K-pop và hệ lụy của nó. Suy ngẫm thấy phát ớn với bọn trẻ bây giờ

thewall2010

Active Member
1814e2bbf2a905abe05bd712fcca70db_42134456.18340920376345630460719822510019.700x0.jpg

bọn trẻ giờ tôn sùng kpop hơn cha mẹ của chúng, kinh thường đất nước nơi chúng đang sống mà tôn vinh bọn ngoại quốc kia.
chán cho 1 thế hệ.

Soucer :
Mã:
http://forum.vietyo.com/topic/k-pop-va-he-luy-cua-no-283508.html

maiyeuem00

Ðề: K-pop và hệ lụy của nó. Suy ngẫm thấy phát ớn với bọn trẻ bây giờ

mẹ đúng là chẳng ra gì . kpop chỉ xem mấy em chân dài. còn đâu chẳng thấy có gì hay mà hâm mộ như mấy con hâm =))

Danter

Active Member

ui mấy cái con ngu nuôi cho lớn, lo cho ăn học ròi phản phúc :|

b0ngb0t

Member

nói thật vs bác em đíu thể ngửi nổi cái bọn kpop này, suju su hào thì trông như mấy thằng bê đê, ( chuẩn mực đàn ông thì theo em là bác tom cruise và tom hanks ) bọn nữ thì nhố nhăng, hát thì chả ra cái đ' j.

thewall2010

Active Member

bọn nó dám giết ... để được đi xem. đúng là chuyện hài .

dualshock

Member

Mình nghĩ là ai đó giả danh fan để kích động thôi chứ làm gì đến mức đòi kill bố mẹ . Nếu đến mức đó thật thì đúng là "kinh khủng" ^^

thewall2010

Active Member

Mình nghĩ là ai đó giả danh fan để kích động thôi chứ làm gì đến mức đòi kill bố mẹ . Nếu đến mức đó thật thì đúng là "kinh khủng" ^^

nothing to close bạn ah, bạn đã thấy fan khóc thét, tự tử vì ko gặp được thần tượng chưa >:)

ilVietnam

Well-Known Member

Các bác không biết đấy thôi, mình có em trai đi du học về VN nó kể bọn du học sinh khinh người Đông Á lắm đặc biệt là TQ và NB (vì nó có tính GATO ghét TQ và NB vượt mặt nó) tất nhiên trừ người nước nó ra, có chuyện gì xích mích dù là nhỏ cũng nhảy vào đánh nhau. Đấy người dân đã như thế thì không biết ở hàng "sao" kiêu đến mức nào. Tất nhiên không phải tất cả nhưng có thể đa phần là vậy vì mình chỉ nghe đứa em nói lại thôi, nhưng nghe cách em mình nói chuyện thì nó rất bức xúc bọn HQ.

Chỉnh sửa lần cuối:

MyRom

Active Member

Mong rằng đây chỉ là bọn thiểu số 8-X

mrVuiton

Member

Mình cũng không thích Kpop nhưng đổi lỗi cho Kpop thì mình thấy không thỏa đáng. Kpop hay bất kỳ thể loại âm nhạc nào cung không có tội mà do cách giáo dục của chúng ta thôi :)

scorpio_9x

Well-Known Member

em cũng trẻ nhưng ko thích thể loại này. còn chuyện đòi giết ... thì em ko nghĩ bọn oắt này dám, nó dám tự tử, chứ cũng chưa chắc dám làm chuyện đó
may sao em mãn teen rùi

anh0424

Active Member

các cháu fan cuồng K-pop đa số còn trẻ và khá manh động. ko phải tất cả!

thewall2010

Active Member

em cũng trẻ nhưng ko thích thể loại này. còn chuyện đòi giết ... thì em ko nghĩ bọn oắt này dám, nó dám tự tử, chứ cũng chưa chắc dám làm chuyện đó
may sao em mãn teen rùi

mãn teen chứ vần còn tem chứ :)) 8-}

minhtuantkh

Hết TQ rồi lại HQ, trên TV thì đa số giờ vàng mở kênh nào cũng thấy TQ, HQ rồi lại HQ, TQ. Toàn những chém giết tôn vinh lịch sử Khựa rồi lại yêu đương nhăng nhít tay ba tay tư, ung thư máu trắng Đại Hàn... nhồi sọ cỡ đó mà bọn nhóc này không điên loạn mới là lạ (xích-ki-xi-ma-aya)

thanhtung90

Active Member

Pop pop cái bob. Gớm hão, truyện kể rằng lần trước em like page Anti-Kpop mà thấy nó còn biết hết cả tên, event thế thì anti cái chó gì. Còn cái vụ chúng nó thích theo "Cờ pop" thì gọi là tìm cái gì mới mẻ thôi, dăm ba bữa nữa thì lesbian cho nó kịp thời, xong đấy thì trời biết. Cách chữa: Cho về cày ruộng, dãi nắng 1 năm thì lúc đấy ăng ẳng bố ơi, mẹ ơi chứ "cờ bóp" cái gì nữa.

scorpio_9x

Well-Known Member

các cháu fan cuồng K-pop đa số còn trẻ và khá manh động. ko phải tất cả!

một đại diện "xì tin" chăng8-},
cơ mà chưa biết tên tuổi pé này ah nha?

boyzzun_dtvt_91

thằng bạn mình cho xem cái clip hỗn loạn trc giờ G,rồi nó phán 1 câu là giống như mùa xuân a rập vậy =))

Bên trên