Kẻ Hủy Diệt Hồi Sinh : HDP hay Android Box ?

Là người sử dụng HDP [HD Player] một thời gian + tham khảo và chia sẻ trên diễn đàn có lẽ bạn sẽ dễ dàng đánh giá các HDP bằng các tiêu chí nổi trội để phân biệt đâu là các HDP mạnh trong việc chọn lựa.
Các tiêu chí nổi trội đang đề cập thường thấy là:

1. Chơi được tất cả các định dạng phim HD hay không? Khó nhất là có chơi được các định dạng bluray/iso, DTS HD/DTS MA?

2. Có passthrough được tín hiệu âm thanh nguyên bản dts qua Receiver?

3. Các tính năng thời thượng khác (IPTV, DLNA, XBMC, Miracast, duyệt web, xem phim trực tuyến, karaoke trực tuyến, chat video trực tuyến, chơi game khủng...)

Sự xuất hiện của các Android Box từ những năm 2009 chưa đem đến một điểm nhấn đáng kể nào nhưng chỉ từ khoảng hơn 1 năm trở lại đây Android Box cũng đã gây không ít khó khăn cho các HDP.

Bài này người viết muốn mang đến cho bạn 1 trải nghiệm mới. Một thiết bị giải trí đúng nghĩa chắc có lẽ phải đặt tên là Entertainment Box với các tính năng sẽ được review từng ngày như 1 trải nghiệm thực tế vốn có của nó. Bạn hãy cùng thưởng thức và đoán xem nó là gì? HDP hay Android Box? Nó là cái nào trong những cái bạn đã biết?

Và để cho tiện  theo dõi bài viết là 1 câu chuyện dài tập trình bày theo các mục sau

Phần I: Phim HD
   1. Xem phim HD , DTS passthrough
   2. Xem phim 3D và ISO Bluray

Phần 2: Miracast

Phần 3: Nghe nhạc Lossless thay thế CDP

Phần 4: Giải Trí
1. Karaoke Online
2. Chat Trực Tuyến
3. Phim Online

Phần 5: Game Nintendo , XBox 360
1. Game thời thơ ấu
2. Game thay thế máy chơi game chuyên nghiệp XBOX 360, PSP

Phần 6: Công việc
Phần 7: Cảm nhận
Phần 8: Hồi kết (Thiệt bị trình diễn này là thiết bị nào)
Phần 9: Kết quả

Trước đây các bạn chỉ thường được nghe  qua các bài viết khen cũng có chê cũng có về Android box.Thực chất đúng hay sai chỉ sau khi xem tất cả trải nghiệm bên dưới bạn sẽ biết khả năng thực sự mà trước giờ bạn chưa biết đến. ( Trăm nghe không bằng 1 thấy qua các trình diễn video clip thực tế)

Phần I: Phim HD
   1. Xem phim HD , DTS passthrough qua Receiver
   a. Xem phim HD 1080p có dts passthrough 1 cách ngọt ngào và được chạy trên XBMC.

- XBMC được xem như phần mềm giải trí cực đỉnh trên các thiết bi PC, Smarphone, Apple nay một lần nữa đã hồi sinh trên Android. XBMC xem như media center giải trí trong gia đình, có thể dùng SmartPhone (Android, Iphone), IPAD, TABLET để làm remote điều khiển Xem Phim. Nghe nhạc,  Photo trong bất cứ phạm vi nào trong nhà.

[video=youtube;_L9FjzS0Y8o]http://www.youtube.com/watch?v=_L9FjzS0Y8o[/video]

Ps: Nếu xem trên bài viết 0 được thì xem trực tiếp http://www.youtube.com/watch?v=_L9FjzS0Y8o

b. Xem phim HD bằng trình MX Player quá dễ dàng một ứng dụng khá phổ biến trên Google Play:
-Việc tua phim nhanh bất kỳ vị trí nào(Forward , Back) trên ứng dụng độ đáp ứng khá lẹ tính theo milisecond

[video=youtube;PKpQXJHhEnM]http://www.youtube.com/watch?v=PKpQXJHhEnM[/video]

