Khoảng 30tr thì TV nào là hợp lý nhất?

Frog

Member
Ðề: Khoảng 30tr thì TV nào là hợp lý nhất?

+1 cho pana.
samsung bao giờ chỉ số, công nghệ quảng cáo tùm lum. nhưng chất lượng thục tế thì.......

hoangbinh

Member

Vô cùng cám ơn các bác tư vấn hết sức nhiệt tình!

Rõ ràng vụ này cũng không dễ tý nào. Em đã mò ra vài trung tâm điện máy và thấy mấy vấn đề thế này:

1. Xem demo của các LCD thì thấy chất lượng tệ hơn hẳn cái Plasma cùi em đang dùng từ cách đây 3 năm. Theo em phần nhiều thời gian với chiếc TV là để xem truyền hình (em đang dùng cable của THVN) chứ đâu phải lúc nào cũng có HD film mà xem, vậy nên, câu hỏi là nếu lựa chọn LCD thì loại nào cho chất lượng truyền hình ít nhất là bằng plasma Viera của Pana? Samsung seri 7 chẳng hạn có đạt tiêu chí này không?

2. Chú bán hàng demo cùng lúc mấy màn hình để cạnh nhau. Tuy nhiên, em không thể nào phân biêt được chú nào là full HD và chú nào là HD ready. Các bác đều khuyên em dùng từ 46" đến 50", vậy có phải trong cỡ màn hình này full HD không cần thiết lắm?

Cuối cùng, danh sách còn 2 em này:
- Plasma Panasonic 50PV80H - HD Ready, giá 24.9tr;
- LCD SAMSUNG LA46A750 - Full HD và có nhiều chức năng tiên tiến khác: 28,2tr

Các bác lại giúp em xem chọn chú nào nhé!

Almazvn

Nói thật các bác đừng cười, em nghiên cứu vụ TV này được hơn 2 tháng nay rồi mà chưa quyết xong, càng ngâm cứu càng thấy phân vân. Gút lại em có danh sách sau:
Plasma:
- Pana 50PV80H - HD ready - ~25tr
- Samsung PS50A550 - Full HD - ~27tr5
- Samsung PS50A650 - Full HD - ~29tr5
LCD:
- Sharp 46A65M - Full HD - ~25tr5
- Samsung LA46A650 - Full HD - ~29tr5

Nghe các bác bây giờ em nghiêng về Plasma rồi. Nhưng giữa 3 em plasma của Pana và Samsung ở trên các bác thấy em nào ngon lành hơn?
Các bác cho ý kiến nhanh giúp em nhé. Gấu nhà em sắp xuất quỹ rồi. Em phải oánh nhanh kẻo gấu đổi ý. Thank các bác lắm lắm.

P/S: Bác Almazvn thấy con Pana 50PV80H ở đâu đấy, cho em địa chỉ cái? Có phải ngoài Hà Nội ko? Em muốn đi nghía lại em này mà chẳng tìm thấy ở đâu nữa.

Frog

Member

mình thấy có 2 em đáng để ý:
1- Pana 50PV80H - HD ready - ~25tr
2- Samsung PS50A650 - Full HD - ~29tr5
nếu là mình thì mình chọn em số 1

Frog

Member

2 con này khác nhau thế nào bác?

PS50A650:
có công nghệ lọc sáng Ultra FilterBright
có thu tín hiệu DVB-T
có kết nối Wiselink(usb 2.0 jpeg)
hơn PS 50A550 3 cổng HDMI hơn thằng A550 1 cổng
chơi AC 220=>240V trong khi thằng A550 chơi AC 100=>240v
thằng A650 tương phản động 1.000.000:1(thằng kia hem nói đến)
thằng A650 công nghẹ DNle Pro thằng A550 chỉ là DNle+
còn lại như nhau cả.

khactuyen

Banned

mình thấy có 2 em đáng để ý:
1- Pana 50PV80H - HD ready - ~25tr
2- Samsung PS50A650 - Full HD - ~29tr5
nếu là mình thì mình chọn em số 1

con số 2 giá ở đâu mà chat thế bác, em vừa mua giùm ông anh 1 con giá có 27tr mới 100% luôn, em mua ngoài HN nhé.

hoangbinh

Member

May quá, forum hoạt động lại rồi:-"

con số 2 giá ở đâu mà chat thế bác, em vừa mua giùm ông anh 1 con giá có 27tr mới 100% luôn, em mua ngoài HN nhé.

