[IPTV trên DUNE]Xem truyền hình trên DUNE, đơn giản như xem phim

congchanh

Ðề: [IPTV trên DUNE]Xem truyền hình trên DUNE, đơn giản như xem phim

Cho hỏi tí. Dune TV301 xem MYTV mấy kênh SD không full được màn hình, chỉ xem được 4:3

congchanh

Tại sao nó không làm như Set Top Box của MYTV nhỉ. Kéo ra cho full luôn

bazaii

Member

Kéo Topic này lên hỏi anh em xem có ai còn xem được List các kênh này qua Dune HD player nữa không vì mình gọi cho kỹ thuật của FPT Telecom thì họ nói là FPT không hỗ trợ xem TV trực tuyến qua địa chỉ danh sách kênh dạng udp: mà chỉ tích hợp qua phần mềm OneTV hoặc xem trực tiếp trên website play.fpt.vn. Hiện tại chỉ xem được 30 kênh miễn phí mà các file list kênh trên diễn đàn là 55 kênh hoac 82 kenh.

Mình đang muốn xem các kênh truyền hình qua Dune HD đưa ra TV xem cho sướng mà không phải mua Set Top Box. Hehe

vinasa

tải về sử dụng thử thôi....

evere

nhiều thế được 55 đến 82 kênh lận hả bác .. mình chưa dùng lần nào phải làm thử mới được

nghiactcp

Member
Mình dùng FPT, nhưng chỉ là gói net thôi thì có sử dụng iptv của fpt được không các bạn ơi

nmcgroup

Well-Known Member

link quang tèo mất rùi còn đâu

andpeivn

minh dùng dune hd 102 xem truyền hinh ớ các Kênh Truyền Hình Ứng Dụng OTT và 100_TV_Channel_for_Dune.zip nhung chỉ xem được một lúc thì bị đứng va giật hình mình o nước ngoài đường truyền cao nhưng khong xem dược có bạn nào biết chí dẩn cho mình . cám ơn nhiều ..!

phantnang

Để thuận tiện, copy thư mục IPTV vào nhãn TV trong màn hình Home của Dune sau đó xóa thư mục IPTV trên hdd. Khi muốn xem thì qua nhãn TV nhìn pro hơn.

làm thế nào vậy mọi nguời ơi?????

mousehptelco

Bạn bấm nút zoom tren điều khiển

cvthang

Active Member

Để thuận tiện, copy thư mục IPTV vào nhãn TV trong màn hình Home của Dune sau đó xóa thư mục IPTV trên hdd. Khi muốn xem thì qua nhãn TV nhìn pro hơn.

làm thế nào vậy mọi nguời ơi?????

Để xem được trong mục TV của Dune thì bạn phải có ổ cứng gắn trong chứa thư mục IPTV_Config (thư mục này chứa danh sách các kênh) hoặc có USB Drive 2GB trở lên làm cache và chép danh sách kênh vào mục TV của Dune mới được.

Danh sách kênh MyTV cho Dune cập nhật ngày 28-01-2014 ở sign.

chube10old

Để xem được trong mục TV của Dune thì bạn phải có ổ cứng gắn trong chứa thư mục IPTV_Config (thư mục này chứa danh sách các kênh) hoặc có USB Drive 2GB trở lên làm cache và chép danh sách kênh vào mục TV của Dune mới được.

Danh sách kênh MyTV cho Dune cập nhật ngày 28-01-2014 ở sign.
cái này có dùng đc cho mạng FPT ko ạ, hay chỉ vnpt

nokian9x

Well-Known Member

Bao giờ MyTV cho free rồi mới có cơ hội chém gió ở chỗ này

Bên trên