Khổ thân em rùi các anh oy....

hellomoto

Active Member
Ðề: Khổ thân em rùi các anh oy....

sướng rồi nhá, chúc mừng bác, nhìn phê vãi hu hu , đã gầy rồi mà em nhịn ăn như bác nữa chắc chết.
tối thứ 7 chắc em với bác lại phải sờ chít lai nữa hả bác =))

tieuthieugia

Well-Known Member

Đợi mãi chưa thấy hàng Bác TTG nhỉ :>
có show rùi đó chứ..bác tìm bài của em đi ạh
L này pro quá nhẫy =P~ dùng chụp gì vậy Bác DUONGBB
chụp Lông ạh =))
Vậy là bác sưu tầm đc những ống gi rồi? 17-40 f/4L + fix 100 macro à? đó cũng là 2 con e thích nhất, nhưng phải đến cuối năm mới sắm đc. hix
cuối năm nó lên giá..làm ngay di bác..
em sẽ làm 100mm 2.8 trong tuần này..mai mốt mua con kia sau....:D

giá như em ở gần Q7 đi phơi đêm với các bác nhỉ

@duongbaba: chúc mừng anh nhé...

phongnhi

E cũng muốn mua lắm, nhưng đầu tháng 12 e đi học 1 khóa cơ bản về NA, lúc đoc mới quyết định nên mua ko và mua gì bác ạ.

hellomoto

Active Member

báo động :tình hình là dạo này ae chạy đua vũ trang mạnh quá rồi nhá =))

tieuthieugia

Well-Known Member

E cũng muốn mua lắm, nhưng đầu tháng 12 e đi học 1 khóa cơ bản về NA, lúc đoc mới quyết định nên mua ko và mua gì bác ạ.
học xogn bỏ chút time chỉ lại em với nhé..k có tiền đóng học phí :((
báo động :tình hình là dạo này ae chạy đua vũ trang mạnh quá rồi nhá =))

bác duongbaba làm sốt rùi..sao chưa thấy đại diện Canon đến cảm ơn nhỉ

trunghirano

Nảy lão duong mới điện cho anh nói tuần sau chứng khoán sáng đèn hắn chơi nguyên set 1Ds Mark III này lặn biển Nha Trang chụp cho máu nè:D:D:D:D

^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

hellomoto

Active Member

bộ áo lặn nhìn đã quá !
1Ds bấm một cái nó cứ xoạch xoạch xoạch....như máy khâu đã thiệt 10f/s

hellomoto

Active Member

kiểu này lại sắp có topic thanh lý hi-end hay HD roài

phongnhi

Tớ có 2 con giặc cái mong sau này nó vớ nhằm mấy thằng trưởng VPĐD Canon, Nikon..... tại VN cho ông già tía nó được hưởng xái khekhe>:)>:)>:)>:)

úi giời, bác up ảnh của " 2 cô giặc cái" nhà bác đi, bit đâu ae trên diễn đàn đặt cục gạch ngay ý chứ lỵ B-)

duongbaba

Active Member

Chúc mừng, 500D xử lý noise iso cao cực tốt, bác bắn file RAW + chất lượng của L khi thể hiện chi tiết trong vùng tối thì mấy cái F2.8 hàng for chẳng là gì. bác muốn test thì ra KL mượn con for chụp thiếu sáng 2 khẩu xong vác con L bác mới sắm phang thiếu 2 khẩu y chang 1 chổ 1 nơi, về kéo sáng lên thấy 1 trời 1 vực ngay.

Chưa kể hầu như con L nào cũng nét ngay từ khẩu to nhứt còn mấy con for thì khẩu đầu tiên kể như bỏ đi, nên coi như bằng nhau khỏi lăn tăn vụ night party nhé.

Chơi hàng mới keng hay 2 nd tổng thiệt hại hết nhiêu ^^.

