Khi nào nhà mình có TV 3D hả pố?

symphony

Well-Known Member
attachment.php

Hình ảnh chỉ mang tính chất minh họa.

- Khi nào nhà mình có TV 3D hả pố?

- Pố có phải là TV 3D đâu mà biết!

Và cũng giống như "ông pố" đáng yêu ở trên, thông tin sốc là tớ chẳng biết chúng ta nên mua một chiếc TV 3D vào thời điểm nào cả :D, tuy nhiên các bạn đừng quá thất vọng, bởi tớ có một số thông tin đến từ các trang công nghệ có lẽ là rất cần thiết và thú vị, xin được mạn phép... chém gió một cách nhanh chóng như sau:

Vào ngày Thứ sáu tối (Black Friday) và Thứ hai điện tử (Cyber Monday) tại Mỹ, HDTV là một trong những mặt hàng công nghệ được săn đón nhất, trong đó phần lớn người mua đều quan tâm đến 3D.

Điều này có nghĩa là chiếc TV 3D sẽ không được săn đón vào ngày thường ư? Không, những chiếc HDTV 3D luôn là thứ được những đứa trẻ to đầu và nhỏ đầu háo hức ở mọi thời điểm. Bởi như thông tin được đăng tải trên trang DisplaySearch thì để đáp ứng nhu cầu, mặt hàng đáng mơ ước này sắp tới sẽ có một cuộc hành quân lớn chưa từng có vào thị trường.

Báo cáo của DisplaySearch cho biết, hơn 6,6 triệu chiếc TV LCD 3D đã được vận chuyển vào quý thứ ba trong năm 2011, tăng 27% so với quý trước đó. Con số này hứa hẹn sẽ tiếp tục bùng nổ vào quý thứ tư sắp tới và hãng nghiên cứu thị trường này cũng dự đoán thêm rằng, sẽ có tổng cộng khoảng 21,5 triệu TV 3D được phát hành vào năm 2011.

Tất nhiên, những con số này đã minh chứng một điều, công nghệ 3D ngày càng được yêu thích và đi theo đó là mức giá ngày càng giảm, thậm chí là giảm mạnh.

"Nguồn cung của ngành công nghiệp LCD TFT đã tăng lên quá mức trong sáu quý liên tiếp và ảnh hưởng trực tiếp đến mức giá của panel 3D", ngài David Hsieh, phó chủ tịch thị trường Trung Quốc của NPD DisplaySearch cho biết. "Trong khi còn tồn tại nhiều câu hỏi cho việc thiếu thốn nội dung lẫn dịch vụ cho công nghệ 3D, cũng như nhu cầu của người dùng cuối thì thị trường panel TV LCD 3D vẫn đang được thúc đẩy mạnh mẽ nhờ mức giá ngày càng thấp, và đặc biệt là sự xuất hiện những công nghệ mới, hiệu quả hơn".

Một thông tin cũng "hứng" không kém đến từ Big Picture Big Sound, đó là khoảng cách giá giữa 3D và không 3D đã chạm đến mức 10 USD. Xin được trích dẫn nguồn tin này như sau:

Khi các model TV 3D xuất hiện, đã có một khoảng cách lớn giữa chúng và TV 2D. Thế nhưng khoảng cách bây giờ đã được thu hẹp.

- Bao nhiêu? Đừng "lói" là 10 USD nhé!

- Ồ! Đoán hay nhỉ.

Nếu bạn nhìn vào mức giá của model Panasonic S30 42-inch 2D 1080p plasma (model TC-P42S30), thì con số là 699.95 USD. Còn TC-P42ST30 (3D nhé!) thì mức giá vào khoảng 1099,95. Quái! Đâu phải cách nhau 10 USD đâu? Học lại lớp 1 đi thôi.

Tuy nhiên, hãy nhìn vào thực tế và nếu mua một trong hai "anh chàng" này vào ngày Black Friday thì bạn sẽ phát hiện được một điều thú vị:

attachment.php

Liệu đây có phải chỉ là sự tăng giá bất thường vào một ngày đặc biệt?

Có thể có, mà cũng có thể là không. Dù sao đi nữa thì điềm báo cho sự phổ biến 3D đã trở nên rõ ràng hơn bao giờ hết, cố gắng chờ đợi cơ hội một chút thôi và bạn sẽ sở hữu được một món đồ thời thượng với mức giá hợp lý.

