Kaiboer K200 đọc phụ đề lỗi font

bmw252

Hi các bác,

E hiện đang dùng K200, FW popcorn. Trong khi xem một số phim thì phần phụ đề hiện trên màn hình bị lỗi font :(( : E đã kiểm tra, phần phụ đề .srt đã save dưới dạng UTF-8, font Unicode (Times New Romans). Chuyển sang đầu HD Xtreamer Pro thì đọc vẫn bình thường.

Các bác giúp em xem có cách nào chỉnh trên đầu HD K200 hoặc sửa lại phụ đề để K200 vẫn đọc tốt không? Cảm ơn các bác nhiều!

E bổ xung hình, các bác giúp e nhé:

1. Font Unicode (Times New Romans):

2. Đã save dưới dạng UTF-8:

3. Đầu K200 hiện được phụ đề, nhưng vẫn bị lỗi font :

Chỉnh sửa lần cuối:

bmw252

Ðề: Kaiboer K200 đọc phụ đề lỗi font

Có bác nào biết thì giúp e với... Many thanks!!!!!

bmw252

Các bác giúp e trị bệnh e K200 với....

Muốn người ta giúp thì bác phải nói rõ và nếu có hình nữa càng tốt, nói bằng chữ sơ sơ thì khó giúp lắm. Mình cũng đang xài con K200 này, lúc trước cũng không hiện phụ đề, nhưng format lại thành UTF-8 thì nó lên. Vì vậy tốt nhất nó bị lỗi gì thì bác hãy chụp hình lại rồi đưa lên đây, và mình cũng sẽ tìm cách giúp bạn.

bmw252

E chuyển phụ đề qua UFT 8, dùng font Unicode, đầu K200 đọc được, hiện phụ đề, nhưng font bị lỗi, chữ hiện lên loằng ngoằng. Để tối e về chụp màn hình, các cụ giúp e nhé.

bmw252

E đã bổ xung ảnh, các bác giúp e với. Tks a lot!

duonglv

Well-Known Member

bác chủ topic up thử file srt phụ đề bị lỗi lên xem sao nhé

Đúng rồi, nếu làm như trên vẫn bị thì làm cách 2 là gửi file phụ đề lên đây...để anh em ngâm kíu

dunga

Active Member

Bác chuyển thử font "Times New roman" thành "Arial" xem sao.
K200 của mình chỉ có nếu đúng định dạng là lên, không đúng là tịt chứ không bị lỗi ẩm ơ bao giờ!

neo8x

Well-Known Member

Bác chuyển thử font "Times New roman" thành "Arial" xem sao.
K200 của mình chỉ có nếu đúng định dạng là lên, không đúng là tịt chứ không bị lỗi ẩm ơ bao giờ!

Arial hay Times New roman cũng chỉ là cách hiển thị để mình xem trên PC thôi, ko fải là định dạng font chữ cho đầu HD đâu bác. Ko tin bác thử để Arial rồi mang wa 1 máy khác đang để Times New Roman là biết ngay

Black Dragon

Well-Known Member

Bạn đang dùng bản Firmware nào? Nếu bản mới nhất thì mình nghe một số bạn chơi K200 nói là có lỗi trong việc hiển thị phụ đề srt mà không biết có phải không, bạn thử downgrade xuống xem? - Mình thì không còn cái Kaiboer nào để test thử nên hok rõ đc
P/S : Dĩ nhiên là mình đang nói tới firmware Bắp rang nhá :))

MrBo682

Well-Known Member

Chào bác chủ
Vấn đề đơn giản ,các cao nhân tư vấn lát từa lưa luôn.Bác thử cách như sau nhé
1/Phần set up trên K200 ,bác chọn hiển thị english (mặc dù máy đọc UTF8->>chẳng biết tại sao ,cứ làm vậy đã)
2/Với phụ đề đã nhúng vào 1 số soft như subtitle-workshop ,sau khi làm việc xong,dùng HDplayer phát sẽ ra giun dế như thế .Bất cứ HDplayer nào cũng bị như vậy nhé.
Trường hợp này khắc phục rất đơn giản ,
-Mở lại phụ đề (đương nhiên trên PC) bằng notepad >chọn save as thành unicode >đóng lại.
-Làm lại tương tự : mở bằng notepad, nhưng lần này chọn save as về UTF8 để K200 đọc được là xong,100% là được.
Lổi này do PC gây ra ,chứ không phải do HDplayer nào cả.yên tâm bác nhé

bmw252

Cảm ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn. Để tối e về thử làm lại xem sao. Có gì e sẽ báo cáo các bác.

bmw252

E đã thử theo cách theo cách của bác MrBo682, cũng đã thử chuyển sang font khác như arial... nhưng vẫn bị lỗi các bác à.
FW của e đang dùng là: 01-17-081023-15-POP-403-000

Các bác xem thử có cách nào khác giúp e không?

dunga

Active Member

FW đời 2008 có vẻ hơi cũ, bác dùng thử FW 01-17-091022-15-POP-403-000 xem có giải quyết được không?
Mà chỉ phụ đề phim đó hay bất cứ phụ đề nào cũng bị như vậy?

bmw252

Vào trang của Popcorn, e thấy FW mới nhất là 01-17-100516-15-POP-403-000. Theo các bác, có cần update FW này không? Nếu cần các bác chỉ em cách update nhé.

dunga

Active Member

Cứ mới mà phang bác ạ, không bổ cái lọ thì cũng bổ cái chai.
Cách up thì bác cứ down về, giải nén, copy vào usb. Bật máy vào biểu tượng cuối (phim, nhạc, ảnh,...cái đó) chọn file html là nó tự up lên thôi!

bmw252

E đã update FW 01-17-100516-15-POP-403-000. K200 đã chạy ngon lành, đọc phụ đề oách. Hơn thế nữa, đọc file 1080p rất nuột, không bị giật hình nữa.

Cảm ơn tất cả các bác đã tư vấn. E up FW mới lên để bác nào cần update có thể down nhé: http://www.mediafire.com/?9719y234rnfqinx

dungngvan

Active Member

E đã update FW 01-17-100516-15-POP-403-000. K200 đã chạy ngon lành, đọc phụ đề oách. Hơn thế nữa, đọc file 1080p rất nuột, không bị giật hình nữa.

Cảm ơn tất cả các bác đã tư vấn. E up FW mới lên để bác nào cần update có thể down nhé: http://www.mediafire.com/?9719y234rnfqinx

Bác cho hỏi thăm down 01-17-100516-15-POP-403-000 về rồi nhưng up fw popcorn trên K200 bằng cach nào hả bác .
Thanks bác

Bên trên