Hướng dẩn xem phim BLURAY.ISO trên PC

dinhvinh

Member
Ðề: Hướng dẩn xem phim BLURAY.ISO trên PC

Commentary là 1 track âm thanh của phim, bác chọn track khác là hết thôi :D
Bấm chuột phải vào màn hình chọn Navigate -> Audio languages -> lựa track audio khác.

bạn Mạnh Thắng , mình làm theo bạn chọn Navigate -> Audio languages -> nhưng trong phần nầy chẳng có track nào cả ,chỉ có 1 track audio với tựa film thôi . lục hết rồi ! potay .com
mình đang cố chạy trên TMT theo bạn Dzũng xem sao ! Có gì báo cáo cho mấy bro giúp thêm kiến thức .

Tks vô vàng .

da vinci

Active Member

bạn Mạnh Thắng , mình làm theo bạn chọn Navigate -> Audio languages -> nhưng trong phần nầy chẳng có track nào cả ,chỉ có 1 track audio với tựa film thôi . lục hết rồi ! potay .com
mình đang cố chạy trên TMT theo bạn Dzũng xem sao ! Có gì báo cáo cho mấy bro giúp thêm kiến thức .

Tks vô vàng .

Cái này có thể bạn down nhầm bản Bluray đã Remux, bản này có thể bị xóa hết những kênh âm thanh khác rồi. Trước khi down bạn nên xem kỹ phần thông tin xem có âm thanh và phụ đề tiếng anh không rồi mới down.

tonytruong

Super Moderators

Nguyên văn bởi trandzung Vì có khá nhiều bạn hỏi về cách xem phim BLURAY.ISO trên PC , xin phép MOD cho để bài ngắn ở đây để Anh EM tiện theo dõi.

Thanks trandzung rất nhiều về bài viết hửu ích này ,chứ không thì không biết sao xem film loại này được trên PC ,:-bd

Mình đả cài đặt đúng như hướng dẩn của trandzung trên PC hệ đều hành Win7 xem được và đẹp lắm chỉ tiếc là âm thanh bị nhỏ quá mặc dù tăng hết cở volume, dù gì củng thanks trandzung rất nhiều về bài viết này

Chỉnh sửa lần cuối:

locnk

Member

Dùng Ultral iso cũng được mà!

Huytroc

Active Member

Các bác có thể hướng dẫn cách add phụ đề dạng *.srt vào bluray.iso để xem bằng TMT3 được kô??
Cám ơn nhiều

trandzung

Các bác có thể hướng dẫn cách add phụ đề dạng *.srt vào bluray.iso để xem bằng TMT3 được kô??
Cám ơn nhiều

1 câu hỏi rất hay , có bác nào biết cách làm không ? Mình cũng ham học lắm .
Thanks .

quochuy1996

Well-Known Member

Tôi đang cần các phim hay nhạc dạng Blue Ray.ISO, bạn nào có hoặc biết dịch vụ nào chuyên chép phim, nhạc dạng này cho tôi biết để chép về xem. Cám ơn

bacdoan

Mình có làm theo hướng dẫn của tranzdung nhưng ko tài nào mở được file redline*.ISO mặc dù mình đã cài cà 2 phần mềm tạo ổ đĩa ảo là VIRTUAL CLONEDRIV và DAEMON Tools, khi mở lên thì nó báo như thế (mình dùng win xp). Mong tranzdung hỗ trợ mình nhé, cảm ơn bạn nhiều. Minh down xong rồi thế mà ko xem được, đang chán như con gián.

trandzung

to bacdoan , mình không rỏ Win XP có hổ trợ không ?
Bạn có thể dùng soft IsoBuster để bung cái BD.iso này thành BD dạng BDMV.

Nếu xem được cũng báo lại nha. Chúc vui.

dmh

Windown XP không play được bluray phải không vậy :(
Mount ổ đĩa ảo mà nó không nhìn thấy định dạng của đĩa.

amalgam

Member

cho tui hỏi cấu hình pc cỡ nào mới xem được bluray vậy

Mình thì xem được phim bluray.iso bằng UltraISO, nhưng không biết làm thế nào để xem sub tiếng việt, mong các bác chỉ giúp

Phần mềm này chỉ xem được phim bluray.iso thôi hả Bác , còn mấy loại bluray khác coi được hok ????

cuongle

Mình down TMT cài đặt ngon lành trên win vista , mỗi tội cài xong thì không mở được chương trình. Cái này chỉ chạy trên win7 thôi hả các bác?
về powerDVD 10 thì không hiểu chạy bluray dạng thư mục thế nào hả các bác?

