Iron Man 2 (2010) : khởi chiếu tại VN từ 7/5/2010

Ðề: Iron Man 2 (2010)

Đã xem phần 1 --> Hay,
Phần 2, đã xem trailer --> Hay hơn phần 1 [có vẻ thế] :D
@ bạn chủ: Đồng ý với bạn. Phim này xem được đấy chứ. Sao lại có người chê nhỉ.

splendidriver

Iron Man hay ở chỗ tính cách của nhân vật chính ko có đau khổ đớn đau như Super, Spider hay Bat, mà rất vui tươi, tỉnh, tưng. Riêng chất của phim đã là cá tính khác với các phim hero khác, chính vì thế mình thích nó hơn cái sự nặng nề tâm sự đau khổ của các phim kia.

Đấy là chưa kể ông Iron Man này toàn thói hư tật xấu chứ chả có tốt đẹp như các ông kia, đấy cũng là một cái khiến mình thích ông này hơn, vì nó đời hơn, thật hơn, cá tính hơn. Thích nó, vì nó KHÁC :)

Cái nhân văn của phim có, và được đưa vào một cách nhẹ nhàng, không cần quá sâu sắc vì nó chỉ là phim giải trí, nhân văn nhưng vẫn vui tươi, xem phim thấy thoải mái, ko quá nậng nề tâm sự đa cảm. Concept bộ giáp ấn tượng, cool, kỹ xảo đối với mình vượt xa Superman Returns và Spider-man, xem rất đã mắt, đặc biệt là các đoạn mặc giáp và bay lượn. Lưu ý mình cũng là crazy fan của Spidey, và Spidey Trilogy thì mình ko phải xem chục lần đâu, vài chục ấy :)

dotu

Member

Iron Man hay ở chỗ tính cách của nhân vật chính ko có đau khổ đớn đau như Super, Spider hay Bat, mà rất vui tươi, tỉnh, tưng. Riêng chất của phim đã là cá tính khác với các phim hero khác, chính vì thế mình thích nó hơn cái sự nặng nề tâm sự đau khổ của các phim kia.

Đấy là chưa kể ông Iron Man này toàn thói hư tật xấu chứ chả có tốt đẹp như các ông kia, đấy cũng là một cái khiến mình thích ông này hơn, vì nó đời hơn, thật hơn, cá tính hơn. Thích nó, vì nó KHÁC :)

Bác nì nói đúng khoản Tony Stark là dân chơi thứ thiệt + đam mê sáng chế (nhất là vũ khí), riêng danh tính đã là khác rất nhiều so với các hero

davitru

cứ thói hư tật xấu đầy mình mà rất giỏi là mình khoái rồi :D.. đúng là mẫu hình tượng của mềnh :">

shinno

Ngó cái trailer mới thấy cool phết. Phần 2 có thêm anh Don Cheadle cũng khoác giáp nhảy vào trợ chiến, 2 Iron Men tả xung hữu đột coi thật là đã mắt. Chỉ mong là vào phim thì các cảnh tương tự còn dài hơn chứ không phải kiểu có bao nhiêu tinh túy quăng hết luôn vào trailer, nhiều lần bị thất vọng kiểu đó dồi.

traicam

Well-Known Member

Cái nội tâm,nhân văn nó chính là viên ngọc quý trong các bộ phim giải trí đó. Nếu chỉ mang tính giải trí thì nó chẳng khác gì một bài hát giai điệu hay nhưng lời bài hát thì lãng xẹt. Đơn cử như Transformer. Iron man cũng vậy thôi. Đúng như bạn nói Ironman chỉ hơn các superhero khác ở chỗ "khác người"
Kỹ xảo của phần 1 chả có gì đáng nói. Phần 2 có vẻ khá hơn,nhưng cũng phải xem mới biết được.

VuJerry

Active Member

Công nhận là Iron Man hay, cả 1 và 2 đều đáng xem, nhưng mà nói coi Iron Man xúc động thì [-( có lẽ mỗi người 1 cảm nhận, em coi hay thì thấy là hay thật, nhưng không thấy xúc động.O:)

Chỉnh sửa lần cuối:

splendidriver

Xúc động ở đây ko phải xúc động vì phim nó sâu sắc nhân văn gì cho cam :)), mà xúc động vì phê quá, đẹp quá, cool quá :D.

Người ta ko gọi đó là "khác người", người ta gọi đó là "cá tính". Iron man mà ko có ý nghĩa nhân văn thì mình cũng đã chả thèm xem :)

vtdvip

ôi phần này thì hay phải biết, nhưng mà chán nỗi chả hiểu sao tự dưng lại có cái thằng dở người răng thì xấu mặt thì trông đần đần nó làm hỏng mất toi bộ giáp đẹp, tiếc quá giá mà có ai đẹp trai hoặc sexy girl thay thế cho cái thằng đó thì phim sẽ thêm phần hấp dẫn hơn

muitendenvn

LeechPro

ôi phần này thì hay phải biết, nhưng mà chán nỗi chả hiểu sao tự dưng lại có cái thằng dở người răng thì xấu mặt thì trông đần đần nó làm hỏng mất toi bộ giáp đẹp, tiếc quá giá mà có ai đẹp trai hoặc sexy girl thay thế cho cái thằng đó thì phim sẽ thêm phần hấp dẫn hơn