Ps: Nếu xem trên bài viết 0 được thì xem trực tiếp http://www.youtube.com/watch?v=PKpQXJHhEnM

2. Xem phim 3D và ISO Bluray
    a. Xem phim 3D

Từ sau khi siêu phẩm Avatar 3D xuất hiện trên màn ảnh, các tính đồ nghệ thuật thứ 7 lại háo hức ước gì có thiệt bị Android nào làm điều đó có khả năng trình diễn 3D . Và một lần nữa vị cứu tinh lại xuất hiện thực hiện lời ước đó. Thiết bị trình diễn dưới đây có thể trình diễn tốt chức năng năng này trên trình mặt định và MxPlayer (Định dạng 3D Left/Right, Up/Down ) . Bắt buộc TV các bạn phải hỗ trợ 3D mới xem được chưc năng này
   Nhưng do điều kiện và trang thiết bị không có để test, nên chức năng này chưa review được cụ thể. 
  Video bên dưới chỉ thể hiện đựoc một phần xem như là cũng là thiết bị có hỗ trợ chức năng này

[video=youtube;nqWCXN65vXI]http://www.youtube.com/watch?v=nqWCXN65vXI[/video]

Ps: Phần này sẽ được  update chi tiết hơn khi môi trường review đã sẳn sàng. Các bạn yên tâm chức năng 3D sẽ thực hiện được trên tất cả thiết bị Android Box khi XBMC 13 Gotham đã chính thức ra mắt phiên bản hỗ trợ 3D trên ứng dụng của mình

b. Iso Bluray

Định dạng file nén iso này gần như là định dạng khó nhai cho các thiết bị AndroidBox, nhưng em này nuốt ngọt xớt. Chỉ duy nhất là phần mềm chưa hỗ trợ được chức năng điều khiển được menu trong định đạng Iso Bluray, đây không phải là do giới hạn phần cứng nha. 

Các bạn chỉ thực hiện việc chọn menu hơi củ chuối 1 chut là di chuyển trên thanh di chuyển thi sẽ sang mục khác trong file iso Bluray
  Tất cả chỉ là giới hạn của phần mềm chứ không phải phần cứng

[video=youtube;lpBp4kVvcpY]http://www.youtube.com/watch?v=lpBp4kVvcpY[/video]

Phần 2: Miracast

Với sự phát triển công nghe chóng mặt nào đi đâu các bạn cũng nghe nói nào là hỗ trơ DLNA, WiDi, AirPlay. Mọi thứ đều lùng bùng đối với những ai ít vọc về nó, nay lại 1 công nghê mới lại xuất hiện Miracast

Và để các bạn biết khái niệm Miracast là gì thi sẽ nói sơ qua Airplay  1 giao thức chia sẽ nội dung trên các thiết bị của Apple và  cũng đã phát triển trên các thiết bi trên TV và Android. 

Airplay chỉ hỗ trợ trình chiếu nhạc , phim và photo lên các thếit bị TV , Android Box có hỗ trợ giao thức này, nhưng nhu cầu các bạn lại cao hơn (được voi đòi Hai Bà Trưng :> ) nếu ít như vậy thì không phê lắm, tôi muốn đưa tất cả nội dung từ smartphone lên TV luôn chứ 0 phải Phim, Nhạc và Photo và 1 lần nữa Bụt lại xuất hiện, Miracast được 0 con :)))

Miracast là gì ?

Hiểu sơ qua, là một giao thức truyền nội dung không dây cho phép bạn truyền nội dung từ thiết bị này đến 1 thiết bị khác qua WIFI Direct.  Ví dụ như kết nối để sử dụng smartphone của Samsung trên màn hình ngoài do Sony sản xuất, chia sẻ màn hình laptop lên máy chiếu theo thời gian thực

Đi lang man như vậy là đủ rồi, giơ đến lúc trình diễn thôi, Video trên được biểu diển trên smartphone Nexus 4, và thiết bị Android

[video=youtube;L6O2NjSFQwY]http://www.youtube.com/watch?v=L6O2NjSFQwY[/video]

Phần 3. Nghe nhạc Lossless có thay thế CDP ?

Đây là câu hỏi trăn trở của các bạn đam mê âm nhạc muốn khám phá khả năng Android Box có thực hiện tốt nghệ thuật thư 7 khó tính này không.

Bài viết sau đây chỉ là trải nghiệm những gì diễn ra xung quanh người viết

Các bạn đều thắc mắc nghe nhạc Lossless có bằng nghe trên CDP không, cũng như trước đây Android Box xem phim có bằng HDPlayer không ( giờ các bác cũng có trả lời câu hỏi này rồi).

Vì cũng lăn tăn vụ này, mà e cũng phải ráng đu theo tìm hiểu cho ra vấn đề, em đã đi với người quen mua 1 dàn ampli nói chung cũng khá mắc tiền, nhưng mà đau nhất vẩn là nghe ở shop thì rất là hay sao đem về bỏ đĩa vô nghe còn tệ hơn dàn keo kéo.

Thế la em đem android box e làm chuột bạch, và vô tình việc phát nhạc lossless trên Android box đã thể hiện chất âm gần như là lúc thử ở shop.

Sau vụ đó, Android Box phát nhac lossless lại ám ảnh e và hàng tháng cứ gom đây đủ lúa, , lần nay để cho chắc ăn phải đem theo Android box, va nhạc hay nghe để thử cho chắc ăn. Và thật là không phụ lòng đam mê của em, đem tới TN để thử và android box đã trinh diển xuât sắc 8/10 so với CDP (trị gia 15chai) và các bạn biết lúa e góp dc phài đem giao hết cho nguoi bán (đau lòng nhưng đam mê mà O:))

Video bên dưới là clip minh họa, Ampli và CDP dùng để trải nghiệm khi tới shop giống trong clip

[video=youtube;sSTKmBLbeC8]http://www.youtube.com/watch?v=sSTKmBLbeC8[/video]

Trong lúc này viết bài cho các bạn, e đang dùng Ampli trong clip và con Andoid box hủy diệt thả hồn du dương với những bản tình ca nồng nàn của Phú Quang, hôm nay off nên thà hồ viết lách :p

Ta mơ thấy em... ở nơi kia xa lắm
Một Hà Nội ngây ngất nắng
Một Hà Nội run run heo may
Dạ khúc đêm nay
Một mình em, Một mình ta
Tiếng lá rơi... vô tình bên khung cửa ...
......
Ta mơ thấy em... ở nơi kia xa lắm
Em cô đơn, Căn phòng trống cô đơn
Dạ khúc đêm nay... chẳng thể nào dang dở...
Trong nỗi khát khao... em chầm chậm quay về ...

Giọng hát Thu Phưong đã đưa em về 1 nơi rất xa ....Hà nội nơi e chỉ có dịp ghé thăm 1 lần nhưng sao vẫn thấy gần gũi hơn bao giờ hết qua giai điệu dai diết này.

Nhạc Phú Quang tiết tâu chậm rãi, các bạn vừa nhâm li cafe và thưởng thức thi còn gi bằng , nhạc Phú Quang nó có 1 cai gi đó thu hút , ma mổi lân nghe e lai thây phieu diêu cùng với giai điệu và tiết tấu của nó

Một lần nữa em lại không tin vào mắt mình khi nghe Tình Khúc Xưa Lê Quyên vào ban đêm, một cảm giác khó tả không biết nói thế nào, một hkông gian yên tỉnh chỉ còn 4 bức tuờng và âm nhạc.

Ngươi viết tiếp tục trãi nghiem những bản nhạc sưu tâm Hoa và Nhạc ngoại (Master Audio) dc thu trong phòng thu hiện đại, và đã không lầm khi quyết định dùng android box nghe nhạc.

