trên LCD mà con linkTheater phát ra thì nó rõ kinh khủng, phải công nhận rằng: dungcj chụp hình cũng đẹp nhể?

out.php

Thử qua phần phát nhạc thì em nó hiện ra cái bảng này, trong bảng này bạn vào từng mục nó sẽ hiện ta tứ tung thứ ăn chơi khác

out.php

Thử qua phần USB cắm ngoài, bạn có thể cắm USB, BOX HDD, BOX DVD....

out.php

Sang phần setup em nó hiện ra cái bảng này và đằng sau em nó là một đống thứ ăn chơi cao cấp khác mà bạn có thể chọc ngoáy vô tư. mình chỉ Show 1 phần trong mục này cho các bạn coi chơi thui hem? vì khi mua về bạn có thể chọc ngoáy tứng tung cho từng ngóc ngách nhiều vô kể.....

out.php

out.php

out.php

out.php

out.php

out.php

out.php

out.php

out.php

Sau khi chọc ngoáy tứ tung bạn có thể reset lại con LinkTheater để em nó trở về chế độ mặc định của nhà Sản Xuất BUFFALO Nhật Bản y như cái hình đầu tiên

out.php

Chúc bạn thành công và cùng dungcj config con tiếp theo y như con trên nhưng nó là con coi được phim HD đuôi MKV, Phim Blu-ray có dung lượng trên 40Gb. Xong rồi mình làm tiếp trên con phát Blu-ray dân dụng cũng như con HD-DVD.....

Chỉnh sửa lần cuối:

dungcj

Ðề: Hướng dẫn Config LinkTheater Wireless - A&G trong WIN XP và trên màn hình TV

up cho nhiều người thấy để ko phải tốn tiền alo cho mình

donhuminhkhoa

Well-Known Member
Ðề: Hướng dẫn Config LinkTheater Wireless - A&G trong WIN XP và trên màn hình TV

Làm sao để LT phát Playlist trên USB or phát nhạc liên tục bài này qua bài khác trên USB vậy anh?
Thanks

pgasqlkt

Member

Trước tết làm 2 con, chạy rất ngon, đáng tiếc không đọc được mkv

dungcj

Làm sao để LT phát Playlist trên USB or phát nhạc liên tục bài này qua bài khác trên USB vậy anh?
Thanks
bạn chọn thư mục chứa file rồi bấm nút Play vào thư mục đó là em nó phát hết file trong thư mục đó. vụ này ép phê cho coi phim, nhạc, hình. thân!
Trước tết làm 2 con, chạy rất ngon, đáng tiếc không đọc được mkv
ok thanks! nó coi được phim HD H.264

quangtrung3108

một kiên thức bổ ick

Chúc bạn thành công và cùng dungcj config con tiếp theo y như con trên nhưng nó là con coi được phim HD đuôi MKV, Phim Blu-ray có dung lượng trên 40Gb. Xong rồi mình làm tiếp trên con phát Blu-ray dân dụng cũng như con HD-DVD.....

tớ quan tâm con coi được film HD đuôi MKV, film Blue-ray có dung lượng trên 40GB là con gì vậy bro ? bro cho tớ cái hình + thông số + giá nhé. Thks

arryo

Active Member

Cái này hay quá mà lại rẻ nữa. Nó đọc được các kiểu định dạng luôn hả bác, nó có downmix xuống stereo được không bác? Vì em định gắn với TV cũ của em và không qua receiver gì hết

dungcj

Cái này bắt bằng wifi good, đọc nhiều định dạng nhưng ko đọc được MKV. con link 90, 91 LAN...DTV mới đọc được file .MKV và Blu-ray có đuôi m2ts, ts... thân!

Chỉnh sửa lần cuối:

dungcj

lâu lâu up 1 phát cho nhiều người biết để không tốn tiền alo cho mình

hailua63

Active Member

theo như tiêu đề thì em LinkTheater Wireless - A&G này không chạy trong win 7 hả Bác ....
nếu vậy thì buồn thật... em đang xài win 7....?
có em nào chạy trong win 7 không Bác
cho ae biết với

Bên trên