Ket noi pc voi LCD

Haihard

Member
Ðề: Ket noi pc voi LCD

Cám ơn Frog,mình đã vào được Bios nhưng để chỉnh VGA thì không biết mục nào? nhờ bạn hướng dẩn nha (còn chỉnh được EXtended là xem bên VOZ hướng dẩn)

Mình hay cắm màn hình Ex để hát KaraOke nên cũng hiểu đôi chút về vấn đề này. Đơn giản là bạn bật màn hình Tivi lên trước rồi bật máy tính lên sau. Nhớ để màn hình nhận đúng chuẩn đấy nhé.
1. Nếu màn hình cũng lên tín hiệu màn hình như máy tính thì coi như kết nối đã ổn. Chuyển sang bước thứ 3.
2. Nếu màn hình không lên như màn máy tính thì bạn nên thay dây kết nối.
3. Khi máy chạy vào trong Windown bạn sẽ thấy màn hình Tivi tối đen hoặc có hình. Nếu màn hình tối đen chuyển sang bước 5.
4. Nếu màn hình Tivi bật sáng và có hình nền Windown bạn chuyển sang bước thứ 6.
5. Chuột phải vào desktop chọn Properties - Setting. Nếu kết nối chuẩn bạn sẽ thấy ở đây hiện thêm một màn hình nhỏ nữa được đánh số 2. Chuột phải vào nó và chọn Attached. Màn hình Tivi sẽ sáng lên.
6. Đây là bước chúng ta sẽ chọn chế độ hiển thị của màn hình Ex cuh thể là để xem phim hoặc hát KaraOke như mình vẫn thường Setup cho các phòng hát. Đến giai đoạn này phụ thuộc vào trình điều khiển CardVGA của bạn. Mỗi một loại Card có trình điều khiển riêng nhưng đa có đều có 3 mục đích để Setup màn hình Ex.
6.1. Màn hình chạy song song (Clone). Ở chế độ này màn hình máy tính và màn hình Tivi giống hệt nhau.
6.2. Màn hình chạy kiểu đa ứng dụng (Multi). Màn hình máy tính vẫn chạy Desktop còn màn hình tivi sẽ xử lý các ứng dụng linh tinh mà mình muốn làm việc riêng không chiếm dụng màn hình bên này.
6.3. Màn hình chạy Home - Thearter: Đây chính là kiểu màn hình chạy mà em ưa thích nhất. Ứng dụng Media được tự động tách sang phần màn hình thứ 2 và chiếm Full khung màn hình. Như thế này có thể dùng PC chỉnh sửa mọi cái mà mọi người vẫn có thể xem phim vô tư mà không biết gì.

* Để vào phần tinh chỉnh này bạn cần bấm nút Advance ngay phần Setting để lần mò. Tối về mình sẽ port tiếp phần tinh chỉnh cho card NVidia để anh em tham khảo.
Trên đây là kinh nghiệm thực tiễn của mình. Bạn nào có cách hay hơn thì port lên anh em học hỏi kinh nghiệm nhé.
- Lưu ý nếu vẫn không được nên gửi đến trung tâm bảo hành bởi vì có thể hỏng cổng giao tiếp.
- Mình thường dùng kết nối HDMI để có được hình ảnh mịn màng và tươi tắn hơn dùng Dsub

trphong

Mình có thể nối cả dây Dsub và HDMI từ máy vào LCD được không?
Mình tính xem window bằng dây Dsub, xem phim bằng dây HDMI, không biết như vậy có được không!

game_matter

Mình có thể nối cả dây Dsub và HDMI từ máy vào LCD được không?
Mình tính xem window bằng dây Dsub, xem phim bằng dây HDMI, không biết như vậy có được không!

Trò này em cũng chưa thử lần nào, chắc là được, như Dual View vậy chứ gì :))

Bên trên