[Hướng Dẫn] Remove Search Protect On Windows by Task Manager "Processes" (Alt + Ctrl + Del)

giuadongdoimiusinh

Well-Known Member
HƯỚNG DẪN GỠ BỎ CHƯƠNG TRÌNH "SEARCH PROTECT" TRÊN WINDOWS BẰNG THẺ TASK MANAGER "PROCESSES" TỔ HỢP PHÍM (ALT+CTRL+DELETE)

Bác nào dính em "SEARCH PROTECT" sẽ thấy khi trình duyệt, EM nó làm thay đổi các trang chủ trình duyệt của các bác, một điều đáng chú ý chương trình "SEARCH PROTECT" luôn chạy khi khởi động máy, chương trình "SEARCH PROTECT" chạy mà không có File hay Folder cài đặt trên hệ thống nên nhiều người không biết gỡ bỏ chỗ nào.

Quả thật mỗi khi duyệt Web, chém gió với con Lap thân yêu nhìn thấy cái biểu tượng dạng như biểu tượng của IE ở thanh Taskbar lại có cảm giác như thằng nào đó đang quay lén mình vậy. Hơn nữa khi Làm việc hay Dowload mà máy chậm chậm là muốn "đáp" đi rồi. Nhiều người chọn phương án Ghost lại, cài lại ... Nhưng như thế mất rất nhiều Time và tốn sức Install lại các chương trình ... !

Hôm nay Em sẽ hướng dẫn các bác cách "Dân tộc" để gỡ bỏ chương trình "SEARCH PROTECT" không cần cài thêm phần mềm nào nữa ;))
Để làm được điều này các Bác cần phải thật nhanh tay vì các bác chỉ có thể xoá nó trong vòng 4 đến 5 giây mà thôi :D Cái này chắc các "Thánh Gió" thừa võ :)))

Bước 1: Mở C:\Program Files. Sau đó các Bác tìm sẽ có 1 Folder có tên là /Sub Tab. Muốn xóa được Folder này thì các Bác phải dừng các File đang chạy ngầm trên windows . Để làm điều này các Bác làm theo bước 2 nhóe ;))

Bước 2: Các Bác mở Task Manager bằng cách nhấn tổ hợp phím rồi chuyển qua thẻ Processes
Trong thẻ Process các Bác tìm sẽ thấy có 02 cái là "Loader32.exe" và "HpUI.exe", các Bác chọn End Tasks từng cái 1 (Lúc này các Bác để ý cái biểu tượng "Search Protect" trên Taskbar sẽ biến mất). Sau đó các Bác phải thật nhanh tay xóa (Shift+Delete) cái Folder có tên là /Subtab đang mở ở Bước 1 đi là xong (Các Bác lưu ý nếu xóa chậm thì 02 cái File Loader32.exe và HpUI.exe nó lại chạy lên là không xóa được thư mục Subtab, nghĩa là "SEARCH PROTECT" vẫn còn).

Note: Đối với Windows x64 các Bác vào thẳng C:\Program Files (x86) tìm và xoá thư mục /SEARCH PROTECT nhớ là tắt SEARCH PROTECT đang chạy như hướng dẫn ở trễn :D
Chúc các Bác thành công!

giuadongdoimiusinh

Well-Known Member
Ðề: [MANUAL] REMOVE SEARCH PROTECT ON WINDOWS BY TASK MANAGER "PROCESSES" (ALT+CTRL+DELETE)

Sau Noel lắm tâm trạng quá :)))

tusontay

Huyền Thoại
Ðề: [MANUAL] REMOVE SEARCH PROTECT ON WINDOWS BY TASK MANAGER "PROCESSES" (ALT+CTRL+DELETE)

Mấy cái dịch vụ kiểu này khá là bực mình, máy mình thì ko dính chút nào, may quá. :D

giuadongdoimiusinh

Well-Known Member

Mấy cái dịch vụ kiểu này khá là bực mình, máy mình thì ko dính chút nào, may quá. :D

Em dính thường xuyên vì hay cài những Tools bổ trợ cho những Soft đang dùng. Kinh nghiệm Dowload trên những trang cung cấp tools uy tín thì giảm được phần nào ;)))

anhtuanngoc

Well-Known Member

Em dính thường xuyên vì hay cài những Tools bổ trợ cho những Soft đang dùng. Kinh nghiệm Dowload trên những trang cung cấp tools uy tín thì giảm được phần nào ;)))

Thế nên em thích những link trực tiếp hơn

0803

Member
Ðề: [Hướng Dẫn] Remove Search Protect On Windows by Task Manager "Processes" (Alt + Ctrl + Del)

Em cũng chưa dính con này song lưu lại, vì vợ e dùng máy hay ko để ý lắm. Thanks bác!

Ga50KG

Do quá trình cài đặt không đọc (thường là đọc không hiểu) cứ bấm đại next nên mới cơ sự... ;)))

anhtuanngoc

Well-Known Member

Do quá trình cài đặt không đọc (thường là đọc không hiểu) cứ bấm đại next nên mới cơ sự... ;)))

Alcohol 120% miễn phí còn không có chỗ bỏ chọn những phần mềm không mong muốn cơ bác ạ. Một là chấp nhận cài nó hai là kiếm phần mềm khác

Bên trên