KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

buico9x

Ðề: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

E đang có nhu cầu mua tivi .Bác nào cho e xin giá đẹp em 55w804 vào inbox e với nhé .thank
Chào bác!
Bên em 55W804 lại đang hết hàng. Bên em chỉ còn loại 47 thôi giá 20tr8 bác ah. Bác có nhu cầu alo em. Bùi Có 0976176038

Mình mới lấy 1 em 42w804, ktra thời gian thì thấy là 4h, và tắt mở 19 lần, Panel của LG sản xuất, thời gian sx 10/2013, giờ muốn test hở sáng thì làm sao anh em? Và cân chỉnh hình ảnh trung thực thì làm thế nào anh em?

Chỉnh sửa lần cuối:

ndchieu22

Well-Known Member

Mình mới lấy 1 em 42w804, ktra thời gian thì thấy là 4h, và tắt mở 19 lần, Panel của LG sản xuất, thời gian sx 10/2013, giờ muốn test hở sáng thì làm sao anh em? Và cân chỉnh hình ảnh trung thực thì làm thế nào anh em?
hi bác!

bác muốn test hở sáng thì bác dùng nền hình màu đen là kiểm tra được, bác chuyển cổng HDMI không có tín hiệu thì nền hình sẽ màu đen bác kiểm tra 4 góc và viền màn hình.

renhat

Well-Known Member

bác mua xong test luôn hay giờ mới test?

Thời gian mở màn hình, số lần bật tắt, Panel LG 42, sx tháng 10/2013

Còn đây là test hở sáng, chụp buổi tối, tắt hết đèn trong phòng, chụp bằng Canon G7, có flash và ko flash

manhhuy8x

Active Member

Màn của bác cũng khá tuyệt rồi , không bị lỗi hay bị hở sáng mà có thể nhìn thấy. Chúc bác đã chọn được em TV ưng ý

cunmaugiao

Khả năng phát của usb con này thế nào bác. Play được mkv có audio dts kô . Play được file iso. Iso 3d không.

win7

Active Member
Ðề: Re: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

Chi chới chủ yếu file Mkv thôi bác , ISO đến HD player cao cấp mới chơi được

mình test ổ hdd gắn ngoài 1.5tb, đọc file mkv thì okie, đọc luôn file blueray 20gb okie luôn

womanizerzz

Member

Đang phân vân quá, 55W804A hoặc thêm tí 55W904A, chỉ ngại 3D kém quá so với LG 55LA6910 mà 3D thì... cũng thích. Mua TV giờ khổ quá.

ndchieu22

Well-Known Member

Đang phân vân quá, 55W804A hoặc thêm tí 55W904A, chỉ ngại 3D kém quá so với LG 55LA6910 mà 3D thì... cũng thích. Mua TV giờ khổ quá.
hi bác!

em nghĩ bác bị nhầm model, chỉ có model 55w804 và 55w954 (có model 55w904a) hình ảnh 3D sony xem ok mà bác có chỉ thua LG cái smart tv thôi.

(đã sửa sai)

Chỉnh sửa lần cuối:

win7

Active Member

hi bác!

em nghĩ bác bị nhầm model, chỉ có model 55w804 và 55w954 chứ không có model 55w904a hình ảnh 3D sony xem ok mà bác có chỉ thua LG cái smart tv thôi.

TV BRAVIA 3D đèn nền LED 55 inch dòng W904A
Model:
KDL-55W904A

Tận hưởng chất lượng hình ảnh đỉnh cao bằng công nghệ TRILUMINOS™ của Sony. BRAVIA KDL-W904 cho bạn hình ảnh rực rỡ, màu sắc thật như cuộc sống. Và X-Reality™ PRO đem đến chất lượng hình ảnh kinh ngạc từ mọi nguồn phát. Với khả năng chia sẻ từ điện thoại lên màn hình TV một cách không dây đầy thú vị
KDL-55W904A : Dòng W904A : BRAVIA™ HD TV (LED & LCD) : Sony Electronics Việt Nam

ndchieu22

Well-Known Member

TV BRAVIA 3D đèn nền LED 55 inch dòng W904A
Model:
KDL-55W904A

Tận hưởng chất lượng hình ảnh đỉnh cao bằng công nghệ TRILUMINOS™ của Sony. BRAVIA KDL-W904 cho bạn hình ảnh rực rỡ, màu sắc thật như cuộc sống. Và X-Reality™ PRO đem đến chất lượng hình ảnh kinh ngạc từ mọi nguồn phát. Với khả năng chia sẻ từ điện thoại lên màn hình TV một cách không dây đầy thú vị
KDL-55W904A : Dòng W904A : BRAVIA™ HD TV (LED & LCD) : Sony Electronics Việt Nam
sorry bác!
em nhầm nhé!

fx127

Member

các bác dùng con này rồi cho e hỏi tí con này xem 3d có nổi rõ ko (ý mình hỏi khả năng phát 3d có tốt ko đó) và xem lâu bỏ kính ra có bị nhức mắt chóng mặt ko vậy? Giá đang xuống gần 20tr e cũng nổi máu quá.

pucini

các bác dùng con này rồi cho e hỏi tí con này xem 3d có nổi rõ ko (ý mình hỏi khả năng phát 3d có tốt ko đó) và xem lâu bỏ kính ra có bị nhức mắt chóng mặt ko vậy? Giá đang xuống gần 20tr e cũng nổi máu quá.
Nổi hay không là do phim quyết định, e dùng demo của LG phát thử thấy mọi thứ tưởng bay ra khỏi màn hình. Còn vấn đề nhức hay chóng măt cũng tùy người. Mà 3D thụ động ít người bị như thế lắm. Nhích thôi bác :-bd

Bên trên