Khoảng cách xem 4m, Plasma 46 inch!!!

soncskh

Member
Ðề: Khoảng cách xem 4m, Plasma 46 inch!!!

46inch la hối hận đó bác, 50s10s mà còn muốn hối hận nè Bác! Sắp tới có đkiện mình lên tối thiểu 55inch thôi!

vinagoh

Well-Known Member

bác chủ quất luôn cái máy chiếu là đẹp bài, khoảng cách 4m thì máy chiếu là best choice :))

Máy chiếu là 1 lựa chọn tối ưu khi dùng xem phim HD nhưng nhiều dịch vụ ăn theo lắm, vd như: phòng phải thật tối khi xem, không xem được THC, tốn thêm tiền màn chiếu, tuổi thọ thua plasma.........nên để khi nào trúng số rồi nghỉ đến em nó cũng chưa muộn. :))

Máy chiếu cũng hay, chỉ sợ mua ko khéo lại vượt budget.

50S10S đi bác. Hoàng Hải bán 24.9tr, nói khéo em bé bán hàng giảm 1-2tr gì đó. Vượt budget tí ti thôi mà chất hơn hẳn. Hoặc ko bác chờ vài hôm nữa các siêu thị có khuyến mãi rồi múc.

Lại phải lăn thăn nữa rồi!!! :-?

Chúc mừng bác đã có bồ mới. Rảnh cho ace cái review à?

Đang trong tầm ngắm thôi Bác à.

46inch la hối hận đó bác, 50s10s mà còn muốn hối hận nè Bác! Sắp tới có đkiện mình lên tối thiểu 55inch thôi!

Lên 55 thì làm con máy chiếu đi Bác. :p

vietrung

Active Member

Máy chiếu là 1 lựa chọn tối ưu khi dùng xem phim HD nhưng nhiều dịch vụ ăn theo lắm, vd như: phòng phải thật tối khi xem, không xem được THC, tốn thêm tiền màn chiếu, tuổi thọ thua plasma.........nên để khi nào trúng số rồi nghỉ đến em nó cũng chưa muộn. :))

khoảng cách 4m mà bác mua có 46" thì ko đủ sướng đâu :D, mình chơi con 42" ngồi có 2m mà thấy chưa xi nhê nhì :))

wasabi18

Nói thật ở khoảng cách 4m thì với em 55" vẫn phải xài chung với ống nhòm :D :|
Bác chủ thớt nên cố lấy 1 em máy chiếu HD hạng vừa đi ạh :(|)>:)

vinagoh

Well-Known Member

Thanks bác nhưng máy chiếu kg xem được THC vã lại phòng ốc kg hợp với máy chiếu bác ạ!

Vẫn lăn tăn 50" thôi............

qhuyqn

Member

Thanks bác nhưng máy chiếu kg xem được THC vã lại phòng ốc kg hợp với máy chiếu bác ạ!

Vẫn lăn tăn 50" thôi............

Vậy thì quất luôn 50 inch đi bác bang chủ Pijama. Bảo đảm kô hối hận :D

ph291

Member

thực ra mắt người điều tiết tốt lắm, xem 40 inch vẫn ok mà
với kinh phí như của bác dc 50 inch đã là mãn nguyện rồi
có điều nên thêm vài triệu để lấy full hd khỏi phải lăn tăn việc tương thích với nguồn tín hiệu
cũng như tâm lý " liệu 1080p có đẹp hơn ko " mãi về sau này
chúc bác như ý !

coolpix8700

Well-Known Member

Bác có tiền cứ mua cái to nhất có thể mà vẫn phù hợp với các tiêu chí khác!
Chứ 46" không tồi và nó khong khác 50" bao nhiêu. Với tv led hiện nay, từ 46" lên 55" là 1 bước nhảy dài về kinh phí!
Em nghĩ gần đây LCD phát triển và giá giảm rất nhanh mọi người mới có dịp chê 46" như vậy. Hồi trước khi em mua cái 34" CRT (100Hz có độ phân giải lớn - 1440x768) cũng rất thích cái LCD đặt bên cạnh, nhưng nhìn sang thấy cái giá 27 nghìn Obama thì em chịu. Về đặt cái 34" ấy ở phòng khách nhà em cũng thấy rất hoành tráng. Mà phòng khách nhà em hơn 40m2, tức là khi ngồi có chỗ xa hơn 4 mét rất nhiều. Bây giờ nó vẫn ngồi ở đấy mặc dù em có thêm 3 cái cả plasma và led to hơn.

vinagoh

Well-Known Member

thực ra mắt người điều tiết tốt lắm, xem 40 inch vẫn ok mà
với kinh phí như của bác dc 50 inch đã là mãn nguyện rồi
có điều nên thêm vài triệu để lấy full hd khỏi phải lăn tăn việc tương thích với nguồn tín hiệu
cũng như tâm lý " liệu 1080p có đẹp hơn ko " mãi về sau này
chúc bác như ý !

Con Plasma Pana 50S10s chổ nào giá tốt nhất các Bác nhỉ???

Vote 1 phiếu cho Pana 50S10s Bác ạ. Với tầm tiền như vậy múc E pana là ổn rồi. Mua về bật lên sẽ không hối hận trừ khi Bác có nhiều tiền hơn mua LCD 100hz hoặc LED thôi.

Cách đây 4 tháng tư vấn cho Ông anh lấy 1 chú đến bây giờ xem vẫn đẹp chỉ thua mỗi Sony tý thoai he he :D

vinagoh

Well-Known Member

Con 50S10s và con 50U20v giá same nhau thì chọn con nào các Bác?

redriver

Member

khác ở độ phân giải hình ảnh động đời U chỉ được 900 dòng còn S được 1080 dòng (full HD)

vinagoh

Well-Known Member

khác ở độ phân giải hình ảnh động đời U chỉ được 900 dòng còn S được 1080 dòng (full HD)

Thanks Bác! Tính ra cũng lạ nhỉ, cả 2 con này đều Full HD nhưng 1 con thì độ phân giải ảnh động là 1080p (50S), còn 50U thì chỉ có 900 à!!!

Bác nào ở HCM báo giá cho mình con 50S10s nhé. 8->

vietrung

Active Member

Thanks Bác! Tính ra cũng lạ nhỉ, cả 2 con này đều Full HD nhưng 1 con thì độ phân giải ảnh động là 1080p (50S), còn 50U thì chỉ có 900 à!!!

Bác nào ở HCM báo giá cho mình con 50S10s nhé. 8->

25 lọ đó bác :))

Bên trên