Hướng dẫn convert HDrip--->DVD

fomasudoi

Member
Ðề: Hướng dẫn convert HDrip--->DVD

Cho hỏi nếu audio trong source là AAC thì làm sao để chuyển sang AC3 ?? Dùng MeGUI thì khi bấm start nó đã báo error

Chỉnh sửa lần cuối:

Cái nì hay. Chắc phải tổ chức thêm một hội HD downgrade quá.
Btw, ai có file ISO nào không? Cho mình xem thử với.

DNK90

cho mình hỏi đây là lỗi gì đây :eek:

Rociel

hi all!
mình xem qua cách này thì cũng hay đấy nhưng quá phức tạp.Mình cũng là dân chơi phim từ hồi 10 năm trước và bước qua HD/Bluray khi nó release.Mình luôn dùng TMPGENc để chuyển đổi tất cả các định dạng sang nhiều định ạng khác và mình nghĩ nên mời các bạn thử dùng soft này để làm vì nó ra chất lượng rất đẹp và ko phải kết hợp nhiều chương trình khác nhau.

Bản TMPGENc DVD Author 3/4 cho phép xuất ra cả Bluray nữa và mình đã xài soft này để chuyển DVD từ HD Phim cho bạn bè xem rồi.Anh em có thể xài thử (Trial) 10 ngày để kiểm tra nhé.Mình xài soft này từ hồi version 1 tới giờ cả bản Xpress lẫn Author DVD.

=> http://tmpgenc.pegasys-inc.com/en/product/taw4.html

Bản crack của soft có trên torrent và RS/MU.

latanh

Member

Bác SK còn theo dõi topic này ko nhỉ?

Trước hết bác có thể fix lại cái link ở trang 1 được không? Link đó mình down thì nó báo Internal Server Error gì đó.

Thứ 2 là mình down CCE SP2 trial ở trên mạng về, khi cài thì trong folder của nó chỉ có 1 file exe là ccew.exe, trong khi avi2dvd nó đòi có file cctsp.exe hoặc cctspt.exe. Mình thử đổi tên file ccew thành cctsp thì nó vẫn encode được audio như bình thường, nhưng đến phần encode video thì nó bật chương trình cce sp2 lên, và chỉ thế thôi. Nếu tắt cce sp2 thì avi2dvd sẽ hiện là all jobs done. Và cũng chỉ được file AC3 mà thôi. Bác giải thích hộ đoạn này được không?

conan2901

Active Member

ai đó giải thích hộ em ý nghĩa DVD9 và DVD5, sự khác nhau của nó !
Dùng đầu DVD RW thông thường thì có ghi được DVD5 hay DVD9 không ạ ?

conan2901

Active Member

à, 1 số phim m-HD có dung lượng tầm 1G, vậy có convert sang DVD, 1 DVD 5 or 9 có thể ghi nhiều phim cùng 1 lúc cho full dung lượng đĩa được không vậy ? nếu được thì làm thế nào ạ ? thanks!

vi_tieu_bao

sao e làm trong thư mục Avi2dvd_temp có tùm lum file hết mà ko thấy file Iso ở đâu cả?
hix

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

hi all!
mình xem qua cách này thì cũng hay đấy nhưng quá phức tạp.Mình cũng là dân chơi phim từ hồi 10 năm trước và bước qua HD/Bluray khi nó release.Mình luôn dùng TMPGENc để chuyển đổi tất cả các định dạng sang nhiều định ạng khác và mình nghĩ nên mời các bạn thử dùng soft này để làm vì nó ra chất lượng rất đẹp và ko phải kết hợp nhiều chương trình khác nhau.

Bản TMPGENc DVD Author 3/4 cho phép xuất ra cả Bluray nữa và mình đã xài soft này để chuyển DVD từ HD Phim cho bạn bè xem rồi.Anh em có thể xài thử (Trial) 10 ngày để kiểm tra nhé.Mình xài soft này từ hồi version 1 tới giờ cả bản Xpress lẫn Author DVD.

