Kênh HD2 của VTC-HD có phụ đề gì không?

tung anh

Member
Thưa các bạn,
tôi đang quan tâm đến gói kênh HD2 của VTC-HD, nhưng ở địa phuo7ng tôi đang ở chưa tìm được ai đã set up rồi để tìm hiểu, nên mạo muội đặt câu hỏi này mong các bạn có ai biết xin vui lòng giúp đỡ:
Được biết qua các thread khác, thì gói kênh HD2 này không có lồng tiếng và/hoặc phụ đề Việt ngữ. Nhưng chẳng hay nó có subtitle tiếng Anh hay không hả các bạn?
(Tôi cũng nhớ có thấy một thread đưa hình minh hoạ thì thấy có subtitled tiếng Anh, nhưng không nhớ thread nào)
Xin chân thành cảm ơn !!

Chỉnh sửa lần cuối:

tethien

Active Member
Ðề: Kênh HD2 của VTC-HD có phụ đề gì không?

Phim trên HD2 của VTC 90% là thuyết minh, 10% là lồng tiếng Việt.
Hơn 1 năm nay xem chưa thấy phim nào có phụ đề.

midataka

Member

Close topic được rồi, chủ thớt thỏa mãn các câu trả lời rồi nhé.

trên kênh HD2, Phim bộ của Hàn 1 số phim có lồng tiếng, còn lại là thuyết minh.

Phim hàn thì rẻ, thuyết minh hay lồng tiếng thì cũng không đắt lắm

tethien

Active Member

Ý bạn đó chắc là gói HD2 chăng :D

Phim có bản quyền thì chẳng có cái logo ở góc như vậy đâu.

Tôi thì lại nghi VTC lên mấy tracker leech phim về chiếu.
Hôm trước có xem một đoạn phim Hàn thấy audio lồng tiếng y chang như mình tôi tải trên tracker về.

tung anh

Member

Ý bạn đó chắc là gói HD2 chăng :D

Vâng, xin cảm ơn đã giúp tôi trình bày rõ ràng hơn. Xin lỗi vì đã viết không chính xác. Tôi muốn mention gói HD2 gồm 9 channels HD + 38 SDs, trong đó có mấy channels Fox HD, mà tôi cho rằng khó có chuyện chiếu phim hàn quốc trên đó O:)

mấy kênh HD ở gói HD2 rất hay nhưng ko có phụ đề xem chả hiểu gì => vứt . Chắc vTC ko tìm dc đối tác làm phụ đề cho các kênh gói này

kietkd

Tôi thì lại nghi VTC lên mấy tracker leech phim về chiếu.
Hôm trước có xem một đoạn phim Hàn thấy audio lồng tiếng y chang như mình tôi tải trên tracker về.

Uh! vtc nó không có bản quyền nên phát chui đó mà ;)

pthanh85

- tôi mua vtc hd2 lịch sự mà cho đến bây giờ mất 04 lần phải chỉnh chảo mỗi lần ít thì mất 100 nhiều 350k. mà chảo toàn do nhân viên vtc lắp và chỉnh bởi biết gọi đéo ai ngoài 18001530 và trung tâm giới thiệu đến.

Theo em được biết thì VTC chả có nhân viên nào đi lắp chảo cả,đấy là bác thuê của bọn đại lý nó lắp thôi.
Mà lắp lần đầu tiên mới chỉ hết có 200k vậy mà lên chỉnh chảo cho bác nó dám lấy 350k là quá bố láo và xin lỗi bác cũng quá gà.mà chỉnh thì có gì đâu bác chỉnh cũng được,gió thổi lệch chảo,bác lênh chỉnh 1 chút là ok mà.

bui_suong

Vâng em cũng biết vậy thậm chí con đánh dấu băng sơn nhưng không ăn thua bac ạ. còn vụ 350k em bao nó là cảm thay thay đc cái gì cho nó đam bảo thi thay luôn tất cả hêt cho no ngon.
nếu vtc không có nhân viên thì cũng phải thông báo cho khách hang biêt để còn lo chứ. tôi nó thật nếu phải mình lắp thì xin lỗi có đcj thì cũng khốn nạn

bui_suong

Vấn đề nữa là việc hậu mãi cũng chẳng ra sao. tôi chẳng qua là máu công nghệ để cho sướng mắt khi xem bóng đá đầu tư tính ra 30t( với vtc chỉ 7,8t) đến khi mất tín hiệu nó trả lời mình như kiểu bố máy bán đcj thiết bị cho mày rồi nếu không thích thì mày mang ra làm cái kê đít nồi cho nó sang. Trong khi mua cái casio điện tử chính hãng có 200k(200.000vnd) từ bao giờ mà thỉnh thoảng nó vẫn điện hỏi xem đồng hồ có trục trặc gì không.

Vấn đề nữa là việc hậu mãi cũng chẳng ra sao. tôi chẳng qua là máu công nghệ để cho sướng mắt khi xem bóng đá đầu tư tính ra 30t( với vtc chỉ 7,8t) đến khi mất tín hiệu nó trả lời mình như kiểu bố máy bán đcj thiết bị cho mày rồi nếu không thích thì mày mang ra làm cái kê đít nồi cho nó sang. Trong khi mua cái casio điện tử chính hãng có 200k(200.000vnd) từ bao giờ mà thỉnh thoảng nó vẫn điện hỏi xem đồng hồ có trục trặc gì không.

nhà anh bằng tre hay sao mà phải xoay chảo 2-3 lần thế?

Bên trên