Hướng dẫn xem bóng đá live bằng Sopcast và chia sẻ link xem bóng đá live.

monoblock

Member
Ðề: Hướng dẫn xem bóng đá live bằng Sopcast và chia sẻ link xem bóng đá live.

sopcast thì bạn vẫn phụ thuộc vào nguồn phát của ng phát , họ cắt thì bạn cũng hết xem , :v

hoặc sopcast block kênh cũng k xem đc,
Bác Minh vẫn chưa giải thích tại sao sopcast thì bị block trong khi ace thì lại không

duyhaiphong

Active Member

sopcast thì bạn vẫn phụ thuộc vào nguồn phát của ng phát , họ cắt thì bạn cũng hết xem , :v

hoặc sopcast block kênh cũng k xem đc,

mình có chỗ lấy link, họ phát ổn định nên ko bao giờ bị block . Ace thì xem khó khăn hơn , độ trễ nhiều hơn. Wiziwig ko còn nên link khá hạn chế. Sever vn mấy bạn thì chỉ ưu tiên phát bóng đá anh .
Ý mình muốn ở đây là nói những ai ko muốn bị phụ thuộc thì dùng sop , thích gì xem đó.
Cậu ko chịu đọc kỹ rồi

minhasp

Bác Minh vẫn chưa giải thích tại sao sopcast thì bị block trong khi ace thì lại không

sopcast có thể coi là 1 doanh nghiệp triển khai dịch vụ stream p2p.
bên bảo vệ bản quyền truyền hình giải bóng đá thường xuyên theo dõi những kênh nào nhiều ng đang xem nhất, ( có thể cũng lên các mạng chia sẻ kênh )
khi phát hiện là đang chiếu thì họ report lại cho sopcast, và yêu cầu block kênh đó

monoblock

Member

sopcast có thể coi là 1 doanh nghiệp triển khai dịch vụ stream p2p.
bên bảo vệ bản quyền truyền hình giải bóng đá thường xuyên theo dõi những kênh nào nhiều ng đang xem nhất, ( có thể cũng lên các mạng chia sẻ kênh )
khi phát hiện là đang chiếu thì họ report lại cho sopcast, và yêu cầu block kênh đó

Theo em thì lý do là vì sopcast hiện đang thu hút được nhiều người xem nên bên bản quyền tập trung đánh sopcast.

Còn acestream thì sớm muộn cũng sẽ bị chém thôi, vấn đề chỉ là thời gian, chứ không phải là về mặt công nghệ!

minhasp

Theo em thì lý do là vì sopcast hiện đang thu hút được nhiều người xem nên bên bản quyền tập trung đánh sopcast.

Còn acestream thì sớm muộn cũng sẽ bị chém thôi, vấn đề chỉ là thời gian, chứ không phải là về mặt công nghệ!

ko phải r bạn,
sopcast thì phải đi qua server của sopcast, ( phải đăng kí acc, rồi đk kênh )
nên họ quản lý đc,

bạn yên tâm là acestream ko thể đánh bại. :)

trừ biện pháp can thiệp vật lý

monoblock

Member

ko phải r bạn,
sopcast thì phải đi qua server của sopcast, ( phải đăng kí acc, rồi đk kênh )
nên họ quản lý đc,

bạn yên tâm là acestream ko thể đánh bại. :)

trừ biện pháp can thiệp vật lý

Sopcast thì có server, nhưng mà ace bản chất là bittorrent, thì cũng phải có tracker.
Nhỡ nhà mạng đi tìm những cái tracker đó rồi chặn lại hết thì sao?

vietcago

Well-Known Member

ko nhất thiết phải cài simpletv; ( trong SimpleTV dùng thư viện .NET, nên rất nặng )
chỉ cần cài Ace Stream ;
máy mình sao báo VietSimple có virus nhỉ

Về cơ bản Simpletv và Acestream đều xây dựng trên VLC , chỉ khác là Simpletv có giao diện khác, + với mấy cái add-on viết bằng lua script để tự get stream từ các trang TV Online của VN cũng như nc ngoài .Nó load nặng khi bật kênh vì nó ko dùng stream trực tiếp mà nó phải login vào địa chỉ web rồi get stream từ đó, bù lại nó ko phải chạy theo mỗi khi ng ta đổi stream ( kể cả ID torrent )
Còn cái mà nó báo virus là file .exe có trong ace_engine , hiện phiên bản b9 đã được loại bỏ

minhasp

EPL:
19:45
Tottenham Hotspur vs Arsenal
- M+1 : BT Sport 1 (SD - English) - Bitrate 1000kbps
- M+2 : K+1 Tiếng Việt - Bitrate 1000kbps
- M+2 HD NTV+ Football (HD - Russian ) - Bitrate 5000kbps

