Hướng dẫn tải phim trên HBO Go , Vie On , Fim+

quangzed123

Well-Known Member
Hướng dẫn tải phim trên JenkaStudioVN

Hôm nay, chúng ta sẽ đến với JenkaStudioVN.net, một trang xem phim online gồm các phim hoạt hình lồng tiếng và có thêm một số phim Marvel lồng tiếng.

JenkaStudioVN sử dụng 02 dịch vụ free để streaming là: DoodStream và Hydrax

Với Hydrax, chúng ta đã biết cách tải ở bài hướng dẫn tải phim trên TVHay (server H.PRO). Ở đây, chúng ta sẽ chỉ tập trung vào DoodStream.

Đây là link trên DoodStream của phim
Mã:
https://doodstream.com/e/kex90uolijyb

Chỉ cần thay chữ e bằng chữ d (https://doodstream.com/d/kex90uolijyb) và paste vào trình duyệt sẽ thấy ngay điều đặc biệt

Vậy là chỉ cần tải về thôi.

Chúc các bạn thành công. Hẹn gặp lại trong những bài hướng dẫn khác.
Doodstream dùng IDM cũng tải được bác ak

cuong123

Well-Known Member
Những ai biết cách debug 1 trang web thì hướng dẫn tới đó sẽ biết cách, còn đa số là không vì nếu phổ cập quá thì sẽ bị fix ngay lập tức, lại mất công tìm giải pháp tải mới.

Có bro nào biết cách down phim ở tv24.vn (sctv) k ạ? Mình có đọc qua bài của bác cuong123 nhưng đọc xong vẫn k biết làm ntn :(

boyp

Active Member
Các bác cho e hỏi vieon nó vẫn bắt đc link IDM bình thường, lúc chọn chất lượng video trên trình down của IDM, ví dụ mục 1080p IDM nó hiện bitrate là hơn 4000 như trên, nhưng lúc kéo về thực tế thì bit còn đc tầm hơn 2000. Vậy có phải Vieon nó cũng ẩn bản chất lượng xịn nhất đi mình ko tải đc phải không các bác hay như nào nhỉ?

cuong123

Well-Known Member
Bài thử nghiệm trên con PC cùi mía (i3 4130T RAM chỉ có 4GB): "đoán key đơn" thì được kết quả như sau:

Nếu chạy song song "đoán 5 key 1 lần" hay "đoán 10 key 1 lần" thì thời gian cũng sẽ nhân lên tương ứng. Trung bình 7 phút/key thì chạy tìm 5 key 1 lần cũng mất 35 phút, chạy tìm 10 key 1 lần mất 70 phút. Tuy nhiên, nếu chạy như vậy thì CPU lúc nào cũng full load 100% không thể làm được việc khác. Cho nên, tuỳ vào CPU mạnh hay yếu mà chạy song song "đoán key" với số lượng phù hợp.

PHP:
Workstation with i7 9700k @4,5GHZ: [Progress] 100% time used 126.15s3s
Laptop with AMD Ryzen 5 3500U: [Progress] 100% time used 361.91s4s

Với việc ngồi cấm máy, down rồi lấy key giải mã cho 1 tập phim hoàn chỉnh tầm 2gb mất hết khoảng 4 phút mà mình còn làm biếng huống chi giờ phải chờ extension lấy key nữa, vì vậy nên xem online cho lẹ hong thì ủng hộ uploader trong diễn đàn cho nhanh .

Chỉnh sửa lần cuối:

therain

Well-Known Member
Bài thử nghiệm trên con PC cùi mía (i3 4130T RAM chỉ có 4GB): "đoán key đơn" thì được kết quả như sau:

Nếu chạy song song "đoán 5 key 1 lần" hay "đoán 10 key 1 lần" thì thời gian cũng sẽ nhân lên tương ứng. Trung bình 7 phút/key thì chạy tìm 5 key 1 lần cũng mất 35 phút, chạy tìm 10 key 1 lần mất 70 phút. Tuy nhiên, nếu chạy như vậy thì CPU lúc nào cũng full load 100% không thể làm được việc khác. Cho nên, tuỳ vào CPU mạnh hay yếu mà chạy song song "đoán key" với số lượng phù hợp.

Tin vui cho những tín đồ tìm key, đã có bản cập nhật với thời gian ko cần chờ đợi nữa, ko cần máy có cấu hình tối ưu nữa mà có thể nhận key ngay lập tức .
Tuy lấy key nhanh hơn nhưng vẫn dùng tool nhà làm cho chắc .

Chỉnh sửa lần cuối:

hiepham

Well-Known Member
Tin vui cho những tín đồ tìm key, đã có bản cập nhật với thời gian ko cần chờ đợi nữa, ko cần máy có cấu hình tối ưu nữa mà có thể nhận key ngay lập tức .
tool hay vậy bác, là lấy key từ extension rồi chạy luôn hả bác?

therain

Well-Known Member
tool hay vậy bác, là lấy key từ extension rồi chạy luôn hả bác?

Mình dùng cách khác chớ ko dùng key từ ex, tool tự down, tự get key, giãi mã rồi mux cho ra file hoàn chỉnh, nói chung là auto hết đỡ mất thời gian hơn cách lấy key từ ex .

cuong123

Well-Known Member
Từ cái "Enter Decryption Section..." đến "Decrypting Video..." là mất bao nhiêu lâu vậy bác?

hiepham

Well-Known Member
@therain Wow tool auto hay vậy bác. Em có thấy trên FB có bác chụp cái hỉnh này, không biết có giống tool bác đang đang dùng không:

therain

Well-Known Member
Enter Decryption Section là bước lấy key của video, bước này rất nhanh tầm 1,2 giây vì chỉ lấy key chính xác cho video thôi, còn bước Decrypting Video thì mình dùng SSD nên giả mã khá nhanh .

Nhưng cũng tùy video file nặng hay nhẹ, còn thời gian chính xác thì mình ko có để ý ví dụ như file này video + audio tầm 3.1Gb = thời gian down 6p + giải mã 1p + mux lại file mkv hoàn chỉnh 47 giây = tính chẵn là 8 phút .

Đối với trang này thì chỉ dùng có 1 key cho H264 max 1080p và H265 max 2160p nên cũng dễ xử lý hơn mấy site khác có key cho audio và key cho video riêng .

therain

Well-Known Member
@therain Wow tool auto hay vậy bác. Em có thấy trên FB có bác chụp cái hỉnh này, không biết có giống tool bác đang đang dùng không:

Về cơ bản thì nó chung 1 nguồn là dùng cái cdm còn hoạt động có thể get được key .
Còn về viết lại file chạy hoàn chỉnh cho mỗi trang web khác nhau thì là chuyện khác .

cuong123

Well-Known Member
Chết thật, chết thật. Chạy hết tốc lực lấy key về thôi. Lần này lộ ra hết này thì chẳng mấy chốc mà Google vá lỗi.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên