iMaxHD (i348HD, 3D i18D, NX-3000)

Hư hỏng

Active Member
Sao con Imax của mình vào menu không thấy android đâu nhỉ? Tính cài ứng dụng apk cho nó mà tìm chẳng thấy android đâu cả,
Mà đôi khi mình tăng giảm volume mà đợi mãi cái thanh volume hiện trên màn hình nó không chịu mất đi.
FW minh đang dùng là bản 20,up online lên 21 thì 10 lần thất bại cả 10
Phụ đề srt cũng kha khá lần bị lỗi hiển thị.
Nói chung I18D mình chỉ chấm cho 6 điểm

wanbi79

Member
Ðề: Re: iMaxHD (i348HD, 3D i18D, NX-3000)

Sao con Imax của mình vào menu không thấy android đâu nhỉ? Tính cài ứng dụng apk cho nó mà tìm chẳng thấy android đâu cả,
Mà đôi khi mình tăng giảm volume mà đợi mãi cái thanh volume hiện trên màn hình nó không chịu mất đi.
FW minh đang dùng là bản 20,up online lên 21 thì 10 lần thất bại cả 10
Phụ đề srt cũng kha khá lần bị lỗi hiển thị.
Nói chung I18D mình chỉ chấm cho 6 điểm
mình cũng vậy không thấy phần androi ở đâu hết,con này tạm được trong giá tiền .

kiss123

Active Member
Ðề: iMaxHD (i348HD, 3D i18D, NX-3000)

Hiện mình có con imaxhd348i mình mua được khoảng 5 tháng đem đi nước ngoài, giờ xách về vn mình test nó với tivi sony W 550 thì thấy không ra ngõ HDMI ( ngõ av vẫn ra bình thường) , mình tưởng bị hư nên đem ra CMT8 bảo hành thì thấy nhân viên test ra Ok ngõ HDMI , về nhà ghim lại vẫn thấy không lên hình ( dây HDMI tốt do đem đi ra cửa hàng test luôn) mình cầm xuống test lại tivi sony NX720 3D thì lại thấy bình thường. Ko biết là do nguyên nhân gì luôn. Tivi mình đang sử dụng cable HDMI SCTV bình thường. Mình đã đổi các cổng HDMI đều vẫn có tình trạng này.... Có ai bị trường hợp này không? Chỉ mình với..... Thanks

Mình bị giống như vậy, tivi panasonic viera không nhận ra imax 3d qua cổng hdmi mặc dù nhận ra được laptop. đổi cổng hdmi khác nhưng tv vẫn không nhận ra imzx 3d. lỗi là do đâu ạ, các bác giúp em với.

maison67

Well-Known Member

Mình sử dụng đầu Imax3D i18D, trước nay mở xem bình thường, nhận đọc được cả HDD 4Tb, lâu lâu mới mở chứ hong mở thường. Nhưng mấy hôm nay, lần nào mở lên thì đều hiện chữ IMS như hình ở bên dưới, không nhận được bất kỳ HDD nào. Hong biết máy bị gì, cách xử lý như thế nào, bác nào có ý kiến hay biết cách xử lý nó như thế nào, xin hướng dẫn cho mình biết cách, để xem lại được bình thường như trước! Cám ơn các bác tận tình hướng dẫn cứu giúp! Thank's tất cả các AE!^:)^^:)^

Hình ảnh "em" nó bị như vầy, không mở xem được gì:

alihieu

Active Member

Con này cho chạy file audio Thuyết minh rời trong phim khiểu gì các bác nhỉ? Đã đổi tên file audio trùng với tên phim mà nó cũng ko nhận?

alihieu

Active Member

Con i18D dạo gần đây đang xem phim mà tạm dừng một lúc sao bật lại là đơ luôn chẳng chịu chạy, chẳng điều khiển được nữa, toàn phải tắt đi bật lại mới được? Như vậy là sao các bác nhỉ?

meocon

Well-Known Member

Con i18D dạo gần đây đang xem phim mà tạm dừng một lúc sao bật lại là đơ luôn chẳng chịu chạy, chẳng điều khiển được nữa, toàn phải tắt đi bật lại mới được? Như vậy là sao các bác nhỉ?

Vào cài đặt xem thử chế độ tự tắt ổ cứng khi ko dùng :) , xem có đang bật ko a

haipv

Active Member

bác meocon ơi cho e hỏi có phải đầu imax 18d k mở được âm thanh true hd k bác?khi e chọn dts hd thì được mà true hd thì nó im lìm

trict75

Member

Bạn ơi cho mình hỏi đầu i18 mình xài khoảng 2 tháng lúc đầu thì ngon nhưng bây giờ bị hiện tượng hình nền giao diện hiện lên màu nó cứ tái tái làm sao ấy đã làm hết cách, khôi phục cài đặt mặc định cũng không hết. đây là lỗi gì các bạn giúp mình với. coi phim bình thường nhưng màu bị tối không sắc nét thấy rất khó chịu. thank

command

Imax i18d của mình hay bị tự restart lại
và có những video mình ko thể tua nhanh 32x, chỉ tối đa được 2x là sao thế các Bác?

minhhao4575

Bạn ơi cho mình hỏi đầu i18 mình xài khoảng 2 tháng lúc đầu thì ngon nhưng bây giờ bị hiện tượng hình nền giao diện hiện lên màu nó cứ tái tái làm sao ấy đã làm hết cách, khôi phục cài đặt mặc định cũng không hết. đây là lỗi gì các bạn giúp mình với. coi phim bình thường nhưng màu bị tối không sắc nét thấy rất khó chịu. thank
Lỗi này do mainboard bạn ơi.

Imax i18d của mình hay bị tự restart lại
và có những video mình ko thể tua nhanh 32x, chỉ tối đa được 2x là sao thế các Bác?

Giống của mình vãi!
Tua thì không nói làm gì,nhưng riêng cái khoản Restart là rất khó chịu.

meocon

Well-Known Member

Bản 21 cài OK , hàng mới nhập cũng 21 rùi , nói chugn xài tốt

Bên trên