Lang man thêm 1 chút chuyện ngoài lề, tình cờ xem 1 thread trên diễn đàn nào đó e không nhớ tên, về 1 dàn trên 100 chai, bác tâm sự nghe cũng chạnh lòng. Một hôm co bác hàng xóm kế bên mở nhạc trên dàn Karaoke, con của bác ấy nói sao nhà mình nghe 0 hay bằng, Bác ấy cuời muốn ra nước mắt, nhưng bác công nhân lúc này đứa con nhận xet đúng đấy. Âm nhạc nó cũng tùy theo cam xuc và thời điểm nên 0 nói dc hết

Vì nhạc không thê minh họa qua video clip dc, nên chỉ dùng bài viết để nói lên trải nghiệm của mình.
.....
Người yêu ơi dù mai này cách xa
Mãi mãi diệu kỳ là tình yêu chúng ta
Và ta biết một điều thật giản dị
Càng xa em ta càng thấy yêu em
..............

Ca khúc Phú Quang kế này cũng như là phần kết thúc cho mục Lossless, các bạn thử trải nghiệm rồi sẽ ....

Phần 4. Giải trí

1. Karaoke Online

Với tính đa năng trên, các android box còn thể hiện được khả năng mở rộng ngoài Xem Phim, Nghe Nhạc , bạn còn có thể KaraoKe trực tuyến, Chat trực tuyến

Tính năng Karaoke Online hình ảnh và âm thanh chất lượng cao hoàn toàn miễn phí đã được các nhà sản xuất ở VN quan tâm khá nhiều cho các đứa con cưng Android box khá nhiều.

Nếu như các bạn có Android Box mà không được cung cấp hệ sinh thái này thì cụng có thể Karaoke Online trực tuyến trên web ZicZac chắc lượng cũng không thua kém gì so với những app tích hợp sẵn

Khái niệm KOK trực tuyến còn khá mới cho mọi người. Nhưng ở đây mình muốn biểu diễn cho các bạn khả năng thiết bị này có thể duyệt trực tiếp qua web để hát KOK trực tuyến. Lưu ý rằng không phải tất cả các cấu hình android nào cũng có thể play được vì ngoài việc phải chạy được flash player còn phải có phần cứng mạnh mẽ. Clip sau minh chứng cho điều đó

[video=youtube;RjNcU7H-WNM]http://www.youtube.com/watch?v=RjNcU7H-WNM[/video]

2. Chat trực tuyến

[video=youtube;mrfMsj1I3X8]http://www.youtube.com/watch?v=mrfMsj1I3X8[/video]

3. Duyệt web, Youtube

Hai chức năng này hiện được dùng khá phổ biên trên Android, và có thể xem như tương đương với xem như PC và có phần thoải mái khi xem trên màn hinh TV LCD kích thước lơn.

Hiện tai e khai thác hết công suất trên 2 chức năng này, giờ ăn thì mấy đứa nhóc dùng xem youtube dùng xem quảng cáo, không có nó không chịu ăn, bọn nhóc giờ quá hiện đại. Em chi dùng để nghe nhạc và xem phim.

[video=youtube;ZSjYct-70Pc]http://www.youtube.com/watch?v=ZSjYct-70Pc[/video]

3. Xem phim online

Chức năng này gần như không thể thiếu của các bạn nếu muốn luôn được xem các phim cập nhật mới. Bạn có thể xem trực trên các trang web online hay cài đăt app HDviet. Chất lương tương đối cũng khá.

Với đường truyền khoảng 2M đển 3M thì vần đề lướt web xem phim trên các thiệt bị này là thoải mái không lo lắng gì về tốc độ
NĂng suất sử dụng android box của e gần 18/24h. Lương điện tiêu thụ cũng 0 bao nhiêu trên thiệt bi này , đặc biết thiết bị vẫn mát không cần dùng bất cú đồ tản nhiet hay quạt gió kế bên

Phần này không có clip minh trình bày, nhưng đa số tất cả thiết bị android đều thực hiện được việc này

Phần 5: Game Nintendo , XBox 360
1. Game thời thơ ấu

Không biết thời các bạn thế nào chứ thời trước chưa có PC, mấy game của Nintendo , Contra, Xe tăng, Mario cứu công chú, đào vàng... làm mưa gió 1 thời

Lúc đó game của Nintendo tràn ngập VN, e thương trốn học chơi game hoặc la lặn lội đi xa nhà chơi game cho 0 ai phát hiện :). Sau đó nhà cũng kinh doanh game, tưởng lúc nào cũng có thể chơi game được, nhưng chơi còn khó hơn ra tiệm phải đợi khách hàng chơi xong mình mới chơi, chơi dc vài phút là có người khác vô làm chơi cụt hứng.