Mức giá của 3D đang đi xuống và vấn đề hiện nay là nội dung để thưởng thức. Liệu sự nghèo nàn của nội dung có ảnh hưởng tới tâm lý người tiêu dùng hay không?

Theo CNET, chắc chắn rằng một số người mua 3D nhằm được thưởng thức những trải nghiệm ba chiều tuyệt diệu. Tuy nhiên, dựa trên những nghiên cứu đã thực hiện trong năm vừa rồi, dường như có rất ít người tiêu dùng thực sự sở hữu 3D để thưởng thức ngay trong phòng khách của mình. Điều đó có nghĩa là chúng ta mua TV 3D không phải để thưởng thức 3D một cách thường xuyên, liệu đó có phải là vì tính năng?

Cuối cùng xin được quay lại với DisplaySearch, hãng nghiên cứu thị trường này đã dự đoán rằng, sự tăng trưởng của ngành công nghiệp chế tạo TV 3D sẽ thúc đẩy việc trang bị nhiều nội dung 3D hơn nữa. Ngoài ra, các nhà sản xuất cũng đang hy vọng các giải pháp giá rẻ mới sẽ giúp 3D chiếm khoảng 20% thị phần của TV LCD trong khoảng thời gian này vào năm tới.

- Khi nào nhà mình có TV 3D hả Pố?

- Khi nào mẹ chịu chơi thì may ra có con ạ
:D

Chỉnh sửa lần cuối:

caiyuwei

Well-Known Member
Ðề: Khi nào nhà mình có TV 3D hả pố?

khi nào có fullHD 3D ko kính thì mình mua thôi :D

lemboo

Active Member

chờ có tiền là chơi ngay thôi

sissisdm

Member

Tuy nghèo nhưng vì thằng cu nhà em ham quá nên vợ chồng em lấy tiền làm bộ cửa Nhôm ra để tậu em LW5700. Tất cả là vị bọn nhỏ...ke..ke... Nội dung 3D tuy có ít thật, nhưng thưởng thức nó quả thật là 1 trải nghiệm không thể bỏ qua....

buihung

Administrator

Em đề nghị phải có thêm chú thích " Hình ảnh chỉ mang tính minh họa" chứ nhìn thế kia thì nhiều fan nữ của bác GEN nhẩy lầu thì sao.

symphony

Well-Known Member

Em đề nghị phải có thêm chú thích " Hình ảnh chỉ mang tính minh họa" chứ nhìn thế kia thì nhiều fan nữ của bác GEN nhẩy lầu thì sao.

Để các bệnh viện không rơi vào tình trạng quá tải, em xin ghi nhận ý kiến của bác và cho thợ sửa ngay :D

ducvuong25

Active Member

Khi nào bố trúng số đề con à.

000013

Member

Hy vọng LCD3D sẽ giảm giá nhanh, đang tính đổi con LCD...hy vọng, hy vọng :)

GENERALS

Ban Quản Trị

Đùa chứ em ko đẹp giai mà suốt ngày cứ được giao trọng trách làm Đại sứ thương hiệu của HDVietnam nhẩy....heheheh

MyRom

Active Member

:D:D Nhà mình sẽ có ti vi 3D khi nào bố có nhiều tiền :D:D

sao lại là hả "pố" ?!
Trẻ con nhỏ thế ko dạy nó cách viết, cách đọc đúng sau này sao dạy được, làm lệch lạc hết cả ngôn ngữ của mình, bó tay !

HDGialong

Active Member

Cái chính là thích thôi chứ chờ đợi bao giờ mới có
Công Nghệ luôn thay đổi, đua theo cũng không được
Nhưng bỏ qua thì quả đáng tiếc cho một đời người.

haipvg

Well-Known Member

Tin mừng là mình đã có TV 3d
Tin buồn là các torrent 3d trong hdvnbits.org đều die.

theaminh81

Well-Known Member

mới mua con LG 42 inch led, chắc ít bữa thưởng tết bán bù chơi con 3D quá, 47 icnh của LLG, giá hợp lý

dammechim

Tối về mượn vợ chìa khóa két ra thợ khóa đánh 1 cái:-? kiểu gì mà chả có 3D xem chơi;))

conando

Well-Known Member

bác làm quả hình khói lửa máu me quá, iem khoái thế....

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên