KARATE KID(2010) : sự trở lại ấn tượng của Thành Long

truymenh

Member
The Karate Kid(2010)-Sư Phụ Kungfu: khởi chiếu từ 18/6/2010

Poster phim “The Karate Kid”

Jaden Smith và Thành Long trong phim “The Karate Kid”

“The Karate Kid” làm lại từ bộ phim nổi tiếng cùng tên năm 1984, xoay quanh cuộc sống của cậu bé 12 tuổi Dre Parker khi chuyển từ Mỹ sang Trung Quốc sinh sống. Từ một cậu bé được yêu thích ở Mỹ, Dre Parker trở thành đề tài chế nhạo và trêu chọc của các bạn học Trung Quốc do cậu có cảm tình với cô bạn Mei Ying. Không hề có một người bạn nào trên mảnh đất xa lạ này, Dre Parker không thể nương tựa vào ai ngoài thầy Han, người vốn là một chuyên gia võ thuật. Thầy Han không chỉ dạy võ cho Dre Parker mà còn giảng giải cho cậu hiểu võ thuật không chỉ có đấm đá mà còn là sự trưởng thành và bình tĩnh. Nhờ thầy Han, Dre Parker dũng cảm đương đầu với mọi sự chế nhạo của bạn bè.
Một số hình ảnh trong phim “The Karate Kid”

"The Karate Kid" có sự góp mặt của ngôi sao võ thuật Thành Long,Jaden Smith
Nguồn: 2sao.vietnamnet.vn
Đang mong film này quá! Chắc chắn sẽ ra rạp xem :-bd

dotu

Member
Ðề: Karate Kid - Thành Long 2010

kid hình như là con của Will Smith

Karate kid bộ cũ xem đc 2 phần, có Hilary Swank vai kid trong 1 phần

Trẻ con TQ lớn thật

tuanhung1433

Active Member

Xem đoạn trailer có cảnh Thành Long cầm đôi đũa bắt ruồi nhớ lại hồi nhỏ có xem bộ phim Người võ sinh cuối cùng. Sư phụ của Thành long rượu chè khề khà và cũng vung đũa bắt ruồi. Tre già măng mọc

Công nhận chỉ thời gian ngắn trong khoảng 1 năm gần đây (2009-2010) Jackie Chan tham gia nhìu phim nhỉ... Nhìn chú ấy ngày càng già đi rõ rệt!

Ryo

Công nhận chỉ thời gian ngắn trong khoảng 1 năm gần đây (2009-2010) Jackie Chan tham gia nhìu phim nhỉ... Nhìn chú ấy ngày càng già đi rõ rệt!

chắc là nhận thức được mình điều đó nên jackie đang cố gắng tận dụng hết khả năng của mình.
Mình không thích phiên bản năm 84 tí nào, kể cả phần 2 của nó. Đánh đấm dở tệ, diễn viên cũng chán phèo. Đợi phim này!!!

Coconut

Member

Chính xác Jaden là con trai của Will Smith, hổ phụ sinh hổ tử.

ProSkyR

Well-Known Member

Sao bác chan này không giải nghệ nhỉ, mấy năm gần đây cố đấm ăn xôi toàn phim dở tệ :-<

huanpham

Member

Sao lại là Karate Kid nhỉ?

Chú nhóc này sang Bắc Kinh học Kungfu mà, đâu có liên quan gì đến Karate của Nhựt Bổn đâu ta?

buituananh87

Không có ý chê bai bác Thành Long đâu, nhưng em không khoái nổi mấy cái phim dạo này của bác ý. Nội dung nhàm nhàm, võ thuật cũng chả ra đâu vào đâu.
Bác ý dạo này có xu thế chuyển hướng tấn công Holiwood nên toàn cho mấy đứa hết da trắng rồi da đen học võ TQ, nhìn mà chán không chịu nổi. Đành rằng ý tưởng là tốt, nhưng diễn xuất nhìn chung là chán, lại thêm mấy cái chủ đề không ra đâu vào đâu. Xem phim của bác ý phim nào em cũng tua nhanh rồi xóa không thương tiếc, xem không để lại cái gì để nhớ chứ đừng nói là bổ ích. Hy vọng bác ý sớm nhận thấy điều đó mà qua ẩn, làm sản xuất hay đạo diễn cũng ok mà, cần gì cứ phải đóng phim ^^

duycom

Ban Quản Trị

Không có ý chê bai bác Thành Long đâu, nhưng em không khoái nổi mấy cái phim dạo này của bác ý. Nội dung nhàm nhàm, võ thuật cũng chả ra đâu vào đâu.
Bác ý dạo này có xu thế chuyển hướng tấn công Holiwood nên toàn cho mấy đứa hết da trắng rồi da đen học võ TQ, nhìn mà chán không chịu nổi. Đành rằng ý tưởng là tốt, nhưng diễn xuất nhìn chung là chán, lại thêm mấy cái chủ đề không ra đâu vào đâu. Xem phim của bác ý phim nào em cũng tua nhanh rồi xóa không thương tiếc, xem không để lại cái gì để nhớ chứ đừng nói là bổ ích. Hy vọng bác ý sớm nhận thấy điều đó mà qua ẩn, làm sản xuất hay đạo diễn cũng ok mà, cần gì cứ phải đóng phim ^^

có lẽ bác hơi khó tính, em xem thấy ổn, ko vấn đề gì, little big soldier xem cũng hay... có lẽ mỗi người mỗi quan điểm

manhthang

Huyền Thoại

Sao lại là Karate Kid nhỉ?

Chú nhóc này sang Bắc Kinh học Kungfu mà, đâu có liên quan gì đến Karate của Nhựt Bổn đâu ta?

Karate tiếng Nhật có nghĩa là võ tay không, kara: không, te: tay.
Học võ TQ cũng được nhưng không cầm cái gì làm vũ khí thì gọi là Karate cũng không sai về từ ngữ :))
Karatedo mới là Không thủ đạo của Nhật Bản :D

Ryo

Karate tiếng Nhật có nghĩa là võ tay không, kara: không, te: tay.
Học võ TQ cũng được nhưng không cầm cái gì làm vũ khí thì gọi là Karate cũng không sai về từ ngữ :))
Karatedo mới là Không thủ đạo của Nhật Bản :D

thật ra nó tên Karate Kid vì phim này là phim làm lại từ phim cùng tên năm 1984, trong phim đó thì ông thày dạy karate cho thằng nhóc. Phim này Thành Long làm lại chỉnh sửa kịch bản lại cũng nhiều nhưng là vì phim làm lại nên phải lấy tên Karate Kid

mdk

Active Member

Mình rất thích mấy phim của Thành Long, nhưng 2 phim The spy next door và Little big soldier mới ra gần đây mình đã xem và cảm thấy không hay như những phim trước. Hy vọng phim này hay hơn.

conmango

Active Member

Mình rất thích mấy phim của Thành Long, nhưng 2 phim The spy next door và Little big soldier mới ra gần đây mình đã xem và cảm thấy không hay như những phim trước. Hy vọng phim này hay hơn.

ko phải ko hay mà là 1 hình ảnh mới của Jackie Chan nên còn hơi lạ:-"

Bên trên