[KAIBOER]: Tổng hợp câu hỏi về KAIBOER (các dòng NMT khác vẫn có thể tham khảo được)

hokavan

Ðề: [KAIBOER]: Tổng hợp câu hỏi về KAIBOER (các dòng NMT khác vẫn có thể tham khảo được)

Tôi sử dụng K200 được khoảng 4 tháng, trước kia xem film 1080, 720 đều mượt nhưng gần đây nhiều film bị vấp, dừng hình và nhoè. Các bác tư vấn xem giải quyết như thế nào với!

Thanks

mrqueen

Member
Ðề: [KAIBOER]: Tổng hợp câu hỏi về KAIBOER (các dòng NMT khác vẫn có thể tham khảo được)

6. Tôi gặp trường hợp bị giật, lag khi chơi các định dạng có bitrate cao

1. Nếu bạn sử dụng thông qua giao thức http://, thử tìm một địa chỉ khác.
2. Nếu bạn đang xem nội dung video qua Wifi, có thể đường truyền không đủ đáp ứng, hãy thử với dây cable.
3. Hãy đảm bảo rằng không có bất kỳ vấn đề với mạng của bạn. 4. Sử dụng ổ cứng gắn trong play file có bitrate cao.

Cho mình hỏi ổ cứng gắn trong play file có bitrate cao là loại nào vậy, tư vấn giúp mình với

Mr DANG

Banned

Con K200 của Tôi đang dùng FW của HDX 100, theo các Bác thì có nên k? Cái nào thì chuẩn hơn giữa HDX và POPCORN?? Mong chỉ giáo giúp!

FULLHDVIETNAM

Bác up FW của Popcorn Hour tốt hơn đó bác.

mrqueen

Member

Hiện tượng xem phim có định dạng bitrate cao bằng K200 bị giật hình, mất tiếng không có cách nào sử lý hả các bro?

FULLHDVIETNAM

Hiện tượng xem phim có định dạng bitrate cao bằng K200 bị giật hình, mất tiếng không có cách nào sử lý hả các bro?

Bác bỏ phim vào HDD internal là được mà.

mrqueen

Member

Không bác nào giúp được em à. hic

mrqueen

Member

Chắc là tại K200 rồi

Các bro cho hỏi K200 của mình tự dưng mấy hôm nay dở chứng, chỉ vào đến tên phim được thôi, bấm play thì nó cứ nháy 1 cái rồi lại nhảy ra. Phải tắt công tắc và bật lại thì lúc được lúc không, chạy hết 1 phim chuyển sang phim khác lại bị. Hic, chả hiểu ra làm sao nữa. K200 của mình dùng FW popcorn.
Many thanks!

Tối qua rút cái USB ra thì ko thấy bị nữa, ko hiểu có phải tại USB ko các pác nhể.

dungngvan

Active Member

Các bác làm ơn cho biết muốn update firmware K200 dùng firmware nào để đọc được phụ đề rời dạng .srt ...
Load firmware ở đâu và update có dễ không các bác ???.
Cảm ơn các bác rất nhiều

tonicosa

Bác nào biết cách copy phim từ PC vào ổ cứng của K200 qua lan làm ơn hướng dẫn chi tiết dùm(PC cam voi reute va kaiboer cung vay)

diena

Em không hiểu là con K200 nhà em khi cắm Optical ra ampli mà vẫn tăng giảm được tiếng bằng remote. Em tưởng để tín hiệu raw thẳng ra optical thì việc tăng giảm âm lượng phải do ampli đảm nhiệu chứ. Có bác nào giúp em với

Bên trên