Hướng dẫn xem bóng đá live bằng Sopcast và chia sẻ link xem bóng đá live.

Ðề: Hướng dẫn xem bóng đá live bằng Sopcast và chia sẻ link xem bóng đá live.

hnay chỉnh sửa lại chút ít, nên mã hash bị thay đổi

phát demo 2 kênh luôn nhé,

kênh M+1 ( chất lượng SD , đã transcode và chèn logo )

hash : c714360d095d657ac3ae4c35783a1453bb94fed3

kênh M+2 (chất lượng ổn hơn , ae tự tin mạng khỏe kéo thử , giữ nguyên chất lượng gốc ) - khi xem nhớ deinterlace yadif2x cho mượt

hash : 089d0a9ca608641124a4d5f6eec04da6903beb79

Kênh M+1 chắc bác đang chuyển đổi server nên không ổn định ? Hình ảnh SD nhưng đúng chuẩn đẹp, mình test trên màn hình 32" coi rất đẹp

Kênh M+2 hình ảnh quá nét, đẹp, đúng là HD, chuyển động nhẹ nhàng mượt màng :D

Tối nay C1 bác nhé :D, mỗi kênh 1 trận nha, để em làm một phát 2 trận luôn

minhasp

Sky Sports 1 (acestream://d44005db90b12c16026be141d804822c4d4d2605)
Sky Sports 2 (acestream://c78e5cc477843aaf80262e60b780e3adea05607e)
Sky Sports 3 (acestream://802efe6f99b8ea9f953cee5e1a10abb6b930a73e)
Sky Sports 4 (acestream://135ca31ecc3a62b19080e92edf3483136dc9df68)
Sky Sports 5 (acestream://36f8e9470af7e4d481d6109fb6f49315f8429b9b)

Sky Sports F1 (acestream://d1ebc07debdeacf358e6252c9571f330175a7fc1)
Sky Sports News (acestream://57757c80dcff515549224a17284e721ace07eed2)

tha hồ mà quẩy nhé, :v

=> mấy kênh này server ở Anh Quốc, nên bác phải có băng thông quốc tế tốt kéo mới mượt

tuy SD MPEG2, nhưng bitrate tầm trên 3k, nên rất nét ( trừ kênh Sky2 và SkyNews là hơi mờ )

bổ xung cho kênh nữa ( chưa tìm đc Bt2)
BT Sport 1 (acestream://51864fa31861b1c30869c305714449d2ba45eab6)

mấy link này nguồn ở TorrentTV Nga ngố hết mà

đường truyền nhà bạn xem tốt chứ

viettoanhp

Well-Known Member

kênh M+1 xem ổn bác ạ, hình như bác transcode từ kênh HD phải ko, em thấy nét hơn kênh sd gốc trên torrent-tv.Kênh sky sports xem cũng tuwong đối, chờ tối test thêm. Bác chuyển dùm em cái logo M+ vào hẳn bên góc phải màn hình thì tốt bác ạ, để giữa xem hơi khó^^,thanks bác nhiều

aabinh99

Bác Minhasp đang dùng con gì đấy ạ?

minhasp

kênh M+1 xem ổn bác ạ, hình như bác transcode từ kênh HD phải ko, em thấy nét hơn kênh sd gốc trên torrent-tv.Kênh sky sports xem cũng tuwong đối, chờ tối test thêm. Bác chuyển dùm em cái logo M+ vào hẳn bên góc phải màn hình thì tốt bác ạ, để giữa xem hơi khó^^,thanks bác nhiều

đúng roài, nguồn là HD, muốn chuyển qua SD nhưng ko giữ đc 50fps, deinterlace các kiểu mà ko đc, :(

www. SUACHUAMAYTINH79 .com Là trung tâm sửa chữa máy tính thuộc Công ty Phùng Gia. Cung cấp các dịch vụ liên quan đến máy tính như: Sửa chữa laptop, Sửa chữa laptop lấy ngay, Sửa chữa máy in, Sửa chữa máy Fax, Sửa chữa máy photocoppy, Sửa chữa máy đếm tiền...cung cấp các linh kiện laptop, linh kiện máy tính, linh kiện máy in, linh kiện máy photocoppy, linh kiện máy fax và các phụ kiện cho máy tính giá rẻ. Với hơn 5 năm trong nghề và phát triển Phùng Gia đã và đang khẳng định mình trên thị trường cung cấp linh, phụ kiện máy tính và các thiết bị tin học cùng với dịch vụ sửa chữa máy tính chuyên nghiệp hàng đầu Việt Nam.

maiyeu004

Banned

Kênh M 2 - Chất lượng quá ngon luôn

Cám ơn pác nhiều nhiều

viettoanhp

Well-Known Member

kênh M+1 em xem lại ko ổn định lắm, mạng nhà em cáp đồng 4mb vnpt mọi hôm xem trên torrent-tv kênh ntv+futbol 1 khá ổn định. À bác minhasp cho em xin luôn link acestream mấy kênh ntv+futbol 1,2,3 sd và hd luôn dc ko ạ

ngocsonpt

Member

Xin cảm ơn bác Minhasp.Trước đây Do mạng nhà mình thấp nên khi xem các trận bóng đá bị giật liên tục .Hôm CN vừa rồi mình thưởng thức trọn vẹn trận MC vàMU trên kênh M Cộng 1của bác.Mong bác tiếp tục phục vụ bà con .Một lần nữa xin cảm ơn

minhasp

kênh M+1 em xem lại ko ổn định lắm, mạng nhà em cáp đồng 4mb vnpt mọi hôm xem trên torrent-tv kênh ntv+futbol 1 khá ổn định. À bác minhasp cho em xin luôn link acestream mấy kênh ntv+futbol 1,2,3 sd và hd luôn dc ko ạ
nhà mình ở quê dùng gói 165k VNPT xem tốt mà, bác xem băng thông trong lúc kéo nhé ( taskmanager => chọn tab networking để theo dõi ) , bác có chạy j khác download nữa ko.
( chiều nay thì đúng là ko ổn định tại phần mềm transcode của m hay bị treo quá )
giờ có vẻ ổn hơn chút rồi

