[Khẩn cấp]: Đã xuất hiện hàng giả (nhái) của TViX M-7000A trên thị trường Việt Nam

hoangtuan_neu

Active Member
Xin thông báo với toàn thể bà con anh chị em cô bác trong HDVN được biết là hiện nay trên thị trường Việt Nam (cả Bắc Trung Nam) đã bắt đầu xuất hiện hàng giả (nhái) của TViX HD M-7000A.

Dấu hiệu nhận biết ban đầu dễ nhất để phân biệt hàng chính hãng và hàng giả như sau:

+ Số Seri number in ở vỏ hộp và dưới đáy thiết bị TViX M-7000A của hàng giả chung nhau cùng 1 số (Hàng chính hãng thì mỗi 1 sản phẩm TViX M-7000A có 1 số seri riêng và khác nhau). Có thể sau này hàng giả nó cũng sẽ in nhiều số khác nhau nhưng trước mắt hiện nay trên thị trường VN đang có hàng giả chung 1 số seri là : 14064L0803000155 (Số Seri này hàng fake lấy seri của 1 máy phân phối cho thị trường Hàn Quốc, chứ số Seri này hãng ko cấp cho bất cứ máy nào ở thị trường Trung Quốc, Thái Lan hay các nước khác nhé)

+ Điều khiển TViX của hàng nhái thì các phím dạ quang ban đêm rất yếu, nhìn điều khiển trông rất dại dại, 1 số phím chú thích trên điều khiển in sai lỗi chính tả (ở hàng thật không có điều này, dạ quang rất sáng, điều khiển nhìn rất sắc nét)

Một số nhận biết phụ khác để phân biệt hàng thật giả.

+ Khi dùng ngón tay bấm vào chân đế cao su bên dưới của TViX M-7000A giả thì nó sẽ bị biến dạng và đàn hồi chậm (Hàng thật khi dùng ngón tay bấm vào chân đế cao su đó thì nó sẽ đàn hồi trở về nguyên dạng như ban đầu ngay), đặc điểm này có thể sau này TViX giả có thể khắc phục nên cũng chưa thể biết đc. Nhưng bà con cứ theo dõi topic này, em sẽ cập nhật liên tục.

Hàng giả

Hàng thật

+ Khi mở lắp dưới đáy TViX ra nhìn vào bên trong thì ta sẽ thấy, ở hàng giả sẽ có 2 con ốc được bắt vào bo mạch, ở hàng thật thì không có 2 con ốc này

Hàng giả

Hàng thật

Phía mặt sau với các cổng kết nối của hàng chính hãng và fake

Trên đây là 1 số dấu hiệu nhận biết cơ bản, để chắc chắn không mua phải hàng giả, thì các bác nên xem qua hàng thật trước để có thể nhận biết, hoặc mua của những nơi bán hàng uy tín. Tránh mua ở những nơi biểu hiện kinh doanh không lành mạnh, lợi dụng thương hiệu có uy tín này để bán các sản phẩm là hàng nhái, hàng giả.

Tin mới nhận:

+ Theo như thông báo của hãng DVICO (TViX) thì sản phẩm giả này không hoàn toàn tương thích và không upgarde firmware mới trong tương lai: sẽ có firmware mới gọi là Universal Jukebox: chơi được nguyên đĩa Bluray.
Và cũng sẽ khóa toàn bộ tiếng Hàn vào hàng fake nếu up lên firmware mới. Sẽ không bao giờ chuyển được sang ngôn ngữ khác

+ Theo như thông báo của hãng DVICO (TViX) thì Số Seri number này (14064L0803000155) hàng fake lấy 1 số của sản phẩm do 1 nhà phân phối cho thị trường của Hàn Quốc, chứ không phải ở Trung Quốc, Thái Lan hay bất cứ nước láng giềng nào khác

+ Để rộng đường dư luận cho các bác đang quan tâm TViX thì DVICO cũng đã có thư trả lời về vấn đề này như sau (Ảnh minh họa) <:p

Tiếp tục cập nhật....

P/S: Nếu bác nào có ý định sắm 1 em TViX thì chú ý theo dõi Topic này để cập nhật những dấu hiệu nhận biết hàng thật và hàng giả nhé !