Niềm đam mê game vẫn cháy bỏng, khoảng 2009 e có sắm Android Box Atv1000 là tiền thân của Atv1200 bây giờ, mấy Android box đời đầu này các nhà sản xuất không chú trọng về game, phim HD thì lúc này đã ngon rồi vì đã chạy dc trên XBMC nên giờ mấy bác còn lăn tăn hoài máy cái vụ HD làm chi( nhà sản xuất trả tiền license thì có DTS , DTS-HD... sớm hay muộn) , riêng em lăn tăn sắm 1 cái gamepad Xbox 360 wireless, nhưng mua về giống như cục gạch không điều khiển dc.

Sau một thời gian mày mò thì phát hiện ra nhà sản xuất thiếu driver điều khiển cho nó Joydev.ko, ff-memless.ko. Hành trình để build 2 file này rất là kho vì phải tìm ra version đang build, firmware nhà sản xuất. Nhưng cuối cùng e cũng build thành công trên HDD 2.3 , ICS và chay game ngon lành. E co post tren adroidforums.com, biết đầu các bác tìm thấy e trên đó, cũng có thể e là người đầu tiên dùng gamepad trên android box cho dòng Atv box.

Hiện giờ đa số các Android đều support tay cầm gamepad, nên các bạn không cần phải lay hoay vất vả tỉm hiểu kỹ như thời kỳ đầu mới ra. Nhưng tất cả phần điều khiển gamepad chưa đạt đến đỉnh cao của việc chơi game nếu Tincore app chưa xuất hiện, các bạn sẽ hiểu tại sao như vậy, sẽ trình bày phần sau

Các game Nintendo trên tay cầm gamepad 360 wireless, đa số các game đều chơi tốt giống như đang chơi trên thiết bị Ninterdo

Game Contra đa số phần lớn đều có thể biết

[video=youtube;ej_xBri6AOg]http://www.youtube.com/watch?v=ej_xBri6AOg[/video]

Game mario cứu công chúa

[video=youtube;LSdX4K4cz7w]http://www.youtube.com/watch?v=LSdX4K4cz7w[/video]

Game Nintendo 64bit, game này củng đã trải nghiệm chạy tốt, game này không có quay video nên lấy hình trên Youtube minh họa

[video=youtube;b1abwYKpLZI]http://www.youtube.com/watch?v=b1abwYKpLZI[/video]

Tất cả các game Nintendo , Nintendo 64 đều đc chơi trên Android một cách dễ dàng

2. Game thay thế máy chơi game chuyên nghiệp XBOX 360, PSP

Android box thật sự có thể thay thế cho các máy chơi game chuyên nghiệp như Xbox 360 hay Play Station hay không

Thật sự điều này không thể, nhưng mà Android box có thể làm được những gì Xbox 360 hay PS làm

Từ sau khi ứng dụng tincore ra đời, thì việc chơi game trên Android box dễ dàng bấy nhiêu, Đa số các game khủng đều viết cho màn hình cảm ứng tablet, smartphone. Android box không có touch screen thì xem như bỏ đi. Nhưng tincore được xem như phần mềm điều khiển hay nhất hiện giờ đã loại bỏ rào cản đó.

Giờ các sẽ xem các game khủng bên dưới, đã trải nghiệm tốt tất cả các game sau trên tay cầm Xbox 360 Gamepad Wireless:
Pes2012, Virtual Tennis của Sega, Samurai II: Vengeance HD, Đua cano Riptide GP , Street Fighter IV. Asphalt 7 HD....