Xin cảm ơn bác Minhasp.Trước đây Do mạng nhà mình thấp nên khi xem các trận bóng đá bị giật liên tục .Hôm CN vừa rồi mình thưởng thức trọn vẹn trận MC vàMU trên kênh M Cộng 1của bác.Mong bác tiếp tục phục vụ bà con .Một lần nữa xin cảm ơn
cám ơn bác đã quan tâm, cũng vì khó chịu khi xem bóng trước đây nên e mới mở server này,

Chỉnh sửa lần cuối:

viettoanhp

Well-Known Member

tối nay kênh sky sports 1 trên M+2 mượt quá bác ạ, lúc đầu có hơi giật nhưng về sau rất ổn định, chất lượng hình ảnh rất đẹp dù là sd. Em thấy xem kênh này là mĩ mãn rồi, chẳng cần K+ hình ko thể đẹp bằng được. Hi vọng tối thứ 7 này bác duy trì kênh sky sports để anh em mạng yếu xem dc trận liverpool-chelsea,thanks bác ^^

minhasp

tối nay kênh sky sports 1 trên M+2 mượt quá bác ạ, lúc đầu có hơi giật nhưng về sau rất ổn định, chất lượng hình ảnh rất đẹp dù là sd. Em thấy xem kênh này là mĩ mãn rồi, chẳng cần K+ hình ko thể đẹp bằng được. Hi vọng tối thứ 7 này bác duy trì kênh sky sports để anh em mạng yếu xem dc trận liverpool-chelsea,thanks bác ^^

để xem tình hình server thế nào đã, chứ kênh M2 sẽ hơi nặng -3Mbps đó , đông ng quá sợ ko trụ đc, :(
kênh M1 đã transcode xuống 1Mbps - H264, sẽ nhẹ hơn.

ko biết K+ ở VN có libero chưa nhỉ
:D

minhasp

Lịch phát sóng UEFA Champions League đêm nay :

M+1: c714360d095d657ac3ae4c35783a1453bb94fed3

Real Madrid vs Liverpool

M+3: 3a0fe094f52df4612e3bfc6b1ac37605ebd9eade

Arsenal vs Anderlecht

M+4: 30d78ac7d946ec1286eec81aef8cd694756a51ee
Borussia Dortmund vs Galatasaray

Lịch phát sóng UEFA Champions League đêm nay :

M+1: c714360d095d657ac3ae4c35783a1453bb94fed3

Real Madrid vs Liverpool

M+3: 3a0fe094f52df4612e3bfc6b1ac37605ebd9eade

Arsenal vs Anderlecht

M+4: 30d78ac7d946ec1286eec81aef8cd694756a51ee
Borussia Dortmund vs Galatasaray

Đang xem trận Zenit và Leverkusen bác phát đây, bác xem nếu được thì sử dung kênh M+2 nhé, hình ảnh hồi sang test HD đẹp quá đẹp

hungmh80

Active Member

Bác vẫn chưa chuyển sang cáp quang à? giờ gói bác dùng còn đắt hơn cả gói cáp quang 12M của Viettell và fpt đấy. Chơi cáp quang thì chơi đc đủ món luôn.

minhasp

mình dùng ké VNPT cáp quang 14 hay 15M gì đó,
nhưng cảm giác băng thông quốc tế chỉ ngang ngửa với gói ADSL 3M,
:(

viettoanhp

Well-Known Member

Bác vẫn chưa chuyển sang cáp quang à? giờ gói bác dùng còn đắt hơn cả gói cáp quang 12M của Viettell và fpt đấy. Chơi cáp quang thì chơi đc đủ món luôn.

haiz, giờ nhà em đang có việc, nếu lắp bây giờ khả năng sang năm sẽ phải chuyển đổi thuê bao nên giờ em chưa muốn lắp bác ạ.

hungmh80

Active Member

haiz, giờ nhà em đang có việc, nếu lắp bây giờ khả năng sang năm sẽ phải chuyển đổi thuê bao nên giờ em chưa muốn lắp bác ạ.

:D chuyển nhà hả bác, chuyển nhà thì nó cũng chuyển mạng đi theo thôi chứ, sợ nhất là khu mới chuyển sang nó lại hết cổng thôi.

hungmh80

Active Member

mình dùng ké VNPT cáp quang 14 hay 15M gì đó,
nhưng cảm giác băng thông quốc tế chỉ ngang ngửa với gói ADSL 3M,
:(

Cáp quang thì xem sopcast trong xbmc ngon và nuột lắm bác ạ (link 5000kbps cũng sơi tuốt) , còn link ácestream thì xì xoẹt lắm, không ổn đinhj, nghe nói phải mở port xem mới ok, chuyện đấy có nhiều anh em nói rồi.
Em có theo dõi bác phát kênh nào, rồi em vào đúng kênh đấy trong torrent-tv.ru thì rất ok. Còn muốn xem trực tiếp mấy kênh khác thì phải chuyển sang acesplayer bên ngoài, có kênh xem đc, có kênh không chứ không ổn định như xem trên sopcast và mấy kênh của bác phát. Bác duy trì kênh M2 chạy song song bác nhé ( chất lượng quá ổn luôn, em xem trên con 51 ich thấy rất ok.
Em dùng androidbox.

Bên trên