=> http://tmpgenc.pegasys-inc.com/en/product/taw4.html

Bản crack của soft có trên torrent và RS/MU.
TMPGENC đúng là soft convert vô địch, nhất là biết chế ngự hệ thống profile phức tạp của nó. Mình cũng từng dùng qua nhiều chương trình convert nhưng chưa thấy cái nào vượt qua được TMPGENC về chất lượng output.
ai đó giải thích hộ em ý nghĩa DVD9 và DVD5, sự khác nhau của nó !
Dùng đầu DVD RW thông thường thì có ghi được DVD5 hay DVD9 không ạ ?
DVD5 có dung lượng 4.7GB ~ 5 nên gọi là DVD5, DVD9 là đĩa double layer có dung lượng 4.7x2=8.5GB ~ 9 nên gọi là DVD9.
Đầu DVD RW nào cũng ghi được DVD5, nhưng phải support ghi double layer thì mới ghi được DVD9.

vi_tieu_bao

sao ko ai giúp e hết zậy?ngồi đợi 3h mà ko dc ji seo ?

James Vo

Member

Mình sử dụng cách của SK thì thấy kết quả có chất lượng rất tốt nhưng có mấy điều sau thắc mắc:

1/ Một file HD có dung lượng lớn, khi chuyển sang DVD5 thì chất lượng có giảm đi so với một file HD có dung lượng nhỏ hay không ? Vì mình thường cắt một phim HD thành những phần nhỏ( mỗi phần 2gb ) rùi mới convert những phần nhỏ đó sang DVD.

2/ Có cách nào để không chia nhỏ phim DVD thành những chapter khi convert từ HD sang DVD không ? Vì theo mình nghĩ ( không biết có đúng không ) thì nếu mà càng có nhiều chapter thì nó càng chiếm dung lượng ^_^

Thanks so much...

HDViet.Com

1. Chuyển 1 file lớn hay từ nhiều file nhỏ sang DVD thì sản phẩm cuối cùng vẫn thế. Nó chỉ bị ảnh hưởng bởi chất lượng của source thôi. Source bác tốt(phim của internal) thì sản phầm sẽ cho chất lượng tốt. (Mà em thắc mắc ko biết bác cắt phim ra để làm gì?)

2. Việc tạo chapter em đã đề cập rồi đó, bác xem kỹ lại. Việc tạo chapter ko ảnh hưởng gì đến dung lượng vì thực ra nó chỉ là những đoạn tua nhanh thôi mà.

Zell Dinch

Mọi người cho mình hỏi với. Cái AVi2DVD nó để kích cỡ DVD5 là 4.7Gb mà trong khi DVD mình thấy đa số là 4.4 , 4.5GB . Bởi vậy convert ra ghi ko vừa DVD, tình trạng này xử lý thế nào? Mình xài DVD Maxell

latanh

Member

Mình làm theo hướng dẫn, đến bước encode video thì dính lỗi này:

Bấm Ok thì nó ra cái này:

Sau đó thì CCESP tự tắt, còn Avi2Dvd báo là All jobs done.

Ai giúp mình với :(

anhdxt

Member

Mình làm theo hướng dẫn, đến bước encode video thì dính lỗi này:

Bấm Ok thì nó ra cái này:

Sau đó thì CCESP tự tắt, còn Avi2Dvd báo là All jobs done.

Ai giúp mình với :(

chẳng thấy cái ảnh nào của bác cả :mad::confused:

latanh

Member

Bác có nhầm ko ạ? Bài post của em có ảnh, bài quote của bác cũng có ảnh mà :( Hay lúc bác reply mạng lag ko biết chừng.

Mà bác có phải bác anhdxt bên VOZ ko :D

hauvnn87

Mình làm xong , chất lượng rất tốt nhưng ko thấy phụ đề :(

latanh

Member

Hì, cuối cùng cũng ra được sản phẩm. Giờ đang convert cái DVD thứ 2 :D

Cái trên là dvd, cái dưới là source đấy các bro :D
Nhân tiện các bro cho hỏi luôn, bro nào biết chương trình convert AAC sang AC3 ko, mình cũng có mấy cái mHD muốn làm thành đĩa, mà toàn là định dạng AAC, nếu chỉ dùng Avi2Dvd thì nó ra âm thanh 2 kênh :(

tomb90

Member

May ban oi co ai bi dinh loi nay khong?

Đính kèm

101 KB · Xem: 63
Bên trên