Manley

Mình đã down soft TMT 5 về chạy thử xem rất good, tội cái không biết tìm "thuốc" ở đâu? Bác nào có "thuốc" cho TMT 5 xin chia sẻ cho mình với. Thx

saonam123

Dear bác chủ thớt,
Em có 1 vấn đề thắc mắc cần tới sự giúp đỡ của các bác trong thớt:

- Em vẫn thường xem phim bằng file ISO (Dùng Daemon Tool hoặc bất kỳ phần mềm nào mount được ổ đĩa ảo, rồi dùng trình nghe nhạc PowerDVD, Corel Win DVD hay TMT để play)

- Vấn đề của em ở đây là: khi mình cài PM vào thì PM sẽ tạo ra ổ đĩa ảo dựa theo cấu hình máy (theo như kinh nghiệm bản thân) ví dụ: ổ đĩa vật lý là DVD Rewrite (ghi đc các loại đĩa DVD và đọc các định dạng từ DVD trở xuống -->> CD) thì phần mềm sẽ tạo ra ổ đĩa ảo là Blu-ray Drive.

- Nhưng nếu ổ đĩa của em là DVD - Rom (chỉ đọc DVD trở xuống -->> CD nhưng không ghi đc đĩa DVD) thì mặc định phần mềm sẽ tạo ra 1 ổ đĩa CD hay DVD.

- Chính điều này làm cản trở: Vì nếu ổ đĩa ảo là CD hay DVD thì mặc dù mình có mount bằng Daemon Tool hay các PM ổ ảo khác chương trình nghe nhạc cũng ko chơi được.

- Liệu có phần mềm nào có thể giúp mình tạo ổ ảo theo ý mình chọn, ví dụ: CD, DVD Rom, DVD Rewrite, hay Blu-ray?

Các anh em liệu có ai biết có 1 PM như vậy không? Nếu có sẽ rất biết ơn nếu Up PM & Hướng dẫn.

Cám ơn các bác đã lắng nghe, ~O)

cho em hỏi máy cấu hình thường thì coi được buray trên PC bằng ctrinh này không ạ?>

hatay

Member

Dear bác chủ thớt,
Em có 1 vấn đề thắc mắc cần tới sự giúp đỡ của các bác trong thớt:

- Em vẫn thường xem phim bằng file ISO (Dùng Daemon Tool hoặc bất kỳ phần mềm nào mount được ổ đĩa ảo, rồi dùng trình nghe nhạc PowerDVD, Corel Win DVD hay TMT để play)

- Vấn đề của em ở đây là: khi mình cài PM vào thì PM sẽ tạo ra ổ đĩa ảo dựa theo cấu hình máy (theo như kinh nghiệm bản thân) ví dụ: ổ đĩa vật lý là DVD Rewrite (ghi đc các loại đĩa DVD và đọc các định dạng từ DVD trở xuống -->> CD) thì phần mềm sẽ tạo ra ổ đĩa ảo là Blu-ray Drive.

- Nhưng nếu ổ đĩa của em là DVD - Rom (chỉ đọc DVD trở xuống -->> CD nhưng không ghi đc đĩa DVD) thì mặc định phần mềm sẽ tạo ra 1 ổ đĩa CD hay DVD.

- Chính điều này làm cản trở: Vì nếu ổ đĩa ảo là CD hay DVD thì mặc dù mình có mount bằng Daemon Tool hay các PM ổ ảo khác chương trình nghe nhạc cũng ko chơi được.

- Liệu có phần mềm nào có thể giúp mình tạo ổ ảo theo ý mình chọn, ví dụ: CD, DVD Rom, DVD Rewrite, hay Blu-ray?

Các anh em liệu có ai biết có 1 PM như vậy không? Nếu có sẽ rất biết ơn nếu Up PM & Hướng dẫn.

Cám ơn các bác đã lắng nghe, ~O)

Hình như bác nhầm: ổ ảo tạo ra theo ảnh đĩa mà bác mount chứ sao lại theo cấu hình máy. Vì thế kô có phần mềm nào như bác yêu cầu. Muốn được ổ ảo theo ý, chỉ có cách bác tạo các ảnh đĩa là CD, DVD...tương ứng thôi.

saonam123

Hình như bác nhầm: ổ ảo tạo ra theo ảnh đĩa mà bác mount chứ sao lại theo cấu hình máy. Vì thế kô có phần mềm nào như bác yêu cầu. Muốn được ổ ảo theo ý, chỉ có cách bác tạo các ảnh đĩa là CD, DVD...tương ứng thôi.

Em gởi cái hình bác xem tham khảo, có lẽ bác chưa hiếu ý em?
Ở nhà bác có cái máy nào chỉ có ổ vật lý là CD hay DVD-Rom bác thử cài Daemon Tool hay Alcohol & SPTD xem thử Daemon hay Alcohol tạo ra cái ổ đĩa ảo mặc định là loại ổ gì có thể bác sẽ hiểu ý em.
Thanks anyways !

Bên trên