[Kaiboer K530i] Với Sigma 8655 một thay thế hoàn hảo cho K200

coolpix8700

Well-Known Member
Ðề: [Kaiboer K530i] Với Sigma 8655 một thay thế hoàn hảo cho K200

...Bác cho em hỏi lại vấn đề nghe nhạc .dts trên con K530i đi, em nghe chưa được ,... buồn quá. mấy hôm nay tốn công down nhac về quá chừng
Thanks

Bác chưa nói rõ về cái reciever của bác!
Còn trong K530i nếu reciever của bác có nhiều kênh (5.1 trở lên) bác thử vào setup -> Audio output -> rồi đặt từng phần HDMI, SPDIF nên chọn hoặc HDMI audio to automatically detect hay HDMI AC3/DTS/TrueHD/DTS-HD source.
Nếu bác dùng HDMI thì bác lại ra một nấc để vào Audio Channel để chọn HDMI Output Open. Còn dùng Coaxial hay optical thì chọn SPDIF Output Open (tất nhiên các cổng khác Close)
Còn bác nếu bác chỉ có âm ly 2 kênh bác chỉ chọn HDMI LPCM 2-Channel hay SPDIF LPCM 2 Channel!

leanh_mr

Member

các bác có thể load file up tại đây
UpdatePacket1.tar
chép ra usb và up theo cách thường khg cần recover

Đã up được lên firmware .24 nhưng vẫn bị lỗi không đọc được nội dung Poster mặc dù vẫn duyệt film theo poster được, tính năng này rất hay mà bản .20 có sao nâng cấp lên lại ko còn nữa

crv07

Bác virus_vqa bỏ thớt rồi ah..................... firmware mới nhất có chưa ................

DUNGMOTO

Member

đã có bản FW cập nhật 0.28 cho K530i nhé các bác , em cập nhập rùi nhưng chưa test coi có thay đổi gì ko nữa.

.................................................................................
các bác dowload về up nhé link mediafire
Link tải phim

.................................................

DUNGMOTO

Member

thấy trên trang chủ Kaiboer ghi

sir_chung

Bác nào test và cho biết những tính năng mới ở FW này với

virus_vqa

bản firmware mới nhất của Kaiboer .28
UpdatePacket1.tar
fix youtube chạy tốt . chạy bluray tốt

sir_chung

Nhìn cái dòng chữ tàu khựa cùng với tiếng anh ở bản .028 này thấy rối mắt quá. Đang down ASIA 68 bản bluray về chơi thử xem có sự khác biệt nào không chứ test qua các chức năng khác thấy chẳng có gì thay đổi.

huantoe

Mình up thấy bản .028 chạy ổn,nhận usb cắm ngoài tốt,dễ up hơn bản .025,đỡ nhất vụ ko lo lost firmware dòng 8655.

DUNGMOTO

Member

Mình up thấy bản .028 chạy ổn,nhận usb cắm ngoài tốt,dễ up hơn bản .025,đỡ nhất vụ ko lo lost firmware dòng 8655.

nói chung là ổn bác ạ ....thấy ok nhất trong các ban FW cho K530I

dunghpco

Member

Anhem cho mình hỏi tình hình là con K503i của mình khi sử dụng file DVD.iso thì không tua tới hay lùi được cũng như không thể nào tắt máy được, có ai đã gặp trường hợp này chưa xin giúp mình với. chủ top có thể cho mình biết nguyên nhân không.

