KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

Ðề: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

các bác ơi,sao con 50w704 của e khi xem clip hoặc fim HD thì màu sắc nhìn nó k dc đẹp các bác ơi,nhìn nó cứ tối tối sao ấy nhất là màu trắng còn mấy màu kia nhìn vừa đậm mà lại vừa nhạc,nhất là màu đỏ nhìn nó cứ nhạc nhạc mà đậm đậm sao ấy (độ sáng và màu đả chĩnh thành 80 70) thậm chí e thấy nó còn k đẹp bằng con tivi sony 32in LCD cùi mua cách đây 4nam r nửa,mấy bác giúp e cách tinh chỉnh sao cho xem đẹp dc nhu con LCD 32in 720p là e thấy ok rồi,dù 720p nhưng e thấy màu sác của nó nhìn trong và trung thực chứ k có nhạc nhạc mà đậm đậm như TV led này,hay cơ bản TV Led màu sắc nó là như vậy hả các bác :(
bác thích hình ảnh sống động thì có thể chuyển chế độ mầu của tivi sang chế độ Cửa hàng chọn hình ảnh Sống động nhé. Hoạc bác có thể cân chỉnh như phần cân chỉnh ở #1 theo cnet nhé bác
Một bác không biết kích hoạt nick đã cm với mình trong inbox như sau:
Trích Nguyên văn bởi tinhoclenam
Trích Nguyên văn bởi Tuan Hoai Duc
Chào bạn tôi mới mua cái 47W804 như của bạn hôm nay rồi. Tôi muốn hỏi cách cảu bạn nhé. mình không nhìn thấy nút display ở điều khiển và i+ nhỉ. Mình nhìn thấy nút i-manual màu đỏ có dấu hỏi ở dưới thôi. Bạn giúp mình nhé. ( có phải i+ là nút volum cạnh cái biểu tượng loa bị cắt không?)
nút I+là 1 trong 6 nút được bố tri xếp xung quanh 4 nút mũi tên điều hướng nhé, nằm giữa nút sen và nút option của tivi đấy ah
Phải công nhận cái này âm thanh sống động thật, rất tiếc tôi không thể comment được thanks bạn tư vấn nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

m150

Active Member

Quan điểm riêng mình là so sánh thực tế. công tâm giữa hai em này thôi bác ah.
Tuy sự so sánh này hơi khập khiễng vì em LG ko nằm trong giá tiền của em này. Mục đích chính là cho thấy hình ảnh thực tế của cả hai tivi.
Box này mục đích chính là chia sẻ kình nghiệm sử dụng của Tivi là chính. Mĩnh sẽ đi theo phương hướng đấy. Và những chia sẻ nào hay, thực sự cần thiết cho ae thì mình sẽ bổ sung vào #1 ah. Xin cám ơn đóng góp của bác

Mình rất ủng hộ bác review 2 em này... vì nhà mình đã có 1 em LG và chuẩn bị thêm 1 em Sony :)) Chỉ là đang phân vân ko bik mua 704 hay 804... vì căn bản mình ko cần 3D, nhưng sợ hình ảnh của 704 xấu :( Sau Tết mình sẽ xúc lun... nên nếu rảnh thì bác review mau mau giúp mình nhé :p

manhtran71

Well-Known Member

các bác ơi,sao con 50w704 của e khi xem clip hoặc fim HD thì màu sắc nhìn nó k dc đẹp các bác ơi,nhìn nó cứ tối tối sao ấy nhất là màu trắng còn mấy màu kia nhìn vừa đậm mà lại vừa nhạc,nhất là màu đỏ nhìn nó cứ nhạc nhạc mà đậm đậm sao ấy (độ sáng và màu đả chĩnh thành 80 70) thậm chí e thấy nó còn k đẹp bằng con tivi sony 32in LCD cùi mua cách đây 4nam r nửa,mấy bác giúp e cách tinh chỉnh sao cho xem đẹp dc nhu con LCD 32in 720p là e thấy ok rồi,dù 720p nhưng e thấy màu sác của nó nhìn trong và trung thực chứ k có nhạc nhạc mà đậm đậm như TV led này,hay cơ bản TV Led màu sắc nó là như vậy hả các bác :(
Bác thử thế này nhé:
Trước hết bác giảm độ sáng nền = 5.
Giảm sáng = 55
Giảm màu = 60 or 55
Nhiệt độ màu: tiêu chuẩn or ấm 1 ( tuỳ sở thích của bác)
Phần cài đặt nâng cao
Hiệu chuẩn đền nền= cao
Độ tương phản= T bình
Gamma= 0 or +1 (tuỳ bác nếu thích sáng)
Nổi bật trắng= cao
Màu trung thực= trung bình
Ngoài ra còn một số cài đặt khá bác có thể tuỳ chỉnh ( máy mình là W804 chắc không khác gì nhiều của bác)
Sau khi đã chỉnh các thông số như trên, bác vào HOME> Cài đặt hệ thống > sinh thái > cảm biến ánh sáng > bác tắt chức năng này đi.
Hy vọng giúp bác phần nào.

qdluckywin

Bác thử thế này nhé:
Trước hết bác giảm độ sáng nền = 5.
Giảm sáng = 55
Giảm màu = 60 or 55
Nhiệt độ màu: tiêu chuẩn or ấm 1 ( tuỳ sở thích của bác)
Phần cài đặt nâng cao
Hiệu chuẩn đền nền= cao
Độ tương phản= T bình
Gamma= 0 or +1 (tuỳ bác nếu thích sáng)
Nổi bật trắng= cao
Màu trung thực= trung bình
Ngoài ra còn một số cài đặt khá bác có thể tuỳ chỉnh ( máy mình là W804 chắc không khác gì nhiều của bác)
Sau khi đã chỉnh các thông số như trên, bác vào HOME> Cài đặt hệ thống > sinh thái > cảm biến ánh sáng > bác tắt chức năng này đi.
Hy vọng giúp bác phần nào.

Xin chia sẻ với bác chủ topic là trước tiên bác nên tắt ngay cái chức năng cảm biến ánh sáng như bác manhtran đã hướng dẫn là em nó đẹp và sang rõ luôn, sau khi bác off cái chức năng cảm biến ánh sáng này, thì bác chỉ cần chỉnh đèn nền về =5, các thông số khác bác có thể tùy chỉnh tùy ý là bác sẽ yêu con w704 này ngay thôi

fx127

Member

a e nào ở HN có thể cho mình qua chiêm ngưỡng khả năng 3d của e này với? ở mấy trung tâm điện máy ng ta bảo ko có kính 3d nên ko check đc

kook123

Cuối tuần rồi, bác chủ hoàn thành xong phần report như đã nói không. Mong chờ quá bác

a e nào ở HN có thể cho mình qua chiêm ngưỡng khả năng 3d của e này với? ở mấy trung tâm điện máy ng ta bảo ko có kính 3d nên ko check đc

Em này xài công nghệ 3D thụ động là công nghệ tốt nhất bây giờ ( áp dụng cho các rạp chiếu phim ) nên về khoản chất lượng hình ảnh 3D là bác yên tâm nhé :D

nnt236

Member

Mình rất ủng hộ bác review 2 em này... vì nhà mình đã có 1 em LG và chuẩn bị thêm 1 em Sony :)) Chỉ là đang phân vân ko bik mua 704 hay 804... vì căn bản mình ko cần 3D, nhưng sợ hình ảnh của 704 xấu :( Sau Tết mình sẽ xúc lun... nên nếu rảnh thì bác review mau mau giúp mình nhé :p

mình cũng đang lăn tăn như bạn này

Các bác thông cảm cho mình nhé. thứ 2 hôm nay vẫn đi làm chưa đc nghỉ tết. mà bác qua tết mới mua mà. tivi mình cũng tháo ra rồi. giờ phải lắp vào nữa:)
mình cũng đang lăn tăn như bạn này
Ko phải lăn tăn. thêm 3tr lấy luôn w804 đi. vì nếu bác có đủ tiền lấy em nó thì phải lấy nhé. ko sẽ hối hận

Mình đã chụp hình của LG và Sony ở ngay #1 các bác ghé qua nhé. chụp bằng điện thoại nên kém

manhtran71

Well-Known Member

LA6200 làm gì có Led nền như bác ghi ở đầu trang hả bác, nó là led viền như SN W804 thôi bác ạ.

