JARGUAR SUHYOUNG PA-604D Vs BOSTON PA-3300K

tranthangub

mình đang phân vân hai em amply này. giá cả thì xêm xêm nhau . ko biết chất lượng hai em thế nào các bác nhỉ ?

phòng khách của em khoảng 20 m2. đang chơi 1 cặp bose 301 seri III , sẽ có dự đinh nâng cấp 1 cặp bmb hoặc jbl và loa sub. vì bass hơi yếu

nhu cầu hát hò là chính và gia đình em cũng yêu văn nghệ. từ già tới trẻ đều máu ca hát cả :) nên các bác bạn tư vấn hộ mình nên lấy em nào cho phù hợp với cấu hình tương lai nhé : 4 loa (khoảng 150w 1 quả ) + 1 sub điện

thank các bạn nhiều

Chỉnh sửa lần cuối:

NHÂN_JBL

Ðề: JARGUAR SUHYOUNG PA-604D Vs BOSTON PA-3300K

Ráng chút nữa làm em BOSTON 3800 oánh lực hơn 2 em này .

vuduchieu79

Ðề: Re: Ðề: JARGUAR SUHYOUNG PA-604D Vs BOSTON PA-3300K

Boston 1100 ii cũng là lựa chon k tồi.

tranthangub

Ðề: Re: Ðề: JARGUAR SUHYOUNG PA-604D Vs BOSTON PA-3300K

Boston 1100 ii cũng là lựa chon k tồi.

em đang muốn chơi dòng amply digital vì amply có hiệu ứng Reverb thấy thiên hạ đồn đại là dòng này khó chỉnh nhưng khi chỉnh được rồi thì ba..ba...la..la ...

hát sẽ rất phê con tê tê

Thằng BOSTON 3800 này mà quánh thì miễn góp ý...

thằng này thì ko biết chất âm thế nào chứ ngoại hình mà có chỗ cắm thẻ sd với usb thế kia thì đã mất điểm với cá nhân em rồi......... :)

cảm ơn ba bác đã góp ý

NHÂN_JBL

Bác tìm chổ nào có 2 cái mà test sẽ biết mất điểm hay ưu điểm ngay . test trên cùng 1 cặp loa ngồi hát hò tự bác chỉnh . .. có thể bác sẽ rút ra được nhiều điều .

tuankhai

Well-Known Member
BOSTON PA-3300K thì em chưa dùng còn 604D thì đang dùng: hài lòng. Ghép với 1 hoặc 2 cặp bose xịn khỏi cần sub luôn.

Ðề: Re: JARGUAR SUHYOUNG PA-604D Vs BOSTON PA-3300K

BOSTON PA-3300K thì em chưa dùng còn 604D thì đang dùng: hài lòng. Ghép với 1 hoặc 2 cặp bose xịn khỏi cần sub luôn.

Cặp bose xịn chơi với em 1100 II có ổn không bác? Em có sẵn sub Pi rồi. Thanks bác!

tranthangub

hôm qua ra nguyễn kim xem hàng. ở đó âm thanh ồn ào thử 2 em âm ly này ko cảm nhận khác nhau là mấy. nhưng khi chỉnh chiết áp . thì thấy chiết áp của boston lỳ và đằm tay hơn. cảm nhân được từng vòng vặn. mặt sau các jack kết nối cũng làm cẩn thận hơn con 604D. con 604D thì ko được như thế.

phân vân quá..

hix

nhờ tư vấn thêm của các bác

tuankhai

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: JARGUAR SUHYOUNG PA-604D Vs BOSTON PA-3300K

Cặp bose xịn chơi với em 1100 II có ổn không bác? Em có sẵn sub Pi rồi. Thanks bác!

Tiếc là em chưa được dùng 1100II bác à, còn ghép với Jarguar thì ổn đó bác, tiếng bass rất mạnh, em ít khi bật sub.

LVT1974

Member

hôm qua ra nguyễn kim xem hàng. ở đó âm thanh ồn ào thử 2 em âm ly này ko cảm nhận khác nhau là mấy. nhưng khi chỉnh chiết áp . thì thấy chiết áp của boston lỳ và đằm tay hơn. cảm nhân được từng vòng vặn. mặt sau các jack kết nối cũng làm cẩn thận hơn con 604D. con 604D thì ko được như thế.

phân vân quá..

hix

Ghép ngon lắm ! Tướng tá và diện mạo con Boston PA-1100II trông hầm hố và chắc chắn hơn con Jarguar PA-303XG nên mình rước em nó về bất chấp giá đắt hơn 1tr.

