Hướng dẫn ConvertX to DVD

luanguitarist

Ðề: Hướng dẫn ConvertX to DVD

Có bác nào bị như mình ko, sau khi convert hết các đoạn phim ngắn mình muốn ghi tất cả ra chung 1 DVD nhưng ko làm được, phần mềm chỉ cho ghi 1 phim trên 1 DVD thôi. Khi convert mình làm từng phim hay chọn hết tất cả rồi convert 1 lúc vây.Chắc là mình chưa biết cách làm rồi, bác nào biết xin chỉ giúp.

RazorLight

ConvertXtoDVD encode ra chất lượng khá là cùi bắp. FPS của mkv là 23.976 thì mediainfo file vob output báo là 29.97 nhưng vẫn chạy ở 23.976

trieuhung900

Các pác lúc e cho film vào conver thi no báo AT LEAST ONE FILE CAN BE CONVERTED.SEE THE LOG FOR MORE DETAILS.là sao bác nào bít chỉ rùm cái.THANKS trước

nha_ngheo

Member

cac bac oi cho em hoi. em ghi ra dia DVD 1 ban hd720 6gb. tai sao khi convert ra no lai thieu! Ban goc la 120 phut nhung khi hoan thanh chi duoc 70 phut thoi trong khi ban nay em dang ky day du roi!

okitakimura

Mình đã add sub vào film như hướng dẫn but vẫn ko hiện đc phụ đề, mọi người giúp đỡ với

rolypolynt1994

Active Member

Bài ConvertXtoDVD trên diễn đàn này có nhìu rồi, còn có người rộng tay chia cho bản full và crack của version 4 hồi bữa, nhưng mà dù sao cũng cám ơn bác rất nhìu vì công trình tìm scan hình và post lên 4rum cũng mất công. Thanks Thanks

viponline990

các bác cho em hỏi, em xai cái này, ghi clip nhạc ra đĩa, đã ghi ra dc đĩa, nhưng clip ko chạy liên tục mà mình phải bấm chuyển bài mới dc, bác nào chỉ em cho clip nhạc nó tự wa bài dc ko, em cỏm ơn nhìu.

kazuma_chan_vbm

Sau khi mình burn ra dvd thì một vài tập phim bị lệch hình và tiếng. Nguyên nhân là gì? Có bác nào biết cách khắc phục ko ạ ?

FBI-5

Admin : đề nghị đã hướng dẫn rùi thì cũng nên up link down lun choa đầy đủ nha bạn

sexyicon92hp

Các bạn cho mình hỏi : mình đã đính sub vào phim (hardsub) khi convert ra để burn vào DVD có bị mất sub không ?

hoadainhan70

Well-Known Member

Trước đây có một Box dài lắm của bác Dataview hướng dẫn về ConverXtoDVD hình như dài quá lên các Mod cắt đi dâu Tớ tìm mãi không thấy !
Hỏi các Bạn vào đây vậy ! Tớ có 2 files một dài 2GB một dài 4GB đều là * mkv Tớ dùng ConverXtoDVD để Burn ra DVD 5 liệu có bị đày quá không , tớ đã làm thử sau khi Config này lọ cho ConverX toDVD thì phần mềm đó bắt đầu làm việc nhưng không hiện lên báo là khoảng thời gian còn lại là bao nhiêu ! Sở dĩ phải hỏi như vậy vì PC của tớ cấu hình yếu lắm , thường sau khi bắt dầu ConverXtoDVD làm việc Tôi cho một công cụ tự tắt máy và đi làm Hỏi các Bạn để đỡ mất công sức và tốn tiền điện !

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Trước đây có một Box dài lắm của bác Dataview hướng dẫn về ConverXtoDVD hình như dài quá lên các Mod cắt đi dâu Tớ tìm mãi không thấy !
Hỏi các Bạn vào đây vậy ! Tớ có 2 files một dài 2GB một dài 4GB đều là * mkv Tớ dùng ConverXtoDVD để Burn ra DVD 5 liệu có bị đày quá không , tớ đã làm thử sau khi Config này lọ cho ConverX toDVD thì phần mềm đó bắt đầu làm việc nhưng không hiện lên báo là khoảng thời gian còn lại là bao nhiêu ! Sở dĩ phải hỏi như vậy vì PC của tớ cấu hình yếu lắm , thường sau khi bắt dầu ConverXtoDVD làm việc Tôi cho một công cụ tự tắt máy và đi làm Hỏi các Bạn để đỡ mất công sức và tốn tiền điện !

...Nó vẫn còn ĐÂY!

kiep

Mình dùng COnvertXtoDVD để convert xong burn ra DVD luôn thì gặp phải lỗi sub là do chữ wá nhiều nên nó chạy ra khỏi screen luôn xin hỏi có cách nào khắc phục việc này ko ? Khi xem trên vi tính đinh dang MKV 720p BluRay thì ko bị gì nhưng convert ra DVD thì lại gặp.
Có bạn nào biết cách khắc phục xin chỉ dùm.

Tình cờ lang thang vào đề tài của bạn Iggood đăng bài. Vì bài báo mà bạn scan là bài viết của mình trên LBVMVT nên tiện đây giải thích cho bạn kikolovely 1 tí về thắc mắc của bạn KIKOLOVELY như sau:
Ban đầu bạn mở hộp thoại subtitle text style editor thì bạn sẽ thấy hình tương tự như hình dưới với vùng giới hạn trên và dưới biên của màn hình bộ phim có màu đen:

Nếu bạn sợ rằng phụ đề sẽ bị tràn ra ngoài màn hình thì bạn hãy click chọn vào ô bên phải dưới cùng: Show safe area thì vùng đen ở hình trên sẽ thành màu nâu và có 2 cặp đường song song chặn lại vùng tràn của phụ đề:

Bấm OK và thoát.
chú ý: Nếu bạn không dùng chức năng show safe area nói trên thì cho dù DVD phim của bạn có làm ra cho tivi với phân giải 4:3 hay 16:9 thì cũng vẫn bị tràn phụ đề 2 bên và bên dưới, tức là bị mất, bị khuất đi 1 phần đầu, cuối và phụ đề dòng dưới bị mất 1 nửa dòng.

Chỉnh sửa lần cuối:

kiep

Sau khi mình burn ra dvd thì một vài tập phim bị lệch hình và tiếng. Nguyên nhân là gì? Có bác nào biết cách khắc phục ko ạ ?
kazuma_chan_vbm:
thông thường bị lệch hình và tiếng thì đa số do chất lượng file mà bạn đang có ban đầu là chất lượng không được tốt, nó đã được nâng cấp từ các bản CAM, TS, hoặc DVDRip.... gì đó với chất lượng kiểu trời ơi. Còn một số nguyên nhân khác thì mình chưa biết.

kiep

Thường những phim ra đĩa HD Blueray thì bản DVD đã có từ lâu lắm rồi cơ..

Bạn đọc không kĩ từ đầu bài viết (những dòng đen in đậm), tức là không hẳn cứ phải là phim mà có thể là các đời máy camera mới nhất do bạn tự sắm, khi quay ra đoạn film sẽ là file được lưu ở định dạng m2ts thì khi bạn muốn lưu vào DVD để coi lại hoặc lưu trữ chẳng hạn

Bên trên