Hướng dẫn tải phim trên HBO Go , Vie On , Fim+

kedautinh123

streamFab đó bác
Cái này chỉ tải được phim cũ thôi chứ phim mới hiện tại tải toàn bị lỗi
Có khá nhiều tool để kéo phim từ web này, bạn có thể sử dụng StreamFuck (file đã có đính kèm ở trên và crack nó) , xong mở lên nhập link vieon lên thanh địa chỉ của phần mềm --> đăng nhập --> vào video down thử nha bạn hoặc cách khác b có thể dùng yt-dlp. Mở F12 trên 1 video bất kỳ trên Vieon và chuyển sang tab Network search từ khóa .mpd sau đó F5 video nó sẽ ra kết quả rồi copy --> copy link address. Mở cmd lên, trỏ vào nơi chứa file yt-dlp.exe và dùng lệnh để tải (lưu ý là cách này chỉ thích hợp với những video không bị mã hóa - cách ktra xem video có mã hóa không thì bạn hãy xóa từ khóa .mpd ở tab Network lúc nãy và nhập vào "cenc" nếu không có kquả thì video không mã hóa và ngược lại. Sau khi bạn copy link .mpd lúc nãy, bạn hãy sử dụng câu lệnh sau để show toàn bộ chất lượng có trong link đó và chọn nó để tải. Command: yt-dlp "linkmpd" --list-formats -F , sau đó nó sẽ xổ ra toàn bộ chất lượng có trong đó và bạn dùng lệnh sau để chọn nó tải: yt-dlp -f "idvideo" "linkmpd" -o "tênvideokèmđuôi" . Cách 3 dễ hơn bạn có thể sử dụng XStreamDL (tất cả cái này đều có trên Github, bạn hãy tìm kiếm). Cuối cùng, nếu video trên Vieon đó có mã hóa thì bạn phải làm thêm 1 bước nữa là kiếm key và mã hóa nó (cái này b có test thử thằng StreamFuck ở trên).
Mình đã lấy được link .mpd nhưng check không ra chất lượng chỉ để mỗi "unknow" xong rồi mình check thử có mã hoá không bằng từ "cenc" nhưng vẫn không ra và tải video đấy nhưng không thành công. Mình tải thử những phim mới của Vieon bị lỗi còn phim cũ vẫn tải được bình thường

Mình đã lấy được link .mpd nhưng check không ra chất lượng chỉ để mỗi "unknow" xong rồi mình check thử có mã hoá không bằng từ "cenc" nhưng vẫn không ra và tải video đấy nhưng không thành công. Mình tải thử những phim mới của Vieon bị lỗi còn phim cũ vẫn tải được bình thường
bạn tải phim nào gửi link mình xem thử

bạn dùng phần mềm gì tải chứ mình dùng ffmpeg lấy link mpd này tải bình thường mà

kedautinh123

bạn tải phim nào gửi link mình xem thử
Đây nè bạn:
bạn dùng phần mềm gì tải chứ mình dùng ffmpeg lấy link mpd này tải bình thường mà
Dùng yt-dlp như bạn chia sẻ, bạn có thể hướng dẫn mình dùng ffmpeg không?? Dùng yt-dlp như hướng dẫn của bạn không được

Đây nè bạn:

Dùng yt-dlp như bạn chia sẻ, bạn có thể hướng dẫn mình dùng ffmpeg không?? Dùng yt-dlp như hướng dẫn của bạn không được
https://www.gyan.dev/ffmpeg/builds/ffmpeg-release-essentials.7z ông tải cái này về xong vào mục Bin coppy cái MPD đó vào mục bin rồi lên chatgpt hỏi nó câu lệnh nó r vào mục bin bấm ra bảng CMD coppy câu lệnh đó tải về là dc

kedautinh123

Ok đã tải thành công trên cả ffmpeg và yt-dlp, bạn nào muốn tải phim mới trên Vieon thì copy thẳng link vào và đổi đuôi từ .mpd thành .m3u8. Đây là link .mpd ví dụ và chỗ cần đổi thành .m3u8 là chỗ tôi tô đậm nhé
mpd?is_global=0&model=&pkgs=264,264&platform=web&play_trial=0&uid=a901423c-b8ab-8b97-02e0-a01ef17982f8&user_type=1&sn=sgn-vtt-001&rid=8

cr7fan

e không biết cách tải sub của youku tv , có bác nào biết hướng dẫn e với

namhoang123

Ok đã tải thành công trên cả ffmpeg và yt-dlp, bạn nào muốn tải phim mới trên Vieon thì copy thẳng link vào và đổi đuôi từ .mpd thành .m3u8. Đây là link .mpd ví dụ và chỗ cần đổi thành .m3u8 là chỗ tôi tô đậm nhé
mpd?is_global=0&model=&pkgs=264,264&platform=web&play_trial=0&uid=a901423c-b8ab-8b97-02e0-a01ef17982f8&user_type=1&sn=sgn-vtt-001&rid=8
bên kplus thử cách này nhưng không được bác, tải video về k play đc

Bên trên