Jurassic world: Tự nhiên mới là kẻ mạnh nhất

El Nino

Member
Ðề: Jurassic world: Tự nhiên mới là kẻ mạnh nhất

Mới coi IMAX về. Phim này ko dc quay = máy IMAX cũng ko có j để nói nếu cái hình nó ko rỗ quá. Trc coi Mad Max A2 cũng ko đến mức độ vỡ hình như phim này. Nhất là các cảnh quay toàn cảnh, rỗ thôi rồi. Hiệu ứng 3D ít, ngay cái khúc con khủng long dưới nước ( có trong trailer) ăn con cá mập nc văng mà cũng ko có.

Khuyên mọi người chỉ nên xem 2D khỏi dính KorSub . Ngoài ra cái KorSub nhiều đoạn nó chiếm hơn 1/3 màn hình nhìn rất chướng. Bên Lotte cũng song sub mà có bác nói ko để hôm nào hỏi thử :D

Nội dung phim cũng dc. Đây là cái công viên trên thế giới mà mỗi lần mở cửa là có sự cố =D>

charlun

Member

Cho mình hỏi giá ve imax sáng ngày thường là bn vậy. Mún đi xem imax fim này ghê mà kinh tế có hạn. Hix

leon_123

Active Member

Mới coi IMAX về. Phim này ko dc quay = máy IMAX cũng ko có j để nói nếu cái hình nó ko rỗ quá. Trc coi Mad Max A2 cũng ko đến mức độ vỡ hình như phim này. Nhất là các cảnh quay toàn cảnh, rỗ thôi rồi. Hiệu ứng 3D ít, ngay cái khúc con khủng long dưới nước ( có trong trailer) ăn con cá mập nc văng mà cũng ko có.

Khuyên mọi người chỉ nên xem 2D khỏi dính KorSub . Ngoài ra cái KorSub nhiều đoạn nó chiếm hơn 1/3 màn hình nhìn rất chướng. Bên Lotte cũng song sub mà có bác nói ko để hôm nào hỏi thử :D

Nội dung phim cũng dc. Đây là cái công viên trên thế giới mà mỗi lần mở cửa là có sự cố =D>

Trong năm nay chả có phim bom tấn nào đầu tư quay bằng máy quay IMAX hay 3D nên xác định là hiệu ứng do máy tính làm thôi. :D
Không biết 4DX có bị dính cái phụ đề Hàn không đây.

explorer

Well-Known Member

Tối nay coi IMAX ở VIVOCITY đây

Ôi, dính KOREAN SUB rồi

Re: Ðề: Re: Jurassic world: Tự nhiên mới là kẻ mạnh nhất

Mới công chiếu 1 ngày bác spoil nội dung để chứng tỏ gì vậy, bực mình, cụt cả hứng.
Sorry, sorry, bác nóng tính quá, mình mới coi nên cảm xúc nó còn nên bình luận vậy thôi quên mất là spoil chứ ko có ý gì, vì mình hơi tiếc xíu, thường làm thằng trùm nó bá thì cho nó bá từ đầu đến cuối luôn, giống trong fast 7 ấy, thằng trùm nó bá thì cho nó đánh một lúc với dom và the rock luôn mới thể hiện được độ bá của thằng trùm, đại loại vậy...:)

Ðề: Jurassic World – Trang điểm cho những ký ức xưa cũ

Hiện tại ở CGV đang có chính sách chiếu phim bom tấn (Jurassic World) với phụ đề tiếng Hàn, các bạn hãy cân nhắc trước khi đến rạp này xem phim, tránh phải mua nhầm vé có phụ đề Hàn, rất khó chịu khi xem phim. Và đây không phải chuyện ngẫu nhiên mà là chiến lược có tính toán khi trước đó họ đã âm thầm chiếu Avengers với phụ đề tiếng Hàn.