Nếu bạn ám chỉ thằng da đen đứng cùng với Stark, thì bạn thử tưởng tượng ra làm một bộ phim với nhân vật chính vừa già vừa xấu nhưng lại dc vây quanh bởi cả tá gái đẹp, trong khi thằng bạn thân đẹp trai chết người ( giả dụ cho 1 diễn viên như vậy đóng ) đứng cạnh lại chẳng có ai ngó, thì kiểu gì lại chả có cha chê "éo logic", "ứ xem" :))

vtdvip

Nếu bạn ám chỉ thằng da đen đứng cùng với Stark, thì bạn thử tưởng tượng ra làm một bộ phim với nhân vật chính vừa già vừa xấu nhưng lại dc vây quanh bởi cả tá gái đẹp, trong khi thằng bạn thân đẹp trai chết người ( giả dụ cho 1 diễn viên như vậy đóng ) đứng cạnh lại chẳng có ai ngó, thì kiểu gì lại chả có cha chê "éo logic", "ứ xem" :))

ý của tớ là tớ thấy ông đấy không được đẹp cho lắm, nếu mà nhìn không đẹp thì nên cho thêm cái mặt nạ lên để đỡ bôi bác bộ phim

Quả thật là bó tay với cái nhận xét của bạn
Chắc bạn là fan của Transformer với Megan Fox?

traicam

Well-Known Member

khac nguoi la khac voi cac superhero khac neu ban cho rang nhu vay la ca tinh.
gia tri nhan van khong don thuan chi la ra tay giup ng khac,neu vay thi cha co j dang noi.
xem phim nay ma lam ban xuc dong nhu vay thi ban qua la mot nguoi nhay cam,giau cam xuc.no chi la bo film thuan giai tri ko hon j hancok hay transformers. ma ky xao thi chac chan ko the =dc.
p/s: post bang dtdd

orlagu

Cái nội tâm,nhân văn nó chính là viên ngọc quý trong các bộ phim giải trí đó. Nếu chỉ mang tính giải trí thì nó chẳng khác gì một bài hát giai điệu hay nhưng lời bài hát thì lãng xẹt. Đơn cử như Transformer. Iron man cũng vậy thôi. Đúng như bạn nói Ironman chỉ hơn các superhero khác ở chỗ "khác người"
Kỹ xảo của phần 1 chả có gì đáng nói. Phần 2 có vẻ khá hơn,nhưng cũng phải xem mới biết được.
Cán bộ Đoàn, phỏng ạ?

splendidriver

Nếu như Iron Man chỉ có mỗi ra tay giúp đỡ người khác thì mình đã ko xem và thích phim này :).

Cái mà mình mô tả về sự "xúc động" ở bài đầu chỉ là một cách diễn đạt vui về việc mình rất háo hức mong chờ phần 2 phim này chứ ko phải xúc động vì phim thiệt là "sâu sắc, nghệ thuật" gì cả :). Phim giải trí, và Iron Man đáp ứng hoàn hảo taste của mình về một phim anh hùng.

catanaccio

Hề hề thêm tí info cho các bạn
Iron man theo nguyên tác là một anh hùng ...chống cộng, đã thịt vài đặc vụ Việt Nam.
"In his premiere, Iron Man was an anti-communist hero, defeating various Vietnamese agents"-wikipedia
Cũng theo nguyên tác thì Tony đã bị thương trong cuộc chiến tại...Việt Nam và tạo ra bộ giáp để ...về nhà:)):)):))
"Writers have updated the war and locale in which Stark is injured. In the original 1963 story, it was the Vietnam War. In the 1990s, it was updated to be the first Gulf War,[11] and later updated again to be the war in Afghanistan."-wikipedia
2 cái trên thì do thời điểm sáng tác, có lẽ chúng ta cũng chỉ nên biết để lấy thêm thông tin chứ ko đánh giá gì thêm:))
Hình mẫu Tony Stark là phỏng theo Howard Hughes, nhân vật đã được dựng thành bộ phim The aviator với Leo DiCaprio thủ vai
Về cá nhân mình, phần 1 ấn tượng nhất với chi tiết "bằng chứng cho thấy Tony Stark vẫn còn 1 trái tim":)):)):))
p/s splendidriver: bạn có nick yahoo ko mình add để mình hỏi mấy thứ về vẽ vời:-B:-B

HEEL

Họ làm phịm như vầy là có ý hết.

Nhưng thằng trẻ khỏe đẹp giai thì sẽ không đủ tiền và trình độ để làm được bộ áo giáp như vậy (hoặc sẽ thường thiếu 1 trong 2 thứ: tiền hoặc trình).

Phim làm có cơ sở thực tiễn (giống như "thuyền trưởng Nê Mô" ngày xưa - hồi đó tầu ngầm chỉ là tưởng tượng - nhưng giờ thì.... Biết đâu trong tương lại lại có người làm được bộ giáp như vậy.

Còn cho con Nhện cắn vào tay để thành siêu nhân, thì khác nào "chuồn chuồn cắn rốn biết bơi".

Mỗi phim có cái hay riêng của nó. Hầu như phim nào dựa theo Marvel thì thấy đều hay.

traicam

Well-Known Member

Nếu như Iron Man chỉ có mỗi ra tay giúp đỡ người khác thì mình đã ko xem và thích phim này :).

Cái mà mình mô tả về sự "xúc động" ở bài đầu chỉ là một cách diễn đạt vui về việc mình rất háo hức mong chờ phần 2 phim này chứ ko phải xúc động vì phim thiệt là "sâu sắc, nghệ thuật" gì cả :). Phim giải trí, và Iron Man đáp ứng hoàn hảo taste của mình về một phim anh hùng.

Nếu như Iron Man không chỉ có ra tay giúp người thì mình cũng đã thích phim này.
Bạn thích nó chỉ đơn giản bạn thích mà không quan tâm nhiều đến nghệ thuật. Ok cái đó là tùy ở riêng bạn thôi. Nhưng với mình nó chẳng thể so sánh với các super film khác mà chỉ là một phim thuần giải trí như transformer thôi.

Bên trên