DUNGMOTO

Member

Anhem cho mình hỏi tình hình là con K503i của mình khi sử dụng file DVD.iso thì không tua tới hay lùi được cũng như không thể nào tắt máy được, có ai đã gặp trường hợp này chưa xin giúp mình với. chủ top có thể cho mình biết nguyên nhân không.

bạn dùng FW vel bao nhiêu ..bản mới nhất giwpf là 0.28

dunghpco

Member

Minh up lên bản 0.28 nên nó mới bị hiện tượng đó hay sao đó tại mình mua về mà cũng ít sử dụng lắm chủ yếu la mình để xem ca nhạc, mà mình xem toàn la DVD9.iso không may đĩa nảy thì nó không soa cả chạy bình thường, nhưng nếu chiếu bằng DVD.iso là nó không cho tua qua cũng như không cho tắt máy. Mình đang định up lai bang 0.24 coi nó có bị lỗi như vậy k0.

virus_vqa

Minh up lên bản 0.28 nên nó mới bị hiện tượng đó hay sao đó tại mình mua về mà cũng ít sử dụng lắm chủ yếu la mình để xem ca nhạc, mà mình xem toàn la DVD9.iso không may đĩa nảy thì nó không soa cả chạy bình thường, nhưng nếu chiếu bằng DVD.iso là nó không cho tua qua cũng như không cho tắt máy. Mình đang định up lai bang 0.24 coi nó có bị lỗi như vậy k0.

bác up thử bản firmware này
K530i_28_UpdatePacket1.tar

dunghpco

Member

bác up thử bản firmware này
K530i_28_UpdatePacket1.tar
Mình mới cập nhật lại FW 0.24 thử thi thấy no có thể tắt được, nhưng tua không được chỉ có thể cho nó chạy nhanh X2,X4.. nhưng không tua bằng nút qua lại được. mình chép FW 0.28 này về nhưng cũng giống bản 0.24 chỉ chạy nhanh x2,x4,..va tắt được nhưng cũng không tua được bạn thu lại giúp mình, minh dang chiếu bộ phim 10 DVD Phật Giáo - ISO - Tiếng Việt Phim Phật Giáo - Trọn bộ (2011) [10 DVD5|ISO], còn 1 điểm nữa mà mình quên nói là đối với file DVD5.iso thì nó không nhớ đoạn phim đã chiếu. nếu mở thì phải mở lại từ, bác test lại giúp mình thử là do đầu HD của mình hay do FW

DUNGMOTO

Member

Mình mới cập nhật lại FW 0.24 thử thi thấy no có thể tắt được, nhưng tua không được chỉ có thể cho nó chạy nhanh X2,X4.. nhưng không tua bằng nút qua lại được. mình chép FW 0.28 này về nhưng cũng giống bản 0.24 chỉ chạy nhanh x2,x4,..va tắt được nhưng cũng không tua được bạn thu lại giúp mình, minh dang chiếu bộ phim 10 DVD Phật Giáo - ISO - Tiếng Việt Phim Phật Giáo - Trọn bộ (2011) [10 DVD5|ISO], còn 1 điểm nữa mà mình quên nói là đối với file DVD5.iso thì nó không nhớ đoạn phim đã chiếu. nếu mở thì phải mở lại từ, bác test lại giúp mình thử là do đầu HD của mình hay do FW
kaiboer có ra 1 bản FW sau bản .28 có thể là bản sửa lỗi cho .28

dunghpco

Member

kaiboer có ra 1 bản FW sau bản .28 có thể là bản sửa lỗi cho .28
Có phải Bác nói bản 0.28 của Bác Virus_vqa không nếu bản này thì cũng không cải thiện được các lỗi mình mô tả ở trên đâu bác ơi, bác có chiếu thử đĩa DVD5.iso trên đầu HD K530I cũa bác chưa vậy nếu chưa lúc nào bác rảnh bác kiểm tra giúp em thử có phải lỗi do FW không.

hoanvu9000

Con kaiboer 530i của mình giờ không lên tiếng nữa. Cắm từ laptop - AVR- LCD thì hình tiếng ầm ầm nhưng khi cắm HDP - AVR - LCD thì hình long lanh, tiếng lặn tăm. Thử setup và chuyển cáp, làm tum lum nhưng no vẫn im re như nàng công chúa ngủ trong rừng. Hic hic tự nhiên phát bệnh.

Bên trên