Em cũng đoán nó nét ngay từ khẩu lớn nhất :x, ống 100mm của em cũng phải để F4 khi bắn ban đêm mới an tâm. Mới chụp thử nhưng sao thấy màu nó kỳ kỳ, chắc tại cái kính lọc :D, để lát em thử bắn night party lại xem sao.
Em mua hàng trưng bày của bonnevn giá 720$ code UV :((

Vậy là bác sưu tầm đc những ống gi rồi? 17-40 f/4L + fix 100 macro à? đó cũng là 2 con e thích nhất, nhưng phải đến cuối năm mới sắm đc. hix
Đúng rồi bác, gia tài em giờ còn đúng nhiêu đó. Mục tiêu sắp tới là ống wide fix khẩu khủng để chụp phong cảnh sống động trong điều kiện thiếu sáng (Như bầy chim bay về tổ lúc hoàng hôn chẳng hạn :))) Nói vậy thôi chứ có 2 ống này em luyện tay nghề mệt xỉu rồi.

sướng rồi nhá, chúc mừng bác, nhìn phê vãi hu hu , đã gầy rồi mà em nhịn ăn như bác nữa chắc chết.

Đến hẹn lại lên ta "sờ chít lai" sau khi nhìn thấy chừng chục cái đít chai hé nờ ken =)) 8-X 8-X

duongbaba

Active Member

Nảy lão duong mới điện cho anh nói tuần sau chứng khoán sáng đèn hắn chơi nguyên set 1Ds Mark III này lặn biển Nha Trang chụp cho máu nè:D:D:D:D

Chứng khoán đang xuống thảm hại, em mất gần phân nửa rồi. Kiểu này bữa nào em giận bán hết làm bộ này đấy :-L :-L :-L

giá như em ở gần Q7 đi phơi đêm với các bác nhỉ
@duongbaba: chúc mừng anh nhé...

Bác hello ở Bình Phước mà còn ghé em đều đều. Chán bác quá, T7 này qua em rửa "L" nè.

(Móa, cái hãng Cà Lông này chơi ký hiệu L cho ống kính làm nhiều khi em nghĩ tục kg chịu được =)) =)))

duongbaba

Active Member

Kết quả test đây: 1 bóng đèn neon 40w cách 6m, hình nguyên gốc chưa xào gì cả, chỉ có bật chế độ khử noise. Các bác xem đánh giá giúp em nhé :x

ISO 800

ISO 1600

ISO 3200 8-X 8-X 8-X

hellomoto

Active Member

chụp thế này thì khó nhận biết, anh nên chụp cận cảnh một vật thể nào đó có độ tương phản cao (nhiều màu sắc), sau đó crop lên thì dễ nhìn nhận hơn, chẳng cần wide nhiều đâu, 50fix 1.4 là thoải mái rồi, các hình nổi tiếng hầu như là ống 50 cả đấy

dinhvannam

Rốt cuộc thì em cũng khiêng "L To" về nhà :x

Dấu vợ muốn chết, nhịn tiền vợ phát cho ăn sáng mấy năm trời mới rờ được vào "L" :))

Ôi sướng :x

Nhưng F4 thì em chả hiểu bắn night party kiểu gì đây :(

Chúc mừng bác Dương nhé, sướng quá đi :-h

duongbaba

Active Member

Em dùng 5D + 17-40 F4 này bắn Night party thoải mái . iso1600 chả xi nhê gì. Cái này chụp phong cảnh + street life + nội thất là sướng nhất.

5D thì ok chứ 500D của em mà chơi iso1600 là kg ổn lắm đâu. Để T7 này "sờ chít lai" với bác hello xem sao :D

duongbaba

Active Member

bác Dương khéo quá ^^

Bác đăng ký danh sách off sáng CN này chưa nhỉ?

chụp thế này thì khó nhận biết, anh nên chụp cận cảnh một vật thể nào đó có độ tương phản cao (nhiều màu sắc), sau đó crop lên thì dễ nhìn nhận hơn, chẳng cần wide nhiều đâu, 50fix 1.4 là thoải mái rồi, các hình nổi tiếng hầu như là ống 50 cả đấy

Chụp test kiểu này em chủ yếu thử khung hình nhìn trên máy tính xem, nếu ok thì in ra khổ 13x18cm là vừa đẹp. Nếu crop 100% với iso 3200 thì bác biết rồi đó, noise lòi kèn :))

Qua kết quả trên thì em thấy rằng với ống này tốt nhất là phang iso 1600 xong về kéo sáng lên, nhìn chi tiết hơn iso 3200 nhiều :x

Em thử ống 50 1.4 hôm qua, chụp như SHIT, thử qua cái 50 1.2L thì thôi rồi :D:D:x, đến cái 85 1.2 II L thì em té xuống đất luôn 8-X $-)

Em vẫn chưa thể từ bỏ ý định khiêng những "L" khủng này vì chụp streetlife hoặc night party là sở thích lớn nhất của em.

Bên trên