[Hướng dẫn] ShareFile Zing Me - Một hình thức chia sẻ File nhanh cho anh em HD

xroid

Member
Qua một thời gian test thử dịch vụ share file của Zing Me, hôm nay mình hướng dẫn mọi người thử dịch vụ share file mới nhanh của Zing Me tương tự như Fshare, MegaShare, 4share mà mọi người vẫn đang xài.

Điểm đặc biệt là dịch vụ này FREE và nhanh hơn MediaFire rất nhiều.
;)

- Đầu tiên bạn cần đăng kí một tài khoản zing: Zing Me | Đăng ký tài khoản
(Cái này mình nghĩ nhiều người có rồi, đăng ký cũng khá dễ, tiếng việt cả mà, nhập thông tin vào thôi( lưu ý phải là thông tin đúng nhé, để thuận tiện bước sau)
- T
iếp theo các bạn sẽ trải qua một thủ tục ... xác nhận Thành Viên Chính Thức (TVCT).

Cách xác nhận Thành Viên Chính Thức (TVCT)

1. Sau khi đã đăng ký xong thì bạn đăng nhập tại Zing Me - Mạng xã hội & giải trí online
2. Bạn rê chuột vào Cá nhân (trên góc phải).
3. Sau đó bạn sẽ chọn tiếp "Cập nhật thông tin" Cập nhật hay không tùy bạn,chỉ cần bổ sung avatar( lưu ý phải là avatar thật: chân dung bạn)
4. Chọn tiếp "Thành viên cính thức" ở cửa sổ bên trái.
5. Chọn bạn đang đi làm hay đi học, nếu ở phần "Cập nhật thông tin", bạn đã bổ sung đầy đủ thấy bước này chỉ cần xác nhận những gì đã đăng kí.
6. Nhập thông tin thật vào mục tên trường hay công ty, bạn nhập vài chữ đầu, nó sẽ hiện vài kết quả để bạn chọn chính xác hơn.
7. Bước cuối cùng cũng là bước mệt nhất :| : Đó là, xác nhận avatar, sau khi chọn avatar của bạn là thật, nó sẽ bắt bạn chụp 1 hình từ webcam để đối chiếu. Ngoài ra, nếu có bạn chỉ cần chụp thẻ sinh viên.
8. Nhập e-mail+ sđt, nó sẽ gửi bạn 1 tin nhắn có mã xác nhận nhập vào là được.

Xong rồi, #:-S ngồi chờ Zing Me xác nhận một tí là xài thôi.

Kết luận:

• Theo mình, dịch vụ này thủ tục đăng ký cực quá, nhưng bù lại sau khi thành công bạn sẽ được 100gb lưu trữ (cũng đáng công) ;;)
  • Tốc độ down và up của VNG thì cũng không cần phải nói... :>

Thêm cái video so sánh tốc độ của Share File Zing Me và MediaFire mới lụm trên genk về cho mọi người biết thêm.

[video=youtube;dpxDRnjye6A]http://www.youtube.com/watch?v=dpxDRnjye6A[/video]

Mọi người có thắc mắc hay chia sẻ thì cứ post tại đây để mình cùng thảo luận nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

tongteng

Ðề: [Hướng dẫn] ShareFile Zing Me - Một hình thức chia sẻ File nhanh cho anh em HD

nó có phụ thuộc nhà mạng ko, mình có acc VIP mà chưa xài bao h

xroid

Member
Ðề: [Hướng dẫn] ShareFile Zing Me - Một hình thức chia sẻ File nhanh cho anh em HD

nó có phụ thuộc nhà mạng ko, mình có acc VIP mà chưa xài bao h
Theo mình thấy thì nhà mạng không quan trọng, mình xài FTP ở nhà và VNPT trên cq vẫn ngon lành cành đào.

trunghaitn

Member

Mạng gì mà úp 190MB có vài phút thế kia :-SS

hoaitrung

Super Moderators
Zing Me thì quá ngon rồi. Free hoàn toàn với tốc độ up và down gần như max.

Hạn chế : chỉ có 100 GB nên không thấm tháp vào đâu để up HD. Mình suy đoán là khi có nhiều người tham gia sẽ bắt đầu tới chuyện thu phí. Nói chung có thêm nhiều lựa chọn cho ae dùng cũng là điều đáng mừng lắm. Hi vọng Zing cũng sẽ giữ phong độ!

thanhtung90

Active Member

Zing cũng vào cuộc cơ à?

dvico

Member

Mình đang xài thằng này, được cái của VN ko lo bị xóa file như MF

trunghaitn

Member
Ðề: Re: [Hướng dẫn] ShareFile Zing Me - Một hình thức chia sẻ File nhanh cho anh em HD

Zing Me thì quá ngon rồi. Free hoàn toàn với tốc độ up và down gần như max.

Hạn chế : chỉ có 100 GB nên không thấm tháp vào đâu để up HD. Mình suy đoán là khi có nhiều người tham gia sẽ bắt đầu tới chuyện thu phí. Nói chung có thêm nhiều lựa chọn cho ae dùng cũng là điều đáng mừng lắm. Hi vọng Zing cũng sẽ giữ phong độ!
Theo mình thì nó ko thu phí vì nó bắt đăng ký thành viên chính thức khá kỹ nhằm hạn chế tình trạng người đùng đăng ký ảo. Các bước đăng ký của nó cũng duyệt bởi BQT.

the_calm_dawn

Đợi bao giờ các bác uploader up lên đây rồi đăng kí sau, mà trước kia phải có người giới thiệu thì phải :-?

htcevo

Member

Trước có đăng ký mà chưa dùng. Vì đăng ký được down nhạc 320kps của nó nên register :D

anhtoan101

Well-Known Member
Mã xác nhận ko hiện . Mới đăng ký mà đã có lỗi rồi thì sao mà dám xài đây:D

xroid

Member

Hình như đang bị lag, dạo này nhiều người tranh thủ đăng ký quá.

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: Re: [Hướng dẫn] ShareFile Zing Me - Một hình thức chia sẻ File nhanh cho anh em HD

bạn kiểm tra lại đường truyền có thể yếu nên chưa hiện đó,mình đăng ký okie mà
Đường truyền của em 100Mbps thì làm sao mà yếu được hả bác? :)

trunghaitn

Member

Theo mình thấy thì nhà mạng không quan trọng, mình xài FTP ở nhà và VNPT trên cq vẫn ngon lành cành đào.
Em thấy video đó hình như xài cáp quang mới nhanh vậy, em úp lên mà ko nhanh được như thế.

tvixsmart

Member

Đợi bao giờ các bác uploader up lên đây rồi đăng kí sau, mà trước kia phải có người giới thiệu thì phải :-?
Cái này có từ 3 tháng rồi mà. Trước cũng ít xài vì MF quen rồi. Giờ MF hay del quá chắc phải quay lại với nó quá.

Bên trên