Giá con SS đó em xem ở Pico 2 tuần trước đấy bác ợ. Bác mua ở đâu được giá 27tr thế, cho em xin cái địa chỉ với, em cũng ở HN đây.

thangqm

Bác còn lăn tăn thế thì để em quyết giúp cho. Nếu là em thì em sẽ mua Pana 50PV80H luôn (vì xem truyền hình cable là chính).

khactuyen

Banned

May quá, forum hoạt động lại rồi:-"

Giá con SS đó em xem ở Pico 2 tuần trước đấy bác ợ. Bác mua ở đâu được giá 27tr thế, cho em xin cái địa chỉ với, em cũng ở HN đây.

Bạn check PM nhé.

icq1201

Em ở HN. Mấy hôm nay đang tính mua tivi HD mà bị nhiều thông tin chi phối quá, loạn hết cả lên. Em cũng nghiêng về phía Plasma rồi và thấy PS50A650 có vẻ ổn nhất. Nhờ bác tư vấn một chút:
- LCD của LG, 42LG80FR tính năng theo em là cũng rất ổn và giá tốt, nhưng em hỏi đâu cũng hết hàng, bác nào còn hàng chỉ cho em với.
- LCD Samsung 40/46A650 cũng là một một mẫu em thích nữa.

sonmeonhim

Well-Known Member

50PV80H nguyên seal em mới lấy của 1 bác chào trên mục mua bán của diến đàn này có 19 tr sao các bác nói giá cao quá vậy.

tieuthieugia

Well-Known Member

50PV80H nguyên seal em mới lấy của 1 bác chào trên mục mua bán của diến đàn này có 19 tr sao các bác nói giá cao quá vậy.

hàng đó là hàn gmang ra ngoài nên gía rẻ hơn mua tại CH
bác xem thử có chữ H hay không nhé

Frog

Member

Chữ H có giá khác ngay. em kia khả năng có chữ khác (có dòng V ở đây không nhỉ) \:D/

icq1201

Hôm nay mới lượn một vòng mấy siêu thị, nhiều màn hình quá lóa hết cả mắt ^_^
Mới thấy ở Pico có bán Sharp LCD 42A65 Full HD giá 18 triệu 490k; 46 inch giá 25 triệu 490k. Xem hình ảnh thấy đẹp lắm. Không biết bác nào dùng dòng này rồi review cho anh em tham khảo cái. Thấy bác Chip khen Sharp đầu bảng mà.

Frog

Member

Hôm nay mới lượn một vòng mấy siêu thị, nhiều màn hình quá lóa hết cả mắt ^_^
Mới thấy ở Pico có bán Sharp LCD 42A65 Full HD giá 18 triệu 490k; 46 inch giá 25 triệu 490k. Xem hình ảnh thấy đẹp lắm. Không biết bác nào dùng dòng này rồi review cho anh em tham khảo cái. Thấy bác Chip khen Sharp đầu bảng mà.

Em đang dùng Sharp nè! bro thấy nó xấu thì kiếm em nào đẹp hơn thì mua thôi. cái này tùy thuộc vào nhu cầu và sở thích của mỗi người.
cơ mà bro so sánh em nó với em nào?có cùng tầm giá không? cùng nguồn phát không?

buihung

Administrator

Em đang dùng Sharp nè! bro thấy nó xấu thì kiếm em nào đẹp hơn thì mua thôi. cái này tùy thuộc vào nhu cầu và sở thích của mỗi người.
cơ mà bro so sánh em nó với em nào?có cùng tầm giá không? cùng nguồn phát không?

Bác ấy khen hình ảnh đẹp chứ có chê xấu đâu.

Bên trên