Inception(2010)

ATNguyen

Inception (2010)

Sơ qua về nội dung: nhân vật chính là một siêu trộm có bí kíp thâm nhập ý thức người khác khi họ đang ngủ, từ đó có thể lấy được các thông tin quý giá. Vì khả năng này mà cuộc đời tay này 3 chìm 7 nổi, và trong nhiệm vụ cuối cùng đã đụng phải 1 cao thủ thâm hậu, luôn đi trước hắn 1 bước

Đạo diễn: Christopher Nolan của The Dark Knight
Với 1 dàn cast khủng :Leonardo DiCaprio, Ellen Page (Juno, X-Men The Last Stand), Ken Watanabe (The Last Samurai, Batman Begins), Marion Cotillard (La vie en rose, Public Enemies), Joseph Gordon Levitt ((500) Days of Summer, G.I. Joe Rise of Cobra), Tom Hardy (RocknRolla), Cillian Murphy (Batman Begins, 28 Days Later), Tom Berenger, Michael Caine.

Trailer: http://www.youtube.com/watch?v=7nUgdcKMLuY

dnghi

Member
Ðề: Inception (2010)

Quá dữ, Leo dạo này đóng toàn phim hay! Dàn cast film này dư sức khiến bà con ra rạp, lại còn có bản IMAX nữa mới ghê!

buonnguqua

Active Member

Bổ sung Poster giới thiệu dàn diễn viên
Nolan giờ như kiểu là gương mặt tiêu biểu của Holywood giống Steven Spielberg hồi xưa ấy nhở

snowstalker

ack ack, chờ hoài mà chưa thấy lịch chiếu ở VIỆT NAM nữa...1 bộ phim ko thể bỏ qua hè này...

Ryo

đầu tiên là em thấy cái poster phim này phang y chang phong cách The dark knight :|

buonnguqua

Active Member

Có bác nào làm ở Mega HN có thể kiếm hộ em 1 cái vé xem Premier để em về làm ít review khách quan không

Chứ đưa vé cho mấy em hotgirl não phẳng chỉ tốn cơm thôi =))

Wild Angel

Well-Known Member

Phìm này đã có hơn 20 ngàn lượt vote rồi mà điểm vẫn ở mức 9.4/10 :-SS

hoangtrinhag

Lại một dạng "master mind movie" nữa rồi. Mình cực thích mấy phim kiểu này. Xem cái poster cũng thấy phê, tương tự Shutter Island hay Exam.
Điểm IMDB cũng tương đối thôi nhưng 9.4/10 sau 20248 votes á? thiệt đúng là không tin được. Ước gì tháng 8 mình ở nhà để đi xem phim này, má ơi!
Vâng, và Inception hiện đang đứng thứ 3 trong số top 250 IMDB chỉ sau God Father và Shawshank Redemption. Ôi, hứng quá rồi!

Thấy bác cao hứng quá em cũng chịu không nổi nữa nè :)):)):))

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

mkat

cầu mong với Inception bác Leo sẽ có giải Oscars đầu tiên trong đời mình :-bd

Không hiểu sao rất ghét cái mặt chú Leo này, càng ngày càng ghét không biết phim này thế nào chứ như Shutter Island xem ảo quá :-w

End-User

Member

Không hiểu sao rất ghét cái mặt chú Leo này, càng ngày càng ghét không biết phim này thế nào chứ như Shutter Island xem ảo quá :-w

Ngày trc' e ghét Leo vì mặt non choẹt nhưng giờ thì ...
Một trong những diễn viên có diễn xuất tuyệt vời nhất mà e thích.

Roman

Member

Vừa xem xong, Imax Thái. Nghe tiếng Anh nên phải xem lại ở Việt Nam mới hiểu được trọn vẹn nội dung phim. Có nhiều chỗ mù mờ quá.

Phim hay, nhưng không phải "thẳng ruột ngựa" để mình ngả lưng ra ghế mà giải trí, xem súng đạn nổ đì đùng. Đoạn đầu có thể khiến bạn buồn ngủ, nếu không tập trung. Em đặc biệt thích vẻ đẹp của Marion Cotillard trong phim này. Em Ellen Page trong phim nhìn cũng rất duyên, lúc nào cũng thấy quàng 1 chiếc khăn ở cổ, đẹp hơn trong Juno rất nhiều.

Em đoán sẽ có không ít bạn chê phim này, đơn giản chì vì nội dung khó hiểu. Rạp em xem có 1 cặp bỏ về khi phim chiếu được gần 1/2 (không biết có phải vì "hết chịu nổi" không).

Imax non-3D thôi mà thấy đã ghê! Ai đi thì nhớ ngồi hàng D, E, F nhé, vừa tầm nhìn. Số ghế 19-23 là ngay chính giữa màn hình luôn.

nguyen8

Shutter Island xem phải tập trung chứ bác xem kiểu như xem phim bộ hàn quốc thì thua :|

dino

Active Member

phim này thì ảo còn tung cả chảo còn hơn shutter island nhé =)) leo chuyến này toàn đánh đố khán giả thôi ... xem xong mà cứ suy nghĩ mãi về bộ phim đó thì mới gọi là bộ phim hay dc imdb 9.4 thật ko tưởng tượng dc. một dark knight của năm nay sao

Roman

Member

phim này thì ảo còn tung cả chảo còn hơn shutter island nhé =)) leo chuyến này toàn đánh đố khán giả thôi ... xem xong mà cứ suy nghĩ mãi về bộ phim đó thì mới gọi là bộ phim hay dc imdb 9.4 thật ko tưởng tượng dc. một dark knight của năm nay sao

Dạo này thấy Leo toàn đánh đố khán giả. Phim này xem xong rồi cũng không biết là ảo hay thật! Kết thúc mở để chờ phần 2 chăng?

Bên trên