Hơn nữa do dàn thiết bị của mình toàn màu đen nên em Boston được chọn !!!

express_neon

Active Member

phân vân quá..
hix

Chiết áp JARGUAR SUHYOUNG không dễ hư hỏng đâu bác. Mình đang dùng 604D, các bác trong forum cho rằng là khó chỉnh nhưng thật ra không phải vậy, khi chỉnh nó chỉ không áp dụng ngay lúc đó thôi. Quan trọng là REVERB của nó rất hay. Ampli này chỉ thích hợp cho người có giọng hát tốt. Còn để hát dễ, ai cũng có thể hát được thì không nên chọn Ampli này. Vậy nên trong kinh doanh Karaoke, ít người dùng 604D vì rất "Khó - Nam cường"

PS: Bác này bên Motofunvn à?

Chỉnh sửa lần cuối:

tranthangub

Chiết áp JARGUAR SUHYOUNG không dễ hư hỏng đâu bác. Mình đang dùng 604D, các bác trong forum nó khó chỉnh nhưng thật ra không phải vậy, vì khi chỉnh nó chỉ không áp dụng ngay lúc đó thôi. Quan trọng là REVERB của nó rất hay. Ampli này chỉ thích hợp cho người có giọng hát tốt. Còn để hát dễ, ai cũng có thể hát được thì không nên chọn Ampli này. Vậy nên trong kinh doanh Karaoke rất ít người dùng 604D vì "Khó - Nam cường"

PS: Bác này bên Motofunvn à?

chiết áp ổn định là tốt rồi. vì văn em đó cứ thấy nhẹ hèo.

rất cảm hơn lời góp ý của bạn

mình làm member của motofun cũng lâu lắm rồi. hoạt động bên box V3i (hồi V3i còn làm mưa làm gió trong giới mod điện thoại ^^). từ 2008 thì phải :)

express_neon

Active Member

chiết áp ổn định là tốt rồi. vì văn em đó cứ thấy nhẹ hèo.
rất cảm hơn lời góp ý của bạn
mình làm member của motofun cũng lâu lắm rồi. hoạt động bên box V3i (hồi V3i còn làm mưa làm gió trong giới mod điện thoại ^^). từ 2008 thì phải :)

Nếu bác định đánh 4 kênh thì nên chọn Ampli hỗ trợ phù hợp. Có Bose 301 rồi không nên thêm BMB.
Lấy JBL RM-10 là tốt - con này đánh có khi khỏi cần Sub.

ps: Đang còn 1 V3i chạy Motofun Ver 3.0. Sài nhiều máy nhưng vẫn giữ lại V3i. Lâu lâu rảnh cắm vào Kenwood. Công nhân, V3i cho ra nhạc tệ thật.

hoyden

Hai chiếc amply bác chủ chọn hát karaoke đều hay cả:
Bosston PA 3300k cho ra tiếng Bass uy lực hơn Jarguar 604D
Jarguar 604D cho tiếng hát trong hơn Bosston PA 3300k
Nếu sài sub điện để hát karaoke thì sẽ không hay bằng sub hơi
Suy ra nếu bác chủ không dùng sub hoặc dùng sub hơi thì chọn Bosston PA3300K
Nếu dùng sub điện thì chon Jarguar 604D

tranthangub

mình lăn tăn mỗi phần chiết áp và cổng kết nối ở sau âm ly của con jarguar . còn mọi vấn đề thì ok. ở 2 điểm này boston ăn đứt .

nhưng mình thấy ít người dùng dòng boston dòng này. bản thân mình vẫn nghiêng về 604D một tý vì dự định lên 4 loa lên em này công suất thoải mái.

cuadongvn

Member
Re: Ðề: JARGUAR SUHYOUNG PA-604D Vs BOSTON PA-3300K

Em mới mua cặp loa Paramax P909F công suất mỗi loa 220W, cho em hỏi ampli Jarguar và Boston cái nào hay hơn, hát nhẹ và trung thực hơn? Em thì thích Jarguar hơn Boston, em đang phân vân chọn 1 trong các con sao: PA-300D 300W, PA-604D 600W, PA-503A 500W. Các anh có kinh nghiệm các dòng này xin tư vấn dùm em với để cho công suất loa và ampli thích hợp, quan trọng nhất là ampli hát hay nhẹ nhàng dễ chỉnh hơn. Xin cảm ơn các anh nhiều ạ!

Newbie-HD

Member

Hihi, mình cũng đang suy nghĩ em Jar 604D này, nếu bác chủ hốt em này cho em qua bác xem thử trước được ko bác?

Bên trên