kho nhạc karaoke lên tới 1,7T cho AE HDvietnam . đảm bảo chất lượng tốt nhất

gacon_vn

Active Member
Ðề: kho nhạc karaoke lên tới 1,7T cho AE HDvietnam . đảm bảo chất lượng tốt nhất

Tết nhất mà bác bombop lọ mọ từ BN sang thật là đáng ngại cho bác.
Tiện thể nói chuyện về VOD, e cũng có 1 số nhưng khi hát rất khó chịu vì nó từ nhiều nguồn nên có 2 điều khó tránh khỏi: Âm lượng ko đều nhau (tuy nhiên có thể dùng remote tăng giảm volume), điều thứ 2 là kênh âm thanh lúc Kênh 1 là giọng ca sĩ, lúc kênh 2 là giọng ca sĩ. Chỉ khi vào hát rồi mới biết và phải đổi kênh phát => bị delay vài giây gây khó chịu.
Bác nào có cách swap kênh của 1 số file thông dụng như VOB, MKV... ko nhỉ ? xin tư vấn nhé.
thanks

bombop

Ðề: kho nhạc karaoke lên tới 1,7T cho AE HDvietnam . đảm bảo chất lượng tốt nhất

Quá may cho em, định vác ổ đi copy rồi lại thôi.
Thôi giờ bài nào chưa có thì em hát qua Youtube vậy.

Trưa nay em lại tiếp tục hành trình qua Định Công Thượng cop. Lần này là có phí, xa chút nhưng có lẽ chuẩn vì bác ấy bảo phải cần ổ 3TB, 2TB thì thiếu mất 700GB + sang xem, hát thoải mái thích thì mới copy. Trưa nay đưa ổ, chiều mai lấy.

Em copy xong thì về quê ăn Tết luôn. Em ở TP Bắc Ninh (làm ở 57 Láng Hạ) ai cần em sẽ share nhiệt tình (với điều kiện là nguồn hôm nay copy là ngon chứ ko mất mặt với các bác :D)

bombop

Tết nhất mà bác bombop lọ mọ từ BN sang thật là đáng ngại cho bác.
Tiện thể nói chuyện về VOD, e cũng có 1 số nhưng khi hát rất khó chịu vì nó từ nhiều nguồn nên có 2 điều khó tránh khỏi: Âm lượng ko đều nhau (tuy nhiên có thể dùng remote tăng giảm volume), điều thứ 2 là kênh âm thanh lúc Kênh 1 là giọng ca sĩ, lúc kênh 2 là giọng ca sĩ. Chỉ khi vào hát rồi mới biết và phải đổi kênh phát => bị delay vài giây gây khó chịu.
Bác nào có cách swap kênh của 1 số file thông dụng như VOB, MKV... ko nhỉ ? xin tư vấn nhé.
thanks

Bác đang dùng phần mềm nào để hát thế? Em đang dùng walaoke pro do bác hayhay hướng dẫn.
Em cũng chưa thử trong việc lưu tắt tiếng + gain âm lượng các bài = nhau. Nhưng trong hướng dẫn của bác ấy có đủ hết bác à. Link đây : http://www.hdvietnam.com/diendan/19.../513857-huong-dan-su-dung-walakv-walaoke.html

gacon_vn

Active Member

Trưa nay em lại tiếp tục hành trình qua Định Công Thượng cop. Lần này là có phí, xa chút nhưng có lẽ chuẩn vì bác ấy bảo phải cần ổ 3TB, 2TB thì thiếu mất 700GB + sang xem, hát thoải mái thích thì mới copy. Trưa nay đưa ổ, chiều mai lấy.

Em copy xong thì về quê ăn Tết luôn. Em ở TP Bắc Ninh (làm ở 57 Láng Hạ) ai cần em sẽ share nhiệt tình (với điều kiện là nguồn hôm nay copy là ngon chứ ko mất mặt với các bác :D)
Hay đấy, có gì giao lưu với bác. E cũng có tý nhưng toàn nhạc vàng mỗi bài khoảng 250MB-450MB :D, hiện đang e sử dụng Kiwi Mele để hát nên việc can thiệp vào không đc thoải mái như PC chỉ có tính năng chọn bài theo số, next và chuyển kênh left/right khi hát thôi.

truongsoncb

Member

Bác bombop ở Bắc Nình à, vậy tốt quá rồi mình ở TP.Bắc Giang hy vọng lần này được copy của Bác. Mình cũng có dữ liệu 7000 bài dữ liệu chuẩn toàn hơn 200m/bài nhưng hầu hết nhạc vàng, nhạc hải ngoại (trước được share bên VNAV.vn)..và cũng đã share cho 1 số Bác trên Diễn đàn bên VNAV.VN nếu Bác có nhu cầu mình cầm HDD đó sang rồi giao lưu luôn.

gacon_vn

Active Member

Bác bombop ở Bắc Nình à, vậy tốt quá rồi mình ở TP.Bắc Giang hy vọng lần này được copy của Bác. Mình cũng có dữ liệu 7000 bài dữ liệu chuẩn toàn hơn 200m/bài nhưng hầu hết nhạc vàng, nhạc hải ngoại (trước được share bên VNAV.vn)..và cũng đã share cho 1 số Bác trên Diễn đàn bên VNAV.VN nếu Bác có nhu cầu mình cầm HDD đó sang rồi giao lưu luôn.
Haha, có khi cùng 1 nguồn rồi :D, nguồn của mình chép của 1 bác là Việt kiều mỹ ở trong Sài Gòn, cũng share khá nhiều nhưng hiện tại bị xóa đi cũng kha khá.

bombop

Để trưa em sang xem list nhạc của bác kia thế nào. Nếu ok thì cuối tuần ae share lấy cái chơi tết.