Game khủng Asphalt 7 trên tay cầm Xbox 360 wireless

[video=youtube;1VsF_p7R8rM]http://www.youtube.com/watch?v=1VsF_p7R8rM[/video]

Game khủng 3D Samurai II: Vengeance

a.Cảnh 1:

[video=youtube;fCt5YeV7I-A]http://www.youtube.com/watch?v=fCt5YeV7I-A[/video]

b.Cảnh 2

[video=youtube;q6_LH9acE94]http://www.youtube.com/watch?v=q6_LH9acE94[/video]

Phần 6. Công việc

1. Ngoài các tính năng kể trên Android box còn làm được khá nhiều công việc liên quan đến IT như build 1 Server

Build mini server
-Bạn có thể cài Linux, Ubuntu lên làm mini server, lượng thiêu thụ điện khá thấp dùng cho việc vọc phá, tạo server hosting

Quản trị Host
Thông qua các công cụ AndFtp app tương đương Filezilla trên PC

Quản trị Server
Thông qua connectBot app tương đương Putty trên PC

2. Ngoài các việc giải trí, các bạn có thể kiếm tiền trên Android, các bạn nào có máu vàng bạc đá, quí, kim cương, forex như em thì có thể cài đặt các ứng dụng hỗ trợ thông tin chứng khoáng, vàng , forex... xem trên màn hình TV (Big Screen)

Trong khi viết thread này thì em cũng đang kiếm được 500 obama, chưa đầy vài phút quay lại nhìn còn lại 300obama, quá xui :(( e phải chén thôi không là chẳng có cháo để húp ;;)

Và phần này cũng như khép lại khả năng thực sự của Android box mà trước giờ bạn chưa biết đến.

Phần 7: Cảm nhận

Tất cả Video clip trình bày mình họa đều được trải nghiệm trên cùng một thiệt bị Android.

Đây có xứng đáng là Kẻ Hủy Diệt Hồi Sinh ?, các bạn tự đánh giá

Thiết bị này đáp ứng yêu cầu của bạn chưa?

Sau khi xem tất cả trải nghiệm của người viết. Bạn có thể cho cảm nhận bên dưới để mình update vào bài viết cho thêm sinh động.

Phần 8: Hồi kết

Và câu hỏi khá lý thú, bạn có thể đoán được thiết bị trình diễn này là thiết bị nào, cấu hình ra sao

Phần thưởng dành cho người đoán trúng là các game sau đây tùy chọn :)

Bộ sưu tập game Nintendo : Contra, Mario, Xe tăng, Mario 64 ...
Bộ sưu tập game Pes2012, Đua canô GP, Virtual Tenis, Asphalt 7, Samurai II, ..

Phần 9: Kết quả
Chắc trong đây nhiều bác sẽ bắt ngờ với kết quả trên

Thiết bị Android được trình bày trong trải nghiệm là e Neo X5 của Minix. Firmware Minix hiện giờ cũng khá ổn định trong các dòng android box

Cuối cùng, xin chân thành cám ơn bác Smallgent đã cùng với ZicZacymail đã cố gắng hoàn thành đầy đủ các phần trải nghiệm trên chia sẽ đến các bạn

Ps:Bác nào đáp án đúng Pm để nhận phần thưởng :)

PS: Mấy bác nhớ thanks hay comment nhiệt tình nha :D

Chỉnh sửa lần cuối:

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Kẻ Hủy Diệt Hồi Sinh : HDP hay Android Box ?

oh man...cái xbmc + dts pass không mất bit nào ..shock quá nha pak @ziczacymail

congtuthanhnam2

Active Member

Vấn đề xbmc trên andoid em chưa biết vì vẫn đang chờ em A_class để nghịch thử còn em cài trên PC xem online 720p giật kinh kinh hoàng, bác nào biết chỉ giáo cho em với mạng nhà em 10M. Phần mềm XBMC em down từ trang chủ

boy_bad_luck

Bạn đang sử dụng đầu android nào mà chạy mượt quá vậy ziczacymail........ cho anh em biết với. Ngồi chờ bác update lên nửa.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Kẻ Hủy Diệt Hồi Sinh : HDP hay Android Box ?

