Khẩn cấp! Các bác tư vân giúp em máy chiếu HD 3D+màn chiếu tầm 30tr với

ongtrumkon89

Well-Known Member
Em tính mua tivi 55' nhưng nghĩ lại chắc chơi máy chiếu sướng hơn.... :D
Kinh phí của em là 30tr,theo các bác em nên sắm máy chiếu+màn chiếu nào ngon bổ rẻ trong tầm tiền :D

+Phòng em chiều rộng là 2m6,chiều cao 3m5 thì nên mua màn chiếu bao nhiêu inch là vừa :D
+Em chỉ xem phim từ 6h và phòng em khá tối,tường sơn màu hồng cánh sen nhạt,xin nhờ các bác tư vấn loại màn chiếu nào phù hợp ạ
Rất mong các bác chỉ giáo :D

Chỉnh sửa lần cuối:

thanhyk

Well-Known Member
Ðề: Khẩn cấp! Các bác tư vân giúp em máy chiếu HD 3D+màn chiếu tầm 30tr với

Cũng hơi thắc mắc là nên mua máy chiếu 22 triệu + màn 8 triệu hay máy chiếu 29 triệu + sơn tường 1 triệu. Cách nào cho hình ảnh tốt hơn.

có em Viewsonic 6345 còn bảo hành chính hãng 6 tháng. Gía ra đi em nó là 8tr5 Bác nào cần thì hú mem tiếng nha

tboy_276

e ko biết là màn 8tr nó đẹp tới mức nào , nhưng e xem máy em + tường thì hình ảnh đạt 9/10 so với con tivi nhà e , nhưng cảm giác xine hơn rất nhiều ^^

Bác Mandy này em thấy nghe ngóng nhiều ở các thớt màn chiếu lắm rồi mà vãn chưa quất em nào hả bác? ;));))

nếu e là bác chủ thì chơi con vivitek 1188! chiếu tạm lên tường! Góp tiền mua màn chiếu sau! Màn còn phụ thuộc vào kiểm soát ánh sáng phòng bác! Tường 2m6 rộng thì bác đủ được con 110inc

thanhyk

Well-Known Member

nếu e là bác chủ thì chơi con vivitek 1188! chiếu tạm lên tường! Góp tiền mua màn chiếu sau! Màn còn phụ thuộc vào kiểm soát ánh sáng phòng bác! Tường 2m6 rộng thì bác đủ được con 110inc

Nếu góp tiền mua màn chiếu thì lại tốn 2 lần: lần sơn tường, lần mua màn chiếu. Thế nên em mới hỏi có 30 chai thì so sánh chất lượng hình ảnh thể hiện ntn khi so sánh: sơn tường + máy chiếu tốt = màn chiếu tốt + máy chiếu khá.

Vando

Well-Known Member

Đẹp hay xấu còn do khoảng cách nhìn và khả năng của mắt nữa.
Bác chủ không nói khoảng cách từ chỗ ngồi đến máy nên khó tư vấn chính xác.

namhaitm

Member

Bác mandy190504 cho em xin cái số đt của thợ làm màn chiếu tường của bác đi! :d

namhaitm

Member

Em định làm phòng xem phim, nếu tường mà ok thì khỏi mua màn

quangtuong

Banned

Em định làm phòng xem phim, nếu tường mà ok thì khỏi mua màn
bác đừng làm tường . rất khó mịn và phẳng . bác cứ ra tiệm xây dựng mua tấm MÊ KA .kích thước bằng cái màn rồi về dùng sơn phun , sơn vừa đẹp , mịn , vừa tốn ít sơn .đừng dùng cọ quét nhé .

davidhand

Moderator

Các bác cứ loay hoay tự làm màn là sẽ mệt đấy, ngoài yếu tố thẩm mỹ về ngoại hình thì nếu đam mê hình ảnh của máy chiếu e đảm bảo là sẽ phải thay màn thôi. Vụ này e cũng đã từng trải qua từ khi bắt đầu chơi máy chiếu: màn tường -> Màn văn phòng-> Màn bạc gain cao -> Màn bạc gain thấp -> Bạc grey -> Trắng xà cừ -> High contrast -> White Max. Vấn đề đổi hay ko đổi màn chiếu nó nằm ở chỗ các bác "bằng lòng với thực tại" or "muốn hình đẹp hơn". Nói chung cái màn chiếu e thấy nó quan trọng chẳng kém gì cái máy chiếu đâu ạ. E cũng đã từng DIY màn chiếu với nhiều AE hội HDVT rồi nhưng cuối cùng thì vẫn cứ phải bỏ đi rồi mua nguyên con về xài! :)

quangtuong

Banned

e cũng nghĩ vậy , nên đợi dời phòng xong chắc cũng làm 1 con whitemax 120" , chiều ngang chắc khoảng 3m phải k bác Khôi , tiện hỏi bác là giờ mua màn White max ở đâu ạ ?
bác ghé anh phúc cafe 3d nhé .

davidhand

Moderator

e cũng nghĩ vậy , nên đợi dời phòng xong chắc cũng làm 1 con whitemax 120" , chiều ngang chắc khoảng 3m phải k bác Khôi , tiện hỏi bác là giờ mua màn White max ở đâu ạ ?
Chiếu ngang 3m thì có thể chơi màn 130" fix frame bác ạ. Màn White Max là sản phẩm của bác Phúc 3D bác ạ.

danghiep

Member

Mình cũng vừa lấy của Bác Phúc màn điện White Max, phải nói là rất tuyệt.

man_men

Member

Bác cho em hỏi loại màn chiếu này sao mắc thế ạ ?

tyfnmax

Active Member

Các bác cứ cầu kỳ. Mua ít giấy giáp đánh mịn ( không cần phải mịn phẳng như mica đâu) mua sơn về mà lăn. Mình cả đời chả động đến sơn trát mà Xem video hướng dẫn lăn sơn trên Youtube lăn 1 nước đã xem đã ngon rồi. Mấy hôm nữa lăn tiếp nước 2.
Máy văn phòng Optoma w316 với phòng hở sáng thấy trang nước ngoài dùng Dulux gray steen 2. Ra hàng không có nó pha Sơn Dulux theo màu xám của Nippon mã G36 thì phải (mình chỉ lấy 1 lít nên phải pha vì loại nguyên hộp 1 lít là sơn bóng)=> sơn xong gần ra cái màu xám của vải màn chiếu Car gì đó đóng hết cửa quá đẹp. Mấy triệu màn để đập vào cái máy chiếu còn hơn sau này có điều kiện sắm sau.
Thiệt hại: 1 lít sơn:180.000 đ ( thừa lăn 2 nước); Lăn sơn, chổi sơn góc, giấy giáp 50000 đ.
Nếu định xem 3d thì google có sơn màn bạc cho 3D đấy.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên