iMaxHD (i348HD, 3D i18D, NX-3000)

CÔNG TY TNHH MTV TM-DV-TVĐT-XD ĐỨC HIẾU 
Cửa hàng : A11 Nguyễn Hữu Trí,TT. Tân Túc, H.Bình Chánh, Tp.hcm

Trụ sở công ty :27/58/20/5 Bùi Tư Toàn, P.An Lạc, Q. Bình Tân, Tp.hcm

MST: 0311919646       ĐT:08.66708639 - 08.62689453 –  FAX: 08.62689453                               

Email   : [email protected]      

Website: http://truyenhinhsovetinh.net/

Hp : Mr Đức 090.66.99.125 - 096.66.99.125

NHẬN :

- LẮP ĐẶT                    

-  SỬA CHỮA              

-  NÂNG CẤP

-  GIA HẠN 

Anten Chảo VINASAT  GIÁ 750/BỘ

DỊCH VỤ LẮP ĐẶT TRUYỀN HÌNH SỐ VỆ TINH - ANTEN CHẢO VINASAT

Tính năng: Xem hơn 60 kênh truyền hình trong nước

- Nghe radio từ sóng vệ tinh  (15kênh)

- Cổng USB 2.0 nghe nhạc mp3, mp4

- Ghi lại những chương trình đã phát.

- Hình ảnh đẹp, âm thanh trung thực ( chuẩn HD, SD)

Không phải tốn tiền thuê bao hàng tháng

HƠN 65 KÊNH ĐƯỢC PHÁT MIỄN PHÍ HOÀN TOÀN TRÊN VỆ TINH VINASAT1 CỦA VIỆT NAM. CHƯƠNG TRÌNH TIẾNG VIỆT RẤT DỄ DÀNG SỬ DỤNG. "LẮP ĐẶT MIỄN PHÍ TẠI NHÀ"

Danh sách  kênh: VTV1, VTV2, VTV3, VTV4, VTV5, VTV6, VTC1, VTC10, VTC11, VTC14, VTC16, hải phòngthanh hóanghệ anvĩnh long1, HTV1, HTV2, HTV3, HTV4, HTV7, HTV9, lào caibình Địnhbình thuậnbình phướcsóc trăngĐồng thápquảng nam, Home Shoping, Gia Đình, Thuần Việt, Du lịch, Phụ Nữ, FBNC, Phim, Ca Nhạc, lâm Đồngquảng ninh 3, Huế, Đắc Lắc, thái nguyênhòa bình, Quãng Ngãi,ninh thuậngia laiĐồng nai 1, Đồng Nai 2, An Ninh TV, Nghiệp Vụ,trà vinh, An Giang, Kiêng Giang, Vietnamnet, Vĩnh Long2.

Hệ thống kênh bán hàng phân phối toàn khu vực toàn phía Nam nên lắp đặt và bảo trì nhanh chóng cho khách hàng. Với tiêu chí BÁN ĐÚNG HÀNG, ĐÚNG GIÁ hy vọng sẽ làm hài lòng mọi khách hàng.

"CHƯA BAO GIỜ XEM TIVI MÀ LẠI TIỆN ÍCH NHƯ BÂY GIỜ"

PHÂN PHỐI HÀNG SỈ VÀ LẺ CHO CÁC ĐẠI LÝ, CỬA HÀNG ĐI CÁC TỈNHHOẶC GỌI VÀO SỐ 0906699125-096.66.99.125(Mr Đức) ĐỂ ĐƯỢC TƯ VẤN TRỰC TIẾP

khoathu

Member
Ðề: iMaxHD (i348HD, 3D i18D, NX-3000)

đầu imax i18d sao không có hdsd bằng tiếng việt vậy các bác,e gắn ổ cứng vào máy không nhận được

Không hiểu sao dạo này xem phim rất là giật. Mình cắm USB vào xem clip nhạc thì cũng giật luôn. Trong khi đó cắm vào TV thì lại trơn tru. Ở đây test thử ở 2 chế độ là Motion Flow mượt và Tiêu chuẩn (Nhà mình sài Sony). Rất là ức chế

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: iMaxHD (i348HD, 3D i18D, NX-3000)

Không hiểu sao dạo này xem phim rất là giật. Mình cắm USB vào xem clip nhạc thì cũng giật luôn. Trong khi đó cắm vào TV thì lại trơn tru. Ở đây test thử ở 2 chế độ là Motion Flow mượt và Tiêu chuẩn (Nhà mình sài Sony). Rất là ức chế

A vào imaxhd.com.vn down fw về up lại thử xem a .

Re: Ðề: Re: iMaxHD (i348HD, 3D i18D, NX-3000)

A vào imaxhd.com.vn down fw về up lại thử xem a .

Em mới mua hàng của bên a có 2 tuần rồi dĩ nhiên FW là mới nhất rồi. Mà mới xuất hiện tình trạng giựt phim (MV) từ USB ngày hôm nay ạ, không biết sao nữa. Còn phim trong HDD thì bị từ lúc mới mua rồi, nhưng có phim nặng, có phim nhẹ.

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: iMaxHD (i348HD, 3D i18D, NX-3000)

Em mới mua hàng của bên a có 2 tuần rồi dĩ nhiên FW là mới nhất rồi. Mà mới xuất hiện tình trạng giựt phim (MV) từ USB ngày hôm nay ạ, không biết sao nữa. Còn phim trong HDD thì bị từ lúc mới mua rồi, nhưng có phim nặng, có phim nhẹ.

A cứ up lại FW theo website giúp e nha . Xem hết ko đã .

Hiện tại thì đã hết, nhưng cái vụ up Firmware ngộ quá. Bản nhà e là r10k còn trên mạng thỉ r9k thôi

khoathu

Member

máy của e sao không nhận ổ cứng 1t lắp trong máy,tháo ra cắm qua cổng usb cũng không nhận,cắm usb 8g vào thì máy nhận,máy mới mua t7 e kt thì thấy bản Firmware cũ e đã cài lại bản mới rùi cũng không đc luôn.

Imax_HD

Trân trọng gửi đến các bạn

iMAX xin cập nhật một vài thông tin liên quan đến FW
1. Bảng FW R9753 (web imaxhd.com.vn) là bảng chính thức và tương đối ổn định
2. Bảng FW của lô hàng tháng 5-7 là R10202, là bảng beta chúng tôi đang thử nghiệm
3. Thành thật xin lỗi các bạn về sự chậm trễ trong việc ra FW, hiện tại cũng sắp có bảng FW chính thức, rất mong các bạn cho chúng tôi thêm chút thời gian
Lộ trình:
- Tới đây sẽ up bảng FW fix lỗi youtube, vì phải fix lỗi này đã phát sinh thêm những lỗi cơ bản khác nên đã chậm trễ
- Kế đến sẽ thay đỗi giao diện của i18D
- kế đến sẽ add thêm 1 vài ứng dụng online (movies và tv online)

Chúng tôi vẫn đang nỗ lực hết mình trong vấn đề FW, quan điểm chính của chúng tôi là tính ổn định của sản phẩm và FW nên chiếm nhiều thời gian, nên rất mong các bạn cho chúng tôi ít thời gian

trân trọng

khoathu

Member

máy của e sao không nhận ổ cứng 1t lắp trong máy,tháo ra cắm qua cổng usb cũng không nhận,cắm usb 8g vào thì máy nhận,máy mới mua t7 e kt thì thấy bản Firmware cũ e đã cài lại bản mới rùi cũng không đc luôn.
sao không thấy bên imax hỗ trợ.

Imax_HD

Chào bạn

bạn thử kiễm tra:

1. HDD của bạn đã định dạng và copy phim chưa (Format HDD)
2. Thử lấy 1 HDD khác thử xem sao (nếu có)
3. Update lại bảng FW R9753 (iMAX 3D i18D 20121126-v10.1.8.r9753.rar)
4. Ba cách trên vẫn không được bạn hãy mang đến cửa hàng để hổ trợ nhé

cảm ơn bạn

Re: Ðề: iMaxHD (i348HD, 3D i18D, NX-3000)

Trân trọng gửi đến các bạn

iMAX xin cập nhật một vài thông tin liên quan đến FW
1. Bảng FW R9753 (web imaxhd.com.vn) là bảng chính thức và tương đối ổn định
2. Bảng FW của lô hàng tháng 5-7 là R10202, là bảng beta chúng tôi đang thử nghiệm
3. Thành thật xin lỗi các bạn về sự chậm trễ trong việc ra FW, hiện tại cũng sắp có bảng FW chính thức, rất mong các bạn cho chúng tôi thêm chút thời gian
Lộ trình:
- Tới đây sẽ up bảng FW fix lỗi youtube, vì phải fix lỗi này đã phát sinh thêm những lỗi cơ bản khác nên đã chậm trễ
- Kế đến sẽ thay đỗi giao diện của i18D
- kế đến sẽ add thêm 1 vài ứng dụng online (movies và tv online)

Chúng tôi vẫn đang nỗ lực hết mình trong vấn đề FW, quan điểm chính của chúng tôi là tính ổn định của sản phẩm và FW nên chiếm nhiều thời gian, nên rất mong các bạn cho chúng tôi ít thời gian

trân trọng
Đấy, máy em đang xài cái bản thử nghiệm đó đó.... Mọi thứ đều ổn có cái giao diện sao không thấy khác với mấy bản trước vậy :(.

lighthousehn

Sao 2 câu trái nghĩa vậy bro ?

Ha ha... sorry, buồn ngủ nên mình type nhầm chút. Đính chính là không những chạy tốt mà nó có hẳn 2 cái youtube cơ.
up FW này rồi thì khi muốn có up lại FW hãng được không bạn ơi
Về bình thường nhé. Chỉ cần down lại firmware gốc và up lại như bình thường.

Chip 1185 thì mình ko biết vì chỉ có mỗi em i18d thôi.

meocon

Well-Known Member

Ha ha... sorry, buồn ngủ nên mình type nhầm chút. Đính chính là không những chạy tốt mà nó có hẳn 2 cái youtube cơ.

Về bình thường nhé. Chỉ cần down lại firmware gốc và up lại như bình thường.

Chip 1185 thì mình ko biết vì chỉ có mỗi em i18d thôi.

OK tks bác , để e test thử .

khoathu

Member

máy của e không nhận hdd là do ổ cứng bị virut thanks các bác,nhưng e vẫn thắc mắc là tại sao một sp
được sd tại thị trường việt nam lại không có hdsd bằng tiếng việt,
nhung thư mục như phim,ca nhạc,karaoke,thì không vào được dù đã có ổ cung va đã tạo riêng thư mục karaoke chỉ vào quản lý file được thui, bác nào biết chỉ e với thans.

nguyenngotruong

Thấy Imax lâu nay ít cập nhật FW mới quá, như đầu HD DUNE có các mục xem online như Hayhaytv, HDmovie và xem TV online
Imax chỉ hứa sẽ cập nhật không thấy đâu hết. Mong Imax cập nhật sớm FW mới bổ sung thêm nhé.
Nếu không người dùng sẽ quay lưng lại với IMax mất

meocon

Well-Known Member

Thấy Imax lâu nay ít cập nhật FW mới quá, như đầu HD DUNE có các mục xem online như Hayhaytv, HDmovie và xem TV online
Imax chỉ hứa sẽ cập nhật không thấy đâu hết. Mong Imax cập nhật sớm FW mới bổ sung thêm nhé.
Nếu không người dùng sẽ quay lưng lại với IMax mất

Chắc cũng sắp rùi a , cạnh tranh với hdlife nên chắc sẽ ra sớm thui

lighthousehn

Ý bác là cái này hả Firmware Hdlife V7-V9 tháng 7-2013 | Đầu HD-Dau HD-Dau phat hd - Đầu phát hd - Đầu hd chất lượng cao của HD Life
Đọc thấy chuối cả nải. Tính năng để cho có.
*Chú ý đây chỉ là tiện ích nhỏ trong đầu HD, do sự giới hạn của con CHIP RTK1186 không hỗ trợ HTML5 và JAVA nên việc xem phim Online có những hạn chế nhất định
Bịp nhau à? Con CPU thì nó có tội gì? Mấy thằng lập trình ra cái rom kém ko hỗ trợ thì đổ tại CPU. Đọc mà ức chế. Lại giống bữa trước có chú kêu 1186 ko hỗ trợ Flash nữa chứ. Các app của rom bast-castle chạy hoàn toàn bằng flash đó.

meocon

Well-Known Member

Ý bác là cái này hả Firmware Hdlife V7-V9 tháng 7-2013 | Đầu HD-Dau HD-Dau phat hd - Đầu phát hd - Đầu hd chất lượng cao của HD Life
Đọc thấy chuối cả nải. Tính năng để cho có.

Bịp nhau à? Con CPU thì nó có tội gì? Mấy thằng lập trình ra cái rom kém ko hỗ trợ thì đổ tại CPU. Đọc mà ức chế. Lại giống bữa trước có chú kêu 1186 ko hỗ trợ Flash nữa chứ. Các app của rom bast-castle chạy hoàn toàn bằng flash đó.

Bác thông cảm , lập trình sao thì nó vậy , muốn chế cũng ko thể hoàn toàn dc , tạm trong khi youtube bị mất thui

Bên trên