Bạn đang sử dụng đầu android nào mà chạy mượt quá vậy ziczacymail........ cho anh em biết với. Ngồi chờ bác update lên nửa.

theo list thì bác ấy có tới 6 phần, chắc xong 6 phần mới công bố đó là em nào :D

kidcat

Member

Cty chặn Youtube mất tiêu, không biết nó mượt như thế nào, tối về xem và comment sau vậy.

meomatto

Active Member

Lại 1 thương hiệu đặt hàng từ Trung Quốc chào sân à? Nóng nhỉ! hihi

dungtam25

Well-Known Member

Lại 1 thương hiệu đặt hàng từ Trung Quốc chào sân à? Nóng nhỉ! hihi

ZTV sắp có rồi,em dự là trong tháng 10.Bây giờ thương hiệu nào dám chào sân nữa bác.Muốn chào thì phải qua cơn sóng ZTV này mới dám ngo ngoe chào.Tại thời điểm này chào cũng đồng nghĩa với đi vào chảo.

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Kẻ Hủy Diệt Hồi Sinh : HDP hay Android Box ?

theo list thì bác ấy có tới 6 phần, chắc xong 6 phần mới công bố đó là em nào :D

E xài 1 con thấy i chang...giờ nói ra anh em biết em sẽ nói con nào rồi...thoai để xem pak @ziczacymail công bố vậy ...anh em nào đoán con nào khác thì đú theo thoai thư coi :D

Hèn chi gần đây pak @ziczacymail úp úp mở mở sao sao đóa ;) ...cha này ghê thiệt =))

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Kẻ Hủy Diệt Hồi Sinh : HDP hay Android Box ?

E xài 1 con thấy i chang...giờ nói ra anh em biết em sẽ nói con nào rồi...thoai để xem pak @ziczacymail công bố vậy ...anh em nào đoán con nào khác thì đú theo thoai thư coi :D

Hèn chi gần đây pak @ziczacymail úp úp mở mở sao sao đóa ;) ...cha này ghê thiệt =))

bác ấy úp mở chơi được bluray/iso, không biết X5 có chơi được 3D iso ko nhỉ ^^

baodom

Active Member

Đang chờ em nó có chơi được Bluray ISo và iso bluray 3D, còn passthrounht DTS HD và True HD nữa

tienlequoc

Well-Known Member

Đang chờ em nó có chơi được Bluray ISo và iso bluray 3D, còn passthrounht DTS HD và True HD nữa
Có android box có đủ cả. :D Q5II đấy. Chưa có cái android box nào khác làm được việc này. :D Chiều thứ 7 mình sắp xếp được sẽ ôm qua Thành giao lưu.

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Kẻ Hủy Diệt Hồi Sinh : HDP hay Android Box ?

bác ấy úp mở chơi được bluray/iso, không biết X5 có chơi được 3D iso ko nhỉ ^^

Chơi mượt nhé..lúc trước mình cứ lấy MX Player + xbmc vọc suốt ...hóa ra cái video player mặc định của X5 từ bản cập nhật 20.5 lại nhai iso ngon :) ... hoa nhà không ngó cứ nghía nghía hàng xốm =))

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Kẻ Hủy Diệt Hồi Sinh : HDP hay Android Box ?

Chơi mượt nhé..lúc trước mình cứ lấy MX Player + xbmc vọc suốt ...hóa ra cái video player mặc định của X5 từ bản cập nhật 20.5 lại nhai iso ngon :) ... hoa nhà không ngó cứ nghía nghía hàng xốm =))

bác xem lại giúp em, 3D iso ngon thì em làm 1 con, đang cần 3D iso.

x269

Member

Đợi bác lên tiếp các bài nhanh cho anh em thỏa mãn nhãn nào. Thanks all/

smallgent

Well-Known Member

pak @ziczac ơi.....nóng hết cả người đợi pak nà...mình đi làm chỉ đú được tí buổi sáng + trưa hoặc tối về nhà thoai ..đi cơm cái về pak up rửa mắt cái đê :D

Bên trên