kết nối HTPC và dàn âm thanh qua cổng optical?

hnim47

Ðề: kết nối HTPC và dàn âm thanh qua cổng optical?

hihi vui đây. Hôm trc tớ lọ mọ đi mua được con sound card YMF744v-b giống hệt của bạn hnim47 và sung sướng set passthrough cho nó ra dàn Samsung.
Âm thanh về cơ bản là nghe hay, có điều bật films âm thanh DTS là nó kêu rè rè à.
Kết luận là card có cổng optical thì có cho passthrough nhưng là hỗ trợ định dạng gì mà thôi, chứ card 4.1 ko cho xuất DTS đâu =))
Đang đặt cửa hàng khi nào có card 5.1 optical thì gọi cho tớ ra đổi hix
... vẫn đang chờ đợi để nghe thử DTS.

Em chả biết bác bị rè rè thế nào chứ em thấy nó vẫn ra âm thanh bình thường khi kết nối với receiver qua cổng optical mà (tất nhiên là m test bằng film có DTS nhé), nhưng mỗi tội là chưa thấy hiện dts đỏ chói mà lại hiện ProIILPCM mới đểu (em mới thử cắm vào receiver của bộ AIO samsung TZ315 ạ), config AC3filter thì em làm như các bác hướng dẫn mà chả biết có sai chỗ nào không hay cạc này không passthrough ra dts thật??? :(

Các bác giúp em với

quynhnet

Banned

Mình passthrough trong MPC để xem film thì được, còn khi nghe nhạc lossless stereo và DTS bằng foobar, VCL và cả MPC thì đều không được, chả hiểu sao nữa.

Đã mò xong, foobar +asio = xuất đèn DTS đỏ lòm qua receiver. Tuy nhiên muốn chơi 2.1 trở lại thì fải đổi output khác null.

hnim47

Mình đang dùng cái SC này và thấy rất OK chúc chủ thớt mau có âm thay chất lượng nhé ;))
sound card này passthrough dts 5.1 ngon chứ bác???hay có bác nào biết giúp em với, ngoài con này ra còn con nào tương tự không ạ?miễn là passthrough dts ra receiver là được ạ.

arctung

em không biết chỉnh paasthought ở đâu nhỉ

onggia

Well-Known Member

Ở phần mềm xem phim bác ơi.

Mình đang dùng card sound onkyo SE200 PCI LTD 7.1 có cổng opical nó passthrough DTS và Dolby ngon lành cành đào

Bạn ơi cho hỏi sao mình cắm Logitech Z680 vào cổng optical out của Onkyo SE200 PCI LTD thì chỉ nghe rè rè không nghe được gì cả. Mình muốn vừa nghe RCA ra amply và optical ra Z680 cùng lúc có được không?

havefun

Mình đang dùng card sound onkyo SE200 PCI LTD 7.1 có cổng opical nó passthrough DTS và Dolby ngon lành cành đào

Bác dùng con sound này phí thiệt đó ! Con sound này là nỗi thèm thuồng của em hồi xưa khi dùng amply thường nghe nhạc từ PC, nhưng nay đã có receiver đảm nhiệm rồi nên chỉ cần cái main tương đối như P45 là có thể pass qua RCV xử lý rồi !

Bên trên