[Kaiboer K530i] Với Sigma 8655 một thay thế hoàn hảo cho K200

hd360sg

Ðề: [Kaiboer K530i] Với Sigma 8655 một thay thế hoàn hảo cho K200

Bro ơi cho em hỏi tí, file trên download về rồi cũng sửa tên lại thành UpdatePacket1.tar và cập nhật qua USB như mấy bản trước hả bro? Thanks bro.

Chính xác đó bác .................

whitevndragon

Active Member
Re: Ðề: [Kaiboer K530i] Với Sigma 8655 một thay thế hoàn hảo cho K200

Bác Bình cho mình hỏi thêm chút . Theo hướng dẫn của bác thì sau khi fix lỗi treo logo thì FW trở về .12 và mình phải up firmware từ .12 lên .13. Sau khi lên FW .13 mình mới được up lên FW mới nhất phải ko ? Mình đã donw dc file Reset trên link của bác nhưng ko donw dc FW .13. Bác có link nào khác để donw FW.13 cho mình xin với.
Cảm ơn !

Mình tải file flashbink530_31.rar về và bung nén ra thư mục flashbink bên trong có 2 file zip, ko biết có cần phải bung 2 file . Zip kia nữa ko ? Vì mình bung nhưng nó đòi phải có password nên ko bung dc. Mình để nguyên thư mục và làm như bác hướng dẫn nhưng máy vẫn chỉ hiển thị logo. Ko biết mình có thao tác sai chổ nào ko ? FW mình đang dùng .25 , ko biết có phải file flashbink530_31.rar là dùng cho FW .31 nên nó ko chạy với FW .25 mình đang dùng. Hay là phần cứng của HDP có vấn đề ?

Ae nào có kinh nghiệm vụ này hướng dẫn giúp mình với.
Cảm ơn!

Chỉnh sửa lần cuối:

HDHOANGMAI

Ðề: Re: Ðề: [Kaiboer K530i] Với Sigma 8655 một thay thế hoàn hảo cho K200

Bác Bình cho mình hỏi thêm chút . Theo hướng dẫn của bác thì sau khi fix lỗi treo logo thì FW trở về .12 và mình phải up firmware từ .12 lên .13. Sau khi lên FW .13 mình mới được up lên FW mới nhất phải ko ? Mình đã donw dc file Reset trên link của bác nhưng ko donw dc FW .13. Bác có link nào khác để donw FW.13 cho mình xin với.
Cảm ơn !

Mình tải file flashbink530_31.rar về và bung nén ra thư mục flashbink bên trong có 2 file zip, ko biết có cần phải bung 2 file . Zip kia nữa ko ? Vì mình bung nhưng nó đòi phải có password nên ko bung dc. Mình để nguyên thư mục và làm như bác hướng dẫn nhưng máy vẫn chỉ hiển thị logo. Ko biết mình có thao tác sai chổ nào ko ? FW mình đang dùng .25 , ko biết có phải file flashbink530_31.rar là dùng cho FW .31 nên nó ko chạy với FW .25 mình đang dùng. Hay là phần cứng của HDP có vấn đề ?

Ae nào có kinh nghiệm vụ này hướng dẫn giúp mình với.
Cảm ơn!
bản flashbin này xài trực tiếp không cần reset lai firmware 12
cách reset
down link load về --> bung ra có thư mục Flashbin ( trong thư mục có 2 file zip ) , chép nguyên thư mục Flashbin vào USB ( tối thiểu 1gb , định dạng Fat 32 )
cắm usb vào máy , mở nguồn và nhấn nhấp phím mủi tên qua trái trên remote
nên chon usb loại có đèn vì khi hd nhận tín hiệu từ usb , usb sẽ chớp đèn , khi usb chớp đèn đợi 1 chút sẽ hiện ra 1 màn hình hỏi là có up lại firmware không --> chọn yes
@ all : bản này là bản firmware mới nhất hiện tại cho Kaiboerd ( 31 )

hungxoong

Các đại ca cứu giúp em với.Em có một con Kaiboer K550i mua tân sài gòn thế mới khổ chứ.dùng dc 6 tháng tư dưng lăn đùng ra chết,goi vào SG nó bảo ko hành chắc là em ở Hà Nội nên nó dở
mặt.Em co mang đi chữa họ nói ko có linh kiện.Thú thật em rất gà về khoản này.Mong các đại ca có võ gì hoặc biết nơi nào sửa dc cho em biết.Em nhịn xem HD gần 1 năm nay rồi.
Đúng là đầu năm bán dc tý đất tấp tẩn vào HD Vừ A Dính ngay.
Mong chờ tin vui.

tqthinh

Anh em nào đang xài firmware .31 thì check xem Youtube có chạy được không nhe. Tôi update lên .31 này thì không xem được Youtube. Nó cứ báo "Could not play". Nhưng PC thì xem link youtube bình thường. FW .28 xem YouTube bình thường luôn.

idmvn

Member

Bài viết hay quá..cám ơn bác rất nhiều..e vừa reset lại con K530i của e thành công..:D

longvp

Member

mình cũng từng mượn một em Kaiboer 305 thì phải xem phim có phụ đề ngoài là lỗi font ko thể nào xem được là sao nhỉ , đành phải để em nó trở về nơi sản xuất

antt211

Gửi các bạn,

Giúp mình với. Sau khi chọn Recovery nó cứ chọn qua chạy lại hoài, treo cả ngày cho nó chạy mà không recovery xong. Ai giúp mình với.

DAIYOU

Active Member

mình cũng từng mượn một em Kaiboer 305 thì phải xem phim có phụ đề ngoài là lỗi font ko thể nào xem được là sao nhỉ , đành phải để em nó trở về nơi sản xuất

Thằng Kaiboer nó kén cái fornt chữ nhé ,không phải lỗi fornt đâu.

Tất cả các phụ đề .srt khi chiếu trên thế hệ Kaiboer đều phải lưu qua dạng UTF-8 .front Unicode thì nó lỗi tùm lum là phải.

DAIYOU

Active Member

Gửi các bạn,

Giúp mình với. Sau khi chọn Recovery nó cứ chọn qua chạy lại hoài, treo cả ngày cho nó chạy mà không recovery xong. Ai giúp mình với.

Tắt nguồn khởi độngl ại cho chắc,nó bị làm sao mà bác phải phục hồi em nó vậy?

longvp

Member

cảm ơn bác , em tìm hiểu mãi ko giải quyết được vấn đề này đành phải trả lại đầu
Thằng Kaiboer nó kén cái fornt chữ nhé ,không phải lỗi fornt đâu.

Tất cả các phụ đề .srt khi chiếu trên thế hệ Kaiboer đều phải lưu qua dạng UTF-8 .front Unicode thì nó lỗi tùm lum là phải.

Bên trên