Kết nối laptop với Panasonic 37Lz80V thế nào?

secam

Chào các bác, em là newbie mong các bác giúp đỡ!
Hiện em kết nối laptop HP DV2706TU với pana 37Lz80V bằng cáp VGA qua cổng PC trên TV nhưng laptop nhận được ra monitor con TV vẫn đen xì. Em đã thử chỉnh phân giải trên laptop 1920x1080 60hz vẫn không được. Cấu hình laptop:Intel Core 2 Duo T5450(1.66GHz, 2MB L2 cache, 667MHz FSB), 1GB DDR2 667MHz, 120GB SATA HDD, XP SP2, Mobile Intel 945GM Express Chipset Family. Em đã test phim 1080p+720p chạy bằng wmp classic rất ngon
Các bác xem có vấn đề gì giúp em với! Em hỏi 1 câu hơi ngu tý: khi kết nối thế này mình làm giống nối với Projector phải ko nhỉ (ấn Fn+F4, chỉnh setting trong Display Properties : tích vào Extend my window destop onto this monitor)
Cám ơn các bác nhiều!!

secam

Ðề: Kết nối laptop với Panasonic 37Lz80V thế nào?

Hic hic, em bị hắt hủi :((

datnscc

@secam:
Với em pana 37LZ80v này thì bác chỉ có thể để laptop ở độ phân giải cao nhất là 1280 X 1024.
Nếu để cao hơn -----> LCD của bác đen ngòm à
Tôi cũng dùng LCD y chang của bác... Hic
Bác đọc kỹ sách hướng dẫn sử dụng đi kèm LCD nha
Chúc bác toại nguyện
CHƯA ĐƯỢC THANKS CÁI NÀO ĐÂU NHA

secam

Cám ơn bác , để tối em làm thử

tritoan65

Muốn thưởng thức Full HD với LCD này thì Bác phải dùng cổng HDMI của nó! Cổng Dsub thì quên ngay nó đi Bác ạ! Dùng với Laptop bị hạn chế bởi Card VGA và Driver có cho mình chỉnh theo ý muốn không! Tôi cũng có LCD này và không không phàn nàn gì về chất lượng hình ảnh,việc kết nối có rắc rối nhưng cũng phải tạm hài lòng!

lamkiet

Tôi cũng dùng LCD Panasonic 37Lz80V với máy tính, nên cũng có chút kinh nghiệm. Với cổng DSUB thì độ phân giải của TV bị hạn chế ở mức 1280 X 1024. Để có thể đạt được độ phân giải 1920x1080 thì phải dùng cổng HDMI. Nếu ngõ ra của computer bạn chỉ có cổng DVI thì bạn có thể dùng đầu chuyển đổi DVI-HDMI hoặc dùng thẳng cáp DVI-HDMI. Kết nối bằng cổng HDMI bạn có thể chỉnh độ phân giải TV thoải mái từ 1920-1080 -> xuống. Chúc bạn thành công!

secam

Baó cáo các bác, em đã chạy ngon, Thanks all !!!

datnscc

Bác chạy ngon ở độ phân giải nào hả bác secam?

Bên trên