Hướng dẫn xem bóng đá live bằng Sopcast và chia sẻ link xem bóng đá live.

bambooz

Member
Ðề: Hướng dẫn xem bóng đá live bằng Sopcast và chia sẻ link xem bóng đá live.

KO ngờ tốn bao nhiêu tiền đầu tư thiết bị mà ko khử dc cái răng cưa giờ tình cờ lại làm dc may thật nhưng sao với kênh của bác baohen hình như mình vẫn thua chút xíu nếu có điều kiện bác rảnh bác chỉ giúp với ngày mai phải PM ngay cho bác thọ mới dc .giờ các bác vào xem kênh của mình chắc chẳng thua bọn NAVIP là mấy :D
vẫn bị răng cưa nhưng kênh nét hơn, bitrate cao hơn :D

uniz

bác nào đang stream kênh K+ với bitrate > 2Mbps thì mình nghĩ có thể giảm xuống khoảng 1.8Mbps và tăng res lên thành 720p thì hình ảnh sẽ đẹp hơn đấy. Hiện giờ thấy các bác còn dùng res khoảng 800x600 thì fải

bambooz

Member

bác nào đang stream kênh K+ với bitrate > 2Mbps thì mình nghĩ có thể giảm xuống khoảng 1.8Mbps và tăng res lên thành 720p thì hình ảnh sẽ đẹp hơn đấy. Hiện giờ thấy các bác còn dùng res khoảng 800x600 thì fải
đúng đó, kênh này của bác bit cao quá tầm 1k7 như bloodzeed thôi bác ơi, mạng em chỉ load được 40% thôi

biboyime1

KO ngờ tốn bao nhiêu tiền đầu tư thiết bị mà ko khử dc cái răng cưa giờ tình cờ lại làm dc may thật nhưng sao với kênh của bác baohen hình như mình vẫn thua chút xíu nếu có điều kiện bác rảnh bác chỉ giúp với ngày mai phải PM ngay cho bác thọ mới dc .giờ các bác vào xem kênh của mình chắc chẳng thua bọn NAVIP là mấy :D
bạn ơi sao kênh 7 giờ nó cứ o e tiếng nghe khó chịu quá

---------- Bài dưới được thêm vào lúc 08:19:18 PM ---------- Bài trên gởi vào lúc 08:18:40 PM ----------

bongdamos

---------- Bài dưới được thêm vào lúc 08:19:18 PM ---------- Bài trên gởi vào lúc 08:18:40 PM ----------

bạn thông cảm mình với bác thọ đang test nhờ bác baohen1510 nhưng bác ý lặn d8âu mất tăm rồi

Eraltiker

Channel K+PC chạy chậm hơn khoảng 3p so với trên IPTV :(

hunglong84

Active Member

ban nguyentientho ơi, sao ở trang 'topbongda' , bạn không làm mục ''diễn đàn'' để anh em vào thảo luận trong đó luôn ?

nguyentientho94

Active Member

ban nguyentientho ơi, sao ở trang 'topbongda' , bạn không làm mục ''diễn đàn'' để anh em vào thảo luận trong đó luôn ?

Chuẩn bị ra mắt rồi đó bác :D

Từ tuần này chính thức phát chuẩn mới nhé các bác ;)) - trên các kênh 123456 và 118888

Video codec: MPEG-TS/H264
Bitrate: 1800 Kbps
Audio codec: MPEG Audio
Bitrate: 96 Kbps (Mono)

Do Bitrate khá cao nên có thể xem qua Sopcast sẽ hơi giật. Hãy chuyển qua VLC để view tốt nhất nhé.

Chờ nhận xét từ mọi người để có cách chỉnh sửa, cập nhật.

biboyime1

chuyển qua VLC làm sao bác. bác thông cảm chỉ em với:)

Thao tran

chuyển qua VLC làm sao bác. bác thông cảm chỉ em với:)
Bật sopcast lên , login , nhấp chuột vào option . trong phần "chosse the external player " chọn " use my own media player " . sau nhấp vào " select " để chọn đến đường dẫn vlc.exe . Apply . OK
Bắt đầu kênh cần xem n , khi đã lên hình thì nhấp vào nút " hai hình vuông chòng lên nhau" ( cạnh nút mũi tên ) , VLC sẽ tự động bật lên , rồi chạy kênh mình đang xem .
Bác Thọ ơi , em xem đc trên VLC rồi , nhưng chạy đc khoảng 15p thì bắt đầu nhiễu hình . không xem đc nữa . tắt VLC chuyển qua sopcast lại thì hình vẫn xem bình thường , không bị nhiễu ( vẫn giật hình )

duvanngoc

Member

[/COLOR]
Chuẩn bị ra mắt rồi đó bác :D

Từ tuần này chính thức phát chuẩn mới nhé các bác ;)) - trên các kênh 123456 và 118888

Video codec: MPEG-TS/H264
Bitrate: 1800 Kbps
Audio codec: MPEG Audio
Bitrate: 96 Kbps (Mono)

Do Bitrate khá cao nên có thể xem qua Sopcast sẽ hơi giật. Hãy chuyển qua VLC để view tốt nhất nhé.

Chờ nhận xét từ mọi người để có cách chỉnh sửa, cập nhật.
Đa số mọi người đều kêu bị lag, sao bác ko để thấp khoảng 1.2mb trước đã cho số lượng viewer tăng thêm, gói thuê bao nhà mình là 5m mà có kéo được đâu. Toàn phải xem kênh yes.

Chỉnh sửa lần cuối:

bác thơ tí phát fa có bình luận tiếng việt thì hay quá.

bongdamos

Do bác thọ quên kohng6 làm lịch trận FA cúp cho kênh của mình nhưng mình vẫn cứ phát lần này mình cũng có một chút thay đổi về bitvideo các bạn vào test thử rồi cho ý kiến nhé kenhthuu711 2 dưới chữ ký của mình nhé

bongdamos

Trận chelsea mình phát thử HD giống bọn NAVIP Bên nga nhưng xem sẽ khó các bác thông cảm . mình phát kênh thứ 2 dưới chữ ký của mình

bambooz

Member

Trận chelsea mình phát thử HD giống bọn NAVIP Bên nga nhưng xem sẽ khó các bác thông cảm . mình phát kênh thứ 2 dưới chữ ký của mình

đúng là khó load thật máy mình load 60% mà còn bở hơi tai

biboyime1

nét load nhanh tiếng good... sao kênh 7 không được như vậy bạn

bopy

Do bác thọ quên kohng6 làm lịch trận FA cúp cho kênh của mình nhưng mình vẫn cứ phát lần này mình cũng có một chút thay đổi về bitvideo các bạn vào test thử rồi cho ý kiến nhé kenhthuu711 2 dưới chữ ký của mình nhé

Chất lượng có khá hơn nhưng vì Bitrate cao quá nên mạng mình kéo ko nổi chỉ tối đa 80% thôi. Có lẽ bạn nên để Bitrate <1500kpbs sẽ phù hợp với nhiều người hơn. (Mạng nhà mình 5M)

bongdamos

nét load nhanh tiếng good... sao kênh 7 không được như vậy bạn

do mình sang nga rồi mà làm cách mới này phải có một số thiết bị mới nên chưa chuyển về vn dc nên khả năng phải trong vòng nử tháng nữa K+ mới ngon dc như thế này :D

Bên trên