Hướng dẫn tùy chỉnh MX Player để xem ứng dụng ITV Phim qua FSHARE, 4SHARE đầy đủ âm thanh DTS, phụ đ

minhthanhbui

Active Member
MEGAHD xin hướng dẫn các bạn căn chỉnh MX Player để xem qua ứng dụng MEGAHD được mượt mà nhất.

Mặc định MX Player không đăng ký bản quyền âm thanh AC3 (hoặc DTS) tùy theo từng thiết bị Android.

Vì vậy các bạn tải bản CODE tùy chỉnh này về để MX Player có thể mở được các loại âm thanh phổ biến :

Tải MX Player Pro (Đã actived) :
Download:.
MX Player Pro v1.7.27 hỗ trợ tốt cho Android kitkat:
https://www.mediafire.com/?1hym93ffssv0qax

Code tùy chỉnh hỗ trợ tốt cho MX Player Pro v1.7.35

1. Arm v7-Neon (nên tải bản này)
  2. Arm v7-Tegra3
  3. Arm v7-Tegra2
  4. Arm v6 VFP
  5. Arm v6
  6. Arm v5TE
  7. x86 (dành cho chip Intel)
  8. MIPS
  9. AIO Pack

Tải về xong không giải nén, copy vào thư mục chính của bộ nhớ trong Android Box.(ổ C của android) MX Player sẽ tự nhận ra và yêu cầu khởi động lại ứng dụng.

Kích hoạt bộ giải mã H/W+.
Bộ giải mã H/W+ cho phép khai thác sức mạnh phần cứng mạnh hơn H/W thường và S/W
Kích hoạt H/W + bằng cách vào Tùy chọn - Thiết lập - Bộ giải mã (Option - Settings - Decoder)
Tích dấu vào như trong hình dưới :

1 Số Android Box khi mở phim bị 2 dòng phụ đề cùng hiện lên, các bạn có thể Click vào biểu tượng phụ đề trên màn hình MX Player để tắt 1 phụ đề đi. Lỗi này thường do MX Player ko tương thích với bản ROM. Các bạn nên up qua bản ROM khác.
1 số Android Box khi mở chế độ H/W+ có thể ko lên âm thanh, chuyển qua S/W là sẽ lên. tuy nhiên chế độ S/W thường không được mượt khi chơi VIDEO chất lượng cao. Lỗi này cũng do bản ROM không tương thích với MX Player. Nên cài ROM mới hoặc MX Player mới.

Thanks

Chỉnh sửa lần cuối:

luis783

Member
Ðề: Hướng dẫn tùy chỉnh MX Player để xem ứng dụng ITV Phim qua FSHARE, 4SHARE đầy đủ âm thanh DTS, phụ đề.

Himedia q3 iv thì down thêm phần bổ sung amr v7 neon dc ko hả bạn ơi?

minhthanhbui

Active Member
Ðề: Hướng dẫn tùy chỉnh MX Player để xem ứng dụng ITV Phim qua FSHARE, 4SHARE đầy đủ âm thanh DTS, phụ đề.

Himedia q3 iv thì down thêm phần bổ sung amr v7 neon dc ko hả bạn ơi?

Được bạn ơi ! các dòng HiMedia dùng bản Neon quá hợp.

herolun

Member

Tải về xong không giải nén, copy vào thư mục chính của bộ nhớ trong Android Box. MX Player sẽ tự nhận ra và yêu cầu khởi động lại ứng dụng.
bác có thể nói chính xác copy vào thư mục nào ko ?

luis783

Member

Mình đã down và cài theo đúng hd nhưng khi vào film có âm thank DTS vẫn ko có tiếng,ko hiu tn nữa..

minhthanhbui

Active Member

bác có thể nói chính xác copy vào thư mục nào ko ?

Thư mục chính của bộ nhớ trong thiết bị android (ổ C của Android Box), còn nếu bạn ko biết thư mục nào thì paste vào thẻ nhớ rồi cắm vào Android Box hoặc điện thoại, sau đó mở MX Player lên, vào phần Settings, Code tùy chỉnh và BROWSE đến.

---------- Post added 06-02-2015 at 20:05 ----------

Mình đã down và cài theo đúng hd nhưng khi vào film có âm thank DTS vẫn ko có tiếng,ko hiu tn nữa..

Do bản ROM của bác ko tương thích với MX, bác có thể cài bản ROM khác. ANdroid của bác là là gì ?

luis783

Member

Thư mục chính của bộ nhớ trong thiết bị android (ổ C của Android Box), còn nếu bạn ko biết thư mục nào thì paste vào thẻ nhớ rồi cắm vào Android Box hoặc điện thoại, sau đó mở MX Player lên, vào phần Settings, Code tùy chỉnh và BROWSE đến.

---------- Post added 06-02-2015 at 20:05 ----------

Do bản ROM của bác ko tương thích với MX, bác có thể cài bản ROM khác. ANdroid của bác là là gì ?

Q3 iv 1.0.6 ban ah..minh browse thu cong no bao ko tuong thix..

minhthanhbui

Active Member

Q3 thì bác tải bản code Neon, bản code này tương thích mà, trừ khi MX của bác bị lỗi.

SeCrEt_BoY

Member

Link ITV không down được :|

itvplus

Active Member

Q3, Q1 làm theo hướng dẫn như bác Thành là âm thanh đầy đủ hết mà bác.
Chú ý chọn Software decode để nghe âm thanh, thay vì để mặc định là HW nhé

tg32vn

Ad ơi, em dùng Minix x8h và làm theo hướng dẫn nhưng ko được, có tiếng nhưng ko có hình, giúp em với

ruatmap

Member

Nên để H/W không nên để H/W+ hoặc S/W thì không hỗ trợ DTS dẫn đến không có tiếng và lag.
H/W rất mượt rồi, H/W+ làm gì .

minhthanhbui

Active Member

Nên để H/W không nên để H/W+ hoặc S/W thì không hỗ trợ DTS dẫn đến không có tiếng và lag.
H/W rất mượt rồi, H/W+ làm gì .

H/W có nhược điểm là đôi lúc bị Maximum âm thanh ko giảm đc, chỉ có cách giảm bằng vặn Volume trên loa thôi.

meigyoku1

Well-Known Member

MX Player Pro v1.7.37 Patched (NEON) (MX Player Pro (NEON) = MX Player Pro + ARMv7+NEON Codec)
https://www.tusfiles.net/tlqk14rohklk

minhthanhbui

Active Member

minhthanhbui

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Hướng dẫn tùy chỉnh MX Player để xem ứng dụng ITV Phim qua FSHARE, 4SHARE đầy đủ âm thanh DTS, phụ đề.

So với N.U.C thế nào bác?

N.U.C thì có kích thước lớn hơn nên mát hơn cái này, cấu hình cũng mạnh hơn chút. Nhưng Z64W cũng chạy tốt tất cả các ứng dụng và file phim giải trí , 3D, ISO..đảm bảo cho bác trải nghiệm tốt.

ket@

Member

sao mình cài đặt đúng như vậy,mà sao android box của mình vẫn ra là âm thanh 2.0 chứng không ra âm thanh 5.1 mặc dù mình phát clip nhạc có âm thanh 5.1.Android box của mình là samsung homesync.mong bạn giúp mình.
Thanks bạn

Bên trên