Tam mao

E mới dùng con 55 w804 được vài ngày , ko thấy vấn đề gì nhưng ko hieu sao thỉnh thoảng lại nghe tiếng tít tít ở đằng sau máy lúc tv dang hoat dong . cho e hỏi đấy là tiếng gì hay âm báo gì ạ

manhtran71

Well-Known Member

E mới dùng con 55 w804 được vài ngày , ko thấy vấn đề gì nhưng ko hieu sao thỉnh thoảng lại nghe tiếng tít tít ở đằng sau máy lúc tv dang hoat dong . cho e hỏi đấy là tiếng gì hay âm báo gì ạ

Mình chưa nghe âm thanh ấy bao giờ. Thỉnh thoảng không thường xuyên? Có thể cài đặt gì trong hệ thống và nó thông báo cho người dùng, tại vì khi mua TV có những tính năng mình hay off lắm nên TV mình không nghe thấy chăng? Mong tin các bác khá xem sao, nếu không thì bác phải để ý xem nó kêu bao lâu 1 lần, rôi nhờ kt của hãng kiểm tra giúp.

Tam mao

Máy chạy bt tat ca các tính năng , ko thay loi lam gi , chỉ thinh thoang e lại thay keu nhu vậy ạ

fx127

Member

bạn lấy e này ở đâu và giá bao nhiêu vậy? mình thấy Pico đang bán 55w804a 31.900.000 đc giảm tiếp 2%(cho tivi <55'') và KM 1 số thứ khác nữa

gacon

Hê hê, các cụm cho e hỏi. Thi thoảng tv e xem youtube xong chuyển ra xem phim khác thì nó tắt ngóm r đèn nháy đỏ 8 lần là lỗi j ạ. Sau đó ấn bật thì nó lại lên bt.
Thứ nữa là các cụ có cụ nào cho e cái chỉnh hình ảnh chuẩn cho tivi 804a k ạ :D. E dùng k+ xem hd là 9 ạ
Thăn các cụ nhiều. Chúc các cụ ăn tết vs sony zui zui :x

Ðề: Re: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

Hê hê, các cụm cho e hỏi. Thi thoảng tv e xem youtube xong chuyển ra xem phim khác thì nó tắt ngóm r đèn nháy đỏ 8 lần là lỗi j ạ. Sau đó ấn bật thì nó lại lên bt.
Thứ nữa là các cụ có cụ nào cho e cái chỉnh hình ảnh chuẩn cho tivi 804a k ạ :D. E dùng k+ xem hd là 9 ạ
Thăn các cụ nhiều. Chúc các cụ ăn tết vs sony zui zui :x
có thể căn chỉnh hình ảnh bằng cách này
Nghia Huynh - Hữu Nghĩa - Posts tagged by "Hướng dẫn calibration HDTV bằng đĩa AVSHD".
http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/419648-huong-dan-calibration-hdtv-bang-dia.html
Làm thử vậy xem hình ảnh có đẹp hơn ko nhé bác

y2kev3ntf

Member

Chúc anh em ăn tết vui vẻ.... :) 29 tết chưa mua đc tivi vãi

gacon

Re: Ðề: Re: KDL- Seri W804A: Hội những người đam mê và chia sẻ hiểu biết

Thăn bác. Bt bác có để chế độ monitor flow k ạ. E thấy để mượt những cảnh nhanh nó hay bị nhoè hình hay sao ấy. Nhưng bt thì xem khá phê ;))

Bên trên