Interstellar - Hay, đầy cảm xúc và rất hại não

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu
Ðề: Interstellar - Hay, đầy cảm xúc và rất hại não

Hay, đầy cảm xúc và rất hại não -> Đọc review của thím thớt xong chả thấy đoạn Hay ở đâu :|

àh, em nói sơ là nó hay thôi, chứ chưa phân tích gì sâu thêm cả, tuần sau em xem lại sẽ viết bài dài hơn, nói chung tóm lại là nó hay, bác có thể tin em hoặc không :)

kinhphuong

Well-Known Member
Đọc tiêu đề của bác thôi, đọc kĩ sợ biết trước không ham coi nữa.. uổng!!
hjhj

Phim dài gần 3 tiếng thì em xin phép... ngồi ở nhà, khi nào có bản HD em nằm xem cho nó thoải mái ạ :))

tranphuong2206

Phim khoa học nên cũng phải dùng đầu óc "khoa học" để cảm nhận mấy bác ạ :D

khoibeo3g

Member

Đúng là ngồi gần 3h cũng phê thật. Cơ mà đúng là không hào hứng bằng mấy phim khác của bác Nolan. Có lẽ là không cùng thể loại. Nhưng phim rất hay, giàu tính nhân văn. Phim này khá giống Gravity nên chắc là ứng cử viên nặng ký cho Oscar thôi, doanh thu sẽ không hoàng tránh đâu.

BlackFalcon1st

gravity hốt dc hơn 700 mil, mà các bác bảo không hoành là thế nào..

Thao tran

Mới xem về , đúng hại não thiệt . Chắc phải đợi bản HD ra coi thêm 2-3 lần nữa . Mà mấy bác cho hỏi , khoảng 30p cuối phim tự nhiên mất tiếng diễn viên , chỉ còn tiếng nhạc nền . Là ý đồ của đạo diễn hay phim bị lỗi vậy . Mình xem rạp galaxy Tân Bình xuất 4h chiều hôm nay .

superbebu

mình vừa xem hôm qua. Chỗ mình xem không có phụ đề tiếng Việt nên nghe vất vả quá, nhiều đoạn không hiểu. Phim đẹp, hại não, đoạn cuối vừa xem vừa luôn mồm wtf wtf wtf. Ai đã có hứng thú xem hết phim rồi thì mình nghĩ cũng sẽ tìm cách xem lại để hiểu cho rõ.

---------- Post added 07-11-2014 at 19:37 ----------

Mới xem về , đúng hại não thiệt . Chắc phải đợi bản HD ra coi thêm 2-3 lần nữa . Mà mấy bác cho hỏi , khoảng 30p cuối phim tự nhiên mất tiếng diễn viên , chỉ còn tiếng nhạc nền . Là ý đồ của đạo diễn hay phim bị lỗi vậy . Mình xem rạp galaxy Tân Bình xuất 4h chiều hôm nay .

Rạp bị lỗi rồi, mình xem thấy bình thường.

Thao tran

Rạp bị lỗi rồi, mình xem thấy bình thường.
Tự nhiên coi từ lúc quay lại hố đen là bị câm luôn . Giống như người điếc xem phim , toàn đọc chữ không . Mình xem xuất 4h chiều hôm nay 7-11 ở Galaxy Tân Bình . Nếu có nhân viên galaxy nào đi ngang thì coi lại giùm nhé .

SpacePolice

Active Member

Tự nhiên coi từ lúc quay lại hố đen là bị câm luôn . Giống như người điếc xem phim , toàn đọc chữ không . Mình xem xuất 4h chiều hôm nay 7-11 ở Galaxy Tân Bình . Nếu có nhân viên galaxy nào đi ngang thì coi lại giùm nhé .

Y chang mình ! Chung suất rồi , gặp đứa nhân viên galaxy nào chắc mình chửi um lên ! Ko có lấy một lời xin lỗi ! Cứ tưởng ý đồ của nolan

zorroa3

Hy vọng ráng ra rạp được để ủng hộ Nolan, giờ lên imdb vote trước :x

reghak

Phim hay nhé, ai mà thấy thích khao học khám phá vũ trụ sẽ thấy film rất hay, có nhiều lí thuyết vật lý và cách giải thích của film cũng chấp nhận được, rất đáng tiền vé :D

rong95

Mới xem phim này về. Phim hay. Hình ảnh đại cảnh ngoài vũ trụ dù không nhiều nhưng đắt xắt ra miếng :D. Còn âm thanh thì cực kỳ ấn tượng (được soạn bởi hans zimmer mà lại). Tuy nhiên đoạn đầu phim hơi lê thê nên nếu không phải người nhẫn nại thì đã bỏ về rồi (mình xem ở rạp quốc gia có vài đôi đã bỏ về). Bù lại nửa sau rất xuất sắc. Và bùng nổ ở đoạn kết (đoạn kết cuối cùng của phim vẫn là phong cách rất Nolan, chắc cũng sẽ nổ ra bàn luận sôi nổi không ít như mấy phim trước).
Tóm lại, phim rất đáng đồng tiền bát gạo đặc biệt là đối với ai thích khám phá vũ trụ :D. Hãy cố gắng xem phòng chiếu nào mà màn hình lớn nhất có thể để có thể tận hưởng nó.

qhuy729

Member

phim cũng ko có gì hại não lắm đâu :)
nói về đề tài vũ trụ, ko gian , thời gian, trong thực tế còn chưa rõ ràng thì xem phim cứ chấp nhận theo phim là đủ, kết thúc có thể nói là .. hơi mở :)
phim hơi dài dòng lúc đầu nhưng với fan thể loại này thì chỉ là chuyện nhỏ :)

cá nhân mình đánh giá khoảng hơn 8 điểm, tất nhiên ko lắc não bằng inception và kịch tính như the dark night :D

BlackFalcon1st

vẫn đang chờ đợi bài review có nét của các bác bình phim..

nammon72

Active Member

Nhìn hình thì thấy giống kiểu phim hành tinh chết nhỉ?@@

charlun

Member

phim hay và cũng ko hại não lắm so với bài review... nên ra rạp xem cho nóng kẻo hết chiếu

Bên trên