Chỉnh sửa lần cuối:

vantai71

Ðề: [Khẩn cấp]: Đã xuất hiện hàng giả (nhái) của TViX M-7000A trên thị trường Việt Nam

Như vậy những ai muốn mua M-7000A phải thật cẩn thận và tìm những công ty uy tín mà mua nhé, có thể gía cả chỉ chênh lệch chút ít mà bù lại là yên tâm sử dụng .

dino

Active Member
Ðề: [Khẩn cấp]: Đã xuất hiện hàng giả (nhái) của TViX M-7000A trên thị trường Việt Nam

:)) pác Tuấn nhà mình mới spam lúc sáng mà giờ đã lên thớt nhé, sẽ nhớ kỹ vài chi tiết cơ bản để tránh bị mìn :x thơm em tuấn iu phát

tieuthieugia

Well-Known Member

hic, để tối nay xem lại cái TViX cùa mình........

hieuchien

Active Member

Về coi lại hàng nhà mình xem giả hay thật nhì :( :( :(

GENERALS

Ban Quản Trị

Anh Tuấn đã thử check hàng giả đó chưa, chất lựong nó play HD thế nào ???

dino

Active Member

play thì miễn bàn rồi, duy nhất là ko thể up lên fw mới được ... Tuấn em iu cho vài phát review về tính năng của em fake nào, nó mà ngon thì mua fake ko mua hàng Tuấn nữa đâu hí hí (đùa tí đừng giận =)))

hoangtuan_neu

Active Member

Anh Tuấn đã thử check hàng giả đó chưa, chất lựong nó play HD thế nào ???
Mới Play tạm thử vài phim thấy cũng ok, không biết xem lâu thì thế nào. Không biết độ bền nữa ra sao.

sieucan

Active Member

Hàng giả nhiều ốc hơn hàng thật =))
Ngoài ra có khác biệt về cân nặng và số đo 3 vòng không vậy Tuấn?

hoangtuan_neu

Active Member

Hàng giả nhiều ốc hơn hàng thật =))
Ngoài ra có khác biệt về cân nặng và số đo 3 vòng không vậy Tuấn?

Số đo 3 vòng của 2 em là như nhau bác ạ. Còn về cân nặng thì có khác biệt tí xíu là em giả nặng hơn em thật vài gram.
Như hôm check trên cùng 1 cân thì em giả là : 1.15kg, còn em thật là: 1.22kg

=> em thật nặng hơn em giả 0.07 kg

Chỉnh sửa lần cuối:

manhthang

Huyền Thoại

Hàng fake đạt nhiều chứng chỉ hơn hàng thật :eek:

dino

Active Member

vậy là em giả ngon hơn em thật rồi :( đồ nhiều hơn nên nặng hơn :D

manhthang

Huyền Thoại

Nặng hơn này, nhiều chứng chỉ hơn này. Đúng là fake ngon hơn hàng thật rồi :D

hoangtuan_neu

Active Member

vậy là em giả ngon hơn em thật rồi :( đồ nhiều hơn nên nặng hơn :D

Sò rí, em thật nặng hơn nhác bác Đin nô. Thật giả cứ lẫn lộn lỗn lận :D

digikni

Well-Known Member

rổ rá hàng fake thế nào bác ơi! Có khi bác phải nhập hàng fake về phục vụ anh em ít tiền mà khoái HD quá. ^_^ just kidding

hoangtuan_neu

Active Member

Bonus thêm hình ảnh mặt sau của 2 em nó

trungkaka

Thông tin này đáng giá ghê, em đang chuẩn bị mua con 7010A không biết thật giả thế nào, xem thông tin này thấy lăn tăn quá mấy prô. Mà sao khi check ở trang chủ của TViX không thất modem này nhỉ. Mong các pac chỉ giùm

hungcvp

PVR 7010 thị trường nội địa nên bác phải vào trang tiếng Hàn mới có. Link đây

trungkaka

Đã có pro nào thông tin thêm về 7010 chưa nhỉ, vẫn thấy lăn tăn quá

Bên trên