- các bạn chọn kênh phù hợp với đường truyền nhà mình nhé.

samuraitam

Bạn Minh ơi , bên Mplus cơ cấu lại hệ thống nên đã thay đổi lại các mã ID các kênh Mplus , bạn vui lòng cho mình xin 3 file .acelive ( M+1 , M+2 , M+2HD ) , mình cần các file này để xem các kênh Mplus trên các máy android . Rất cảm ơn bạn nhiều .

vytidu

Member

EPL:
19:45
Tottenham Hotspur vs Arsenal
- M+1 : BT Sport 1 (SD - English) - Bitrate 1000kbps
- M+2 : K+1 Tiếng Việt - Bitrate 1000kbps
- M+2 HD NTV+ Football (HD - Russian ) - Bitrate 5000kbps

- các bạn chọn kênh phù hợp với đường truyền nhà mình nhé.

Cách tạo file .acelive thế nào vậy bác? Em muốn tạo để xem trên android box

ngocsonpt

Member

Mình cũng muốn mọi người hướng dẫn xem các kênh M+ trên Aclass của ztv

hunglong84

Active Member

Đơn giản nhất các bác có thể cài xbmc sau đó tạo lisk kênh của bác Minhasp dưới dạng m3u cũng được, xbmc có cái hay là nó có rất nhiều kênh thể thao trong đó dưới dạng ace

samuraitam

Đúng là xbmc có rất nhiều kênh truyền hình thể thao rất hay , mình đã ngồi cài đặt để test thử nhưng cuối cùng vẫn chào thua 1 điều , đó là nguồn phát , kênh thì rất ngon nhưng server xa quá nên khá là lag . Rất cảm ơn bạn Minh và MPLUS đã phát 3 kênh quá chất và ổn đinh, sóng lúc nào cũng khỏe để a em đc xem bóng, vậy là quá đủ rồi :)

mummyman

Cho em hỏi ngu tý: smart tivi liệu có xem được sopcast không nhỉ?, hay buộc phải qua máy tính hoặc tv box?

12345qazw

Member
Re: Ðề: Hướng dẫn xem bóng đá live bằng Sopcast và chia sẻ link xem bóng đá live.

Đúng là xbmc có rất nhiều kênh truyền hình thể thao rất hay , mình đã ngồi cài đặt để test thử nhưng cuối cùng vẫn chào thua 1 điều , đó là nguồn phát , kênh thì rất ngon nhưng server xa quá nên khá là lag . Rất cảm ơn bạn Minh và MPLUS đã phát 3 kênh quá chất và ổn đinh, sóng lúc nào cũng khỏe để a em đc xem bóng, vậy là quá đủ rồi :)

ko mở port thì chả lag

dangkitui

Well-Known Member

Thế này thì anh em còn được xem K+ không nhỉ , bắt đầu làm căng rồi.
Mã:
http://www.baomoi.com/Bi-xam-pham-ban-quyen-K-gui-ho-so-sang-Cuc-C50/58/15949346.epi

minhasp

chắc là talktv sẽ toi đầu tiên =)), tiếp theo là mplus

samuraitam

K+ có đánh sập trang này thì cũng xuất hiện trang khác mọc lên thôi,vỏ quýt dày sẽ có móng tay nhọn,ai kêu độc quyền bóng đá làm gì,.trên internet là vô tận,cứ chờ xem..

dangkitui

Well-Known Member

Trang bị sập thôi thì đỡ, sợ cái trò đưa người liên quan vụ việc vào vòng pháp luật thì tội người ta. Thật sự mình rất phục mấy bạn hay tổ chức có kiến thức và có gan để phát bóng đá kênh K+ độc quyền cho mọi người đỡ tốn tiền, nhưng K+ nó giàu nó có tiền là muốn "mua" gì cũng được. Căng lắm.

Bên trên