Tôi thấy bạn review phim nào cũng bỏ cái Bonus này vô nên cũng khá thắc mắc.
Vậy chiến lược có tính toán ở đây là gì vậy?

huanpham

Member

Vậy thì em chuyển hẳn qua Galaxy cho lành! Đọc phụ đề tiếng Hàn chắc chớt!!!

thoianghen

Active Member

Có mỗi cái rạp IMAX mà chơi sub hàn kiểu ép buộc thì chán quá :/

Giang Thanh

Well-Known Member

Chán thật. Phim hot nên CN đi xem mà mới thứ 2 mình lên web đã sold out gần hết tất cả những chỗ ngồi tốt trong rạp. Thế là vội vàng đặt ngay vài chỗ tốt còn sót lại, nếu đợi review ra thì có nước 2,3 tuần nữa mới mua vé dc.
Cuối cùng ko ngờ lên đây mới biết, IMAX có phụ đề Kor Viet /:) Mà chắc bị chửi nên CGV đã rút kinh nghiệm ghi chú rõ trên web đặt vé là Kor Viet lun. Hum bữa mình mua thì hoàn toàn ko ghi gì cả.

Có lẽ lần đầu cũng là lần cuối coi IMAX ở VN.

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

Tôi thấy bạn review phim nào cũng bỏ cái Bonus này vô nên cũng khá thắc mắc.
Vậy chiến lược có tính toán ở đây là gì vậy?

phim nào là sao bác, mình chỉ đưa vào trong bài đánh giá phim này thôi vì phim này hiện đang có chính sách đó, thông báo cho mọi người biết

còn bài kia là đánh giá rạp (không phải review phim), còn phim nào nữa nhỉ, bác dẫn link giúp em

tanntmk1989

Vừa đi coi về, đánh giá tổng thể là phim hay, hấp dẫn, đáng tiền đi coi rạp :D. Mỗi tội không hiểu sao nhiều người dẫn con nít đi xem quá, nhỏ xíu luôn. Thành ra cái rạp hơi bị ồn, tới đoạn máu me là có tiếng khóc vang lên -_-.

dia

Well-Known Member

"Các thanh niên hô hào về Bphone và lòng yêu nước, liệu các bạn có đến CGV để xem phim?"
Bác lại muốn khơi dậy 1 cuộc chiến bàn phím nữa ah???

dragon_war

Active Member

Cũng mới xem về mà thấy phim cũng bt, hơi nhạt có vẻ lớn tuổi rồi (24) nên ko thấy hay như hồi bé.

ngophuocthinh

Active Member

Nghe lời mấy bác hôm qua chỉ xem 2d và đã xem ở Galaxy. Mà có điều hình như Galaxy hay CGV (cái này mình ko rành) mua bản kém về hay sao mà khung hình phim xem rất nhỏ @@ hèn gì có bạn xem CGV bảo bị bể hạt. :v

Phim này ấn tượng nhất là khâu kĩ xảo và âm thanh, chắc chắn năm nay đã có 1 vé đề cử cho hang mục Best Visual Effects của Oscar, hành đông thì đan xen với cốt truyện dẫn dắt từ từ, vai diễn được chia đều cho các tuyến nhân vật, diễn viên mới nổi, trẻ đẹp, PR mạnh tay...
Thực sự xem xong cũng không được đã như kì vọng sẽ ngang tầm với Transformers 1 vì chưa được "đã'' cho lắm.

Phim này nghiêng về 1 cuộc dạo chơi trong thế giới mới, chiem ngưỡng thế giới khủng long hơn là 1 cuộc phiêu lưu xen lẫn kinh dị, như trang Boxofficemojo xếp hang thể loại này là Sci-Fi Horror, nhung thực tế thì nó là dạng going như Alice In wonderland hay Oz nhiều hơn.

1 số cảnh đoạn đầu hơi đáng tiếc vì dường như đã bị show hết trong trailer (y như kì Fast and furious 6 @@)

Đoạn trực thăng rớt xuống lồng chim cần kéo dài them và có 1 chút ảnh hưởng của anh Bảy thì ok hơn, đám khủng long bay này xuất hiện quá ngắn trong khi tạo hình của nó là đạt nhất.

Chỉnh sửa lần cuối:

phim nào là sao bác, mình chỉ đưa vào trong bài đánh giá phim này thôi vì phim này hiện đang có chính sách đó, thông báo cho mọi người biết

còn bài kia là đánh giá rạp (không phải review phim), còn phim nào nữa nhỉ, bác dẫn link giúp em
À bạn nói đúng. Một bài về đánh giá rạp và một bài đánh giá về phim.
Tuy nhiên câu hỏi của tôi vẫn chưa thấy bạn trả lời?

MONK_da

Film critic

Phim rất hay.

3D bản thường rất tối tăm, u ám, ra khỏi rạp xem trailer trên màn ảnh TV sao mà sáng ̣đẹp thế. Nghe nói 3D IMAX sáng đẹp hơn. Xem cũng không thấy nổi hay có độ sâu gì nhiều.

4DX rung lắc là nhiều, nhưng không ấn tượng. Ít nghiêng. Mùi vẫn khó chịu như xưa, thậm chí có mùi khai nữa. Trailer MISSION IMPOSSIBLE 4DX khá ấn tượng vì show hiệu ứng 4DX khá nhiều.

Lý lịch các nhân vật khá nông, chẳng có điểm nhấn, cả mấy con khủng long, tất cả đều được mô tả bằng lời nói. Tâm lý tình cảm nhân vật, quá khứ thế nào chỉ ̣để tạo drama cũng chỉ là nói khoảng 3-4 câu, xong chuyển đề tài khác. Nhiều nhân vật tự nhiên khóc lóc và làm quá lên.

Ngay cả
Đoạn 2 anh chị hôn nhau, ngay cả các em teen còn chưng hửng "Ủa tự nhiên hôn vậy?"

Phim hay ở chỗ giữ vững tính action và phiêu lưu, tạo sự kiện để giới thiệu từng con khủng long và luôn tạo cảm giác tò mò hồi hộp. Rất nhiều tình tiết gợi lại ký ức tuổi thơ khi xem phần 1.

Monk ấn tượng nhất là 2 trường đoạn

Khủng long tấn công quả cầu của 2 đứa nhóc, dù khá giống phần 1 (chỉ khác lúc đó là chiếc xe), nhưng xem khá kịch tính.

Và đoạn em trợ lý bị ăn thịt, có thể nói là cảnh chết ấn tượng nhất và ám ảnh nhất của cả series, đặc biệ̀t góc quay dưới nước tạo cảm giác như thật, sốc là vì em ấy cũng đẹp nên chết thảm hơi uổng.

Hài cuả phim này rất duyên, không dơ thô, ai xem cũng cười, có thể nói là giảm căng thẳng rất tốt.

Phim giết chóc và máu me hơi bị nhiều, dù quay offscreen. Ai dắt trẻ em theo nên chuẩn bị tâm lý trước. Nhờ làm công tác tư tưởng tốt mà mấy đ́ứa cháu khoảng 7-8 tuổi coi không sợ lắm.

Tiếc là phim dành ít thời gian giới thiệu công viên quá, nên cảm giác chưa đã và thấy công viên khá nhỏ vì quanh đi quẩn lại cũng chỉ có khu trung tâm. Nửa đầu nói khá nhiều, mà ém hàng cho nửa cuối nên coi không hứng lắm.

Thấy trên IMBD nói khán giả ở một số rạp vỗ tay khi
em T-Rex
xuất hiện.

ngquocbao91

Phim rất hay.

Em đang tính đi coi 4DX ở Vivo mà bác nói thế làm em phân vân quá :(. Mà bác coi 4DX có bị dính sub hàn ko. Sao thấy mọi ng kêu ca CGV dính sub hàn...

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Bên trên