Hôm qua inbox bác full nên em ko reply được. Số em : 0974996796

truongsoncb

Member

Haha, có khi cùng 1 nguồn rồi :D, nguồn của mình chép của 1 bác là Việt kiều mỹ ở trong Sài Gòn, cũng share khá nhiều nhưng hiện tại bị xóa đi cũng kha khá.
Cái này là đúng nguồn của mình rồi, share từ SG ra Hải Phòng..rồi quay về mình

bombop

Em vừa mang qua bên 12 Thái Hà gửi ổ đó. Chiều tối qua lấy. Mất 300k nhưng chắc là được việc. Vội vàng nên em cũng chưa check được list nhạc. Xem qua dung lượng thì chỉ thấy khoảng 850 GB nhạc VOB, MKV. Còn thừa ổ nên em bảo họ copy nốt 800GB nhạc VCD nữa có gì về lọc sau.
Mai e về ăn Tết rồi, bác truongsoncb có cóp thì mang ổ xuống TP Bắc Ninh em cop cho nhé.
Các bác khác ai muốn cop thì chắc phải để ra tết. E hứa sẽ share nhiệt tình khỏi phải tiền điện ,cafe gì hết nhé.

truongsoncb

Member

Cám ơn Bác nhiều!

amthanhviet

cac bac thong cam cuoi nam em ban qua nen mot so bac call nhung em ko giup duoc, ra tet ranh roi bac nao can oi em nhe

forever_rock

Active Member

Em vừa mang qua bên 12 Thái Hà gửi ổ đó. Chiều tối qua lấy. Mất 300k nhưng chắc là được việc. Vội vàng nên em cũng chưa check được list nhạc. Xem qua dung lượng thì chỉ thấy khoảng 850 GB nhạc VOB, MKV. Còn thừa ổ nên em bảo họ copy nốt 800GB nhạc VCD nữa có gì về lọc sau.
Mai e về ăn Tết rồi, bác truongsoncb có cóp thì mang ổ xuống TP Bắc Ninh em cop cho nhé.
Các bác khác ai muốn cop thì chắc phải để ra tết. E hứa sẽ share nhiệt tình khỏi phải tiền điện ,cafe gì hết nhé.
quả này giao lưu mạnh rồi bác ơi, e có nguồn vinakara nhưng nh baì chưa đổi tên nên ngại quá, hôm nào vứt ổ qua bác cop cái bộ mới, nhân tiện bác xem lấy đc bài gì của e thì lấy

xuanbac2

Trước hết em xin cám ơn bác chủ thớt (quên vẫn chưa biết tên bác) vì "tinh thần" chia sẻ cho ae HDVN. Gặp bác em cũng thấy vui vì thấy bác nhiệt tình và cũng dễ tính.

Em vừa mang ổ cứng về tới nhà (sau 4 hôm gửi ổ lại chỗ bác), háo hức mở ra coi 1.7TB nhạc nó ra sao. Dù lúc chiều bác có nói trước là chỉ cop cho em nhạc việt thôi em cũng thấy khoái rồi. Em cứ nghĩ ừ thì nhạc việt không chắc cũng phải được 1 TB. Thật tiếc là khi em mở thư mục ra, count số file thì thấy >2000 mà dung lượng có 150 GB. Hơi hốt, tiếp tục xem thì thấy toàn đúng là hơn có 2005 file video nhưng tất cả đa số là định dạng .mpg, bonus thêm vài chục bài .avi. Quá buồn.

Kết quả là các file .mpg không mở được, .avi mở lên thì hix hix chắc giờ chỉ có phim của Châu Tinh Trì đời 90 mới sánh đôi được. Nói thật với bác là sáng nay em phi từ Bắc Ninh sang chỉ để lấy cái ổ cứng sau 4 ngày mòn mỏi. Gặp bác thấy bác có vẻ share rất nhiệt tình nên em cũng khoái. Em cũng chẳng nghĩ là sẽ xin free. Không mua được đồ của bác thì em cũng xin gửi bác chút tiền điện. Bởi vì em lười không muốn ra HK cop, vì nghĩ chỗ bác gần cty em nên tiện, vì lần nào gọi bác cũng đều trả lời rất ổn... vậy mà giờ thì em có cảm giác khác hoàn toàn bác ạ. Em còn đang định share cho ae khác nữa chứ.

Thôi thì bác và em đều mất thời gian vô ích rồi. Em chỉ mong lần sau bác có "share" thì nói rõ ràng cho ae khỏi nhầm lẫn và cũng khỏi mất thời gian của đôi bên. Cám ơn bác.

Bó tay cũng đang muốn copy . :-??

binbin93

Member

lúc trước em cop của bác Hungkaraoke (có tính phí), nói chung chất lượng rất tốt.
em nghĩ, nếu các bác thích KOK HD thì nên đến cop các bác dịch vụ sẽ có chất lượng tốt, tốn vài 3 trăm mà hát cả đời.

minhaudio

Member

Em thi thich bai nao cop bai ay, dan dan cung nhieu!;))

Bên trên