Hướng dẫn convert phim 2D sang phim 3D SBS , chất lượng đẹp và rõ ! Test bằng kính thực tế ảo

Thảo luận trong 'Công nghệ 3D' bắt đầu bởi quockhanhhd, 20/1/15.

1. quockhanhhd

quockhanhhd New Member

Đã được cảm ơn:
    2
    Như các bạn đã biết thì mình cũng có 1 Topic chuyên cung cấp phim 3D đẹp và rỏ nét ,nhiều hiệu ứng cho các bạn xem trên kính thực tế ảo tại LINK
    Anh em có thể tham gia hội đam mê kính thực tế ảo tại FACEBOOK để theo dõi cập nhật thêm về game và phim 3D cho kính thực tế ảo nhé ^^ .

Hôm nay , mình sẽ làm hướng dẫn để các bạn có thể convert phim 2D sang định dạng 3D SBS xem trên kính cho thỏa thích ^^ !
    Đầu tiên : các bạn vào LINK down phần mềm : Asiseesoft Total video converter
    Sau khi down tiến hành cài đặt như bình thường . [email protected] bằng cách coppy 2 file : "chay file nay.reg" và "framework.dll" vào thư mục đã cài đặt . Tiến hành chạy file : "chay file nay.reg" -->yes .
    Chúng ta sẽ tiến hành convert từ 2D qua 3D SBS qua các bước :

Bước 1 : Chọn phim mà bạn muốn convert

Bước 2 : Chọn dịnh dạng muốn convert . Ở đây mình chọn 3D SBS định dạng MP4 . các bạn muốn đẹp và rõ hơn thì dùng MKV
    Bước 3 : Kiểm tra lại có đúng định dạng mình cần chưa , thiết lập như mình là cơ bản đẹp và tốt cho kính THỰC TẾ ẢO nhé ^^
    Bước 4 : Xem lại kỹ càng nào :p
    Bước 5 : CONVERT VÀ THƯỞNG THỨC ^^ !!

CHÚC CÁC BẠN CÓ NHỮNG THƯỚC PHIM THÚ VỊ BÊN CHIẾC KÍNH THỰC TẾ ẢO MA THUẬT ^^

2. Đang tải...

3. abudit

abudit Member

Đã được cảm ơn:
    2
    Ðề: Hướng dẫn convert phim 2D sang phim 3D SBS , chất lượng đẹp và rõ ! Test bằng kính thực tế ảo

Cần cấu hình máy mạnh không vậy bạn.Cám ơn bạn nhiều...

4. quockhanhhd

quockhanhhd New Member

Đã được cảm ơn:
    2
    Ðề: Hướng dẫn convert phim 2D sang phim 3D SBS , chất lượng đẹp và rõ ! Test bằng kính thực tế ảo

Bác đang axì máy gì ?

5. toanhoai

toanhoai Member

Đã được cảm ơn:
    20

Mình có đat bán 1 cái, SĐT 0938165136, Mình chưa biết gì về phần mềm để xem được xin bạn hướng dẫn và chia sẻ ứng dụng và game cho mình nhé. [email protected]

Thanks,

6. damthai12

damthai12 Member

Đã được cảm ơn:
    19
    Xem trên tivi thiết lập như thế nào cho đep hả ban

7. quockhanhhd

quockhanhhd New Member

Đã được cảm ơn:
    2
    Ðề: Re: Hướng dẫn convert phim 2D sang phim 3D SBS , chất lượng đẹp và rõ ! Test bằng kính thực tế ảo

Cái này là xem trên smartphone thui anh ơi , anh xài tv gì ? anh nói rõ nhu cầu của anh dc ko?

8. heoconlun0000

heoconlun0000 New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    mình làm y như trên thì file ko có tiếng :(

9. damthai12

damthai12 Member

Đã được cảm ơn:
    19
    Re: Ðề: Re: Hướng dẫn convert phim 2D sang phim 3D SBS , chất lượng đẹp và rõ ! Test bằng kính thực tế ảo

Minh dùng tivi lg55ub850t ban a. Mình thích xem 3d nen muốn tự làm một số vi deo mình thích

10. emiuanh

emiuanh Active Member

Đã được cảm ơn:
    39
    Ðề: Re: Ðề: Re: Hướng dẫn convert phim 2D sang phim 3D SBS , chất lượng đẹp và rõ ! Test bằng kính thực tế ảo

Trên TV cũng ok, nhưng film convert hiệu ứng ko nhiều, nhìn giả, ít nổi, hiệu ứng chiều sâu là chính, thêm nữa sẽ khá là mỏi mắt khi xem lâu, sẽ có các lỗi như xem SBS trên tv như viền đen 2 bên, bóng ma....

11. nmtuan_pnt

nmtuan_pnt Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Kính này xem trên note 2 rất okie dù còn chưa nét lắm. Đang tìm hiểu trên ipad. Nhưng còn ohair convert :((

12. vumapu

vumapu Member

Đã được cảm ơn:
    22
    Ðề: Re: Hướng dẫn convert phim 2D sang phim 3D SBS , chất lượng đẹp và rõ ! Test bằng kính thực tế ảo

xem trên ipad được không bác chủ, và dùng soft nào để xem?

13. cuongenter_dbp

cuongenter_dbp New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Ngoài soft chủ thớt nêu trên còn 2 soft nữa là: Xilisoft 3D Video Converter
    (cùng hãng với phần mềm của chủ thớt)
    và Aiseesoft 3D Converter:
    http://upanhtocdo.com/image.php?di=IRQD
    Thực tế cho thấy Aiseesoft 3D Converter và Aiseesoft Media Converter Ultimate có khác nhiều tùy chọn và tinh chỉnh, nhưng video xuất ra chất lượng 3d không bằng: Xilisoft 3D Video Converter (có ít tùy chỉnh hơn nhiều)

14. tranhaonamprovn88

tranhaonamprovn88 New Member

Đã được cảm ơn:
    0

Mình làm rồi nhưng chất lượng không đc 3D lắm

15. iMovies

iMovies Active Member

Đã được cảm ơn:
    65

chắc máy e chịu không nổi nó!

16. maivip1990cp

maivip1990cp Active Member

Đã được cảm ơn:
    72

các bạn đừng phí thời gian mà convert video 3d làm gì. trò này mình làm cách đây 2 năm rồi chỉ điều chỉnh 1 chiều sâu tất cả hoặc nổi tất cả,y như chức năng giả lập ở tivi 3d vậy. xem chỉ tổ đau mắt thôi.để có 3d xịn phải quay bằng máy quay 3d chuyên biệt, hoặc phải có dàn sever cực khủng như ở hollywoll xử lý từng hình ảnh 1, mất cả triệu đô chứ chẳng chơi. cứ phim 3d chính thống mà chơi các bạn nhé

17. iamcoming17

iamcoming17 Banned

Đã được cảm ơn:
    0
    xem trên ipad ok hả bạn

18. ngaymai121

ngaymai121 New Member

Đã được cảm ơn:
    0

công nghệ phát triền nên có nhiều lựa chọn quá.