[Hướng Dẫn] Tách file VOB từ đĩa DVD9

Ðề: Quá dễ để tách file VOB từ DVD9 - Cùng làm với James nhé !!!

Cám ơn chủ thớt rất nhiều, đã viết bài hay lại thường xuyên trả lời ý kiến của anh em.

hai_duong

Member

Tình hình là mình bị lỗi ko tương thích trên WWin7 64bit :((

Tình hình là mình y chang bạn. Nhưng cứ OK rồi cho chạy đi. Xong rồi tắt, ra ngoài desktop click phải chuột -> properties -> compatibility -> oánh dấu vào dòng Run this programe in..... Ở dưới chọn windows xp service pack 3. Ra ngoài mở cr@ck lên là xong. Mình nhức đầu với nó gần 30 phút đó. Nhớ lúc trc bên XP làm đc sao qua đây làm ko đc, thử cách đó đã crck thành công!
Bây giờ đau đầu thêm nữa là chọn file iso thì trơ ra, còn đưa file iso vào ổ đĩa ảo của ultra iso rồi browse tới thì em nó cứ báo This location does not contain supported content. Please try another location!. Chắc là em nó không chạy trên win7 64bit òi

Chỉnh sửa lần cuối:
mình muốn copy vào máy tính nhưng không muốn bị tách ra từng bài mà thành 1 file liền luôn cả đĩa thì chọn thông số thế nào nhỉ

Alabama

Sẵn em hỏi ở đây luôn khỏi phải mở topic mới.

Em muốn xóa bớt quảng cáo trong các DVD ca nhạc, thường nó nằm ở file VOB cuối cùng, vậy em xóa file vob quảng cáo đó đi rồi burn đĩa có được không? Đĩa có bị lỗi gì không? Xin bác nào biết hướng dẫn giúp.

dmd19

Re: Ðề: Quá dễ để tách file VOB từ DVD9 - Cùng làm với James nhé !!!

Bây giờ đau đầu thêm nữa là chọn file iso thì trơ ra, còn đưa file iso vào ổ đĩa ảo của ultra iso rồi browse tới thì em nó cứ báo This location does not contain supported content. Please try another location!. Chắc là em nó không chạy trên win7 64bit òi
Mình cũng bị như vậy. Không biết phải làm sao?

Sẵn em hỏi ở đây luôn khỏi phải mở topic mới.

Em muốn xóa bớt quảng cáo trong các DVD ca nhạc, thường nó nằm ở file VOB cuối cùng, vậy em xóa file vob quảng cáo đó đi rồi burn đĩa có được không? Đĩa có bị lỗi gì không? Xin bác nào biết hướng dẫn giúp.
Được, rất dễ dàng bác ạ. Bác sử dụng phần mềm này nhé, rất "ngon": TMPGEnc Authoring Works 4
P/s: Phần mềm mà bác chủ giới thiệu có một nhược điểm là không tách được các file cuối của đĩa. Vì khi e sử dụng nó bị lỗi như thế, không biết có phải do mình ko nữa.

redwolf

Các bác cho em hỏi e dùng smart ripper tách được bài trong điã DVD karaoke được rồi nhưng bỏ vào đầu HD để hát thì không ngắt tiếng được thì giờ mình phải làm sao để ngắt tiếng đây các bác ,hay sử dụng phần mềm nào khác các bác giúp em với nhé .thanks

binhhc

Moderator

Tình hình là mình y chang bạn. Nhưng cứ OK rồi cho chạy đi. Xong rồi tắt, ra ngoài desktop click phải chuột -> properties -> compatibility -> oánh dấu vào dòng Run this programe in..... Ở dưới chọn windows xp service pack 3. Ra ngoài mở cr@ck lên là xong. Mình nhức đầu với nó gần 30 phút đó. Nhớ lúc trc bên XP làm đc sao qua đây làm ko đc, thử cách đó đã crck thành công!
Xác nhận đúng là như vậy. cài trên Laptop Win7 64 bit nó lặng im như tờ.
Bác nào có võ gì để cho nó chạy được không thì chưa sẻ với anh em nào.

Chỉnh sửa lần cuối:

binhhc

Moderator
Xin đính chính lại là Win7 32bit cũng không chạy nhé. thế mới chán.

binhhc

Moderator
Re: InterVideo DVD Copy 5 Platinum Full Key

Tải Link của chủ thới đã bị Die nên tìm mãi mới đc bản InterVideo DVD Copy 5 Platinum này
Em đang chạy trên Win 7 32bit OK do không chạy 64bit nên 0 test đc cho các bác

..........................
Ơ mà bạn này giỏi nhỉ. mình làm mãi chả được (win7-32bit)
Thế mới lạ.

tiepchelsea

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi
em có file .VOB karaoke 2 kênh
1 kênh có lời ca sỹ
1 kênh là beat
các bác cho em hỏi dùng SOFT nào để tách đc cả 2 kênh đó ra ạ
1 kênh 1 file riêng biệt
em cám ơn cả nhà

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

minhkhue

Well-Known Member

Mình xin góp ý 1 chút về vấn đề này. Anh chị em chú ý 1 số DVD tách bằng phần mềm này sẽ bị lỗi. Ví dụ như DVD 9 Quang lê , Đập vỡ cây đàn, minh tuyết yêu 1 người sống bên 1 người và 1 số DVD khác các bạn nên chuyển qua dùng DVD Decrypter cài đặt nhanh và hiệu quả , khắc phục được lỗi của chương trình kia ko tách clip được.

tqthtxt

Active Member

muốn cho ra hết toàn bộ bài hát trong 1 thư mục thì phải làm sao ?

samthala

Member

Dùng DVDFab hoặ DVDShrink hiệu quả rất tốt

Bên trên