Không biết hỏi đây đúng ko nhưng mong các bác hội android giúp dùm với ạ.

Enjoy

Member
Tình hình là e vừa làm con Toshiba 50L4300 chạy Android.E coi phim từ ổ cứng bằng chương trình có sẵng thì nó coi nhanh bình thường nhưng phụ đề bị lỗi và chất lượng thì ko đẹp.Sau khi tham khảo thì e tải cái Kodi custom của bác hieuhien về dùng.Thì khi coi phim nó đẹp hơn và phụ đề ko còn lỗi nữa nhưng xem nó bị cà giật cà giật rất khó chịu.Các bác cho e hỏi là do cấu hình Android theo tivi nó yếu hay là do setting chưa đúng ạ :(.

lohado2

Active Member
Ðề: Không biết hỏi đây đúng ko nhưng mong các bác hội android giúp dùm với ạ.

Tình hình là e vừa làm con Toshiba 50L4300 chạy Android.E coi phim từ ổ cứng bằng chương trình có sẵng thì nó coi nhanh bình thường nhưng phụ đề bị lỗi và chất lượng thì ko đẹp.Sau khi tham khảo thì e tải cái Kodi custom của bác hieuhien về dùng.Thì khi coi phim nó đẹp hơn và phụ đề ko còn lỗi nữa nhưng xem nó bị cà giật cà giật rất khó chịu.Các bác cho e hỏi là do cấu hình Android theo tivi nó yếu hay là do setting chưa đúng ạ :(.

Muốn chạy ngon kodi thì cấu hình tối thiểu chip cũng phải 4 nhân và ram 1gb.
Bạn cài cpuz vào xem cấu hình thế nào.
Không thì đầu tư con Android box luôn cho nó nuột. giá tầm 1m5 là chạy ngon rồi.

Enjoy

Member

Muốn chạy ngon kodi thì cấu hình tối thiểu chip cũng phải 4 nhân và ram 1gb.
Bạn cài cpuz vào xem cấu hình thế nào.
Không thì đầu tư con Android box luôn cho nó nuột. giá tầm 1m5 là chạy ngon rồi.

Mình cũng đang tính sắm nhưng chưa có đũ lúa.Vậy h có cách nào fix vụ lỗi font chữ khi coi = chương trình có sẵng theo tivi ko bác.Mình dùng LG 55LB650t sao coi vẫn bt hình ảnh đẹp mượt mà ko lỗi font mà sao dùng cái này giờ lỗi font tè le luôn.

lohado2

Active Member

Mình cũng đang tính sắm nhưng chưa có đũ lúa.Vậy h có cách nào fix vụ lỗi font chữ khi coi = chương trình có sẵng theo tivi ko bác.Mình dùng LG 55LB650t sao coi vẫn bt hình ảnh đẹp mượt mà ko lỗi font mà sao dùng cái này giờ lỗi font tè le luôn.

Cài đặt Mxplayer vào thử xem bác.
Không thì chơi kiểu thủ công sử dụng máy tính add sub vào phim trước bằng phần mềm MKVToolnix

Enjoy

Member

Cài đặt Mxplayer vào thử xem bác.
Không thì chơi kiểu thủ công sử dụng máy tính add sub vào phim trước bằng phần mềm MKVToolnix

Add sub cứng vào phim luôn hả bác,cũng đc nhưng mà chạy có lâu ko ta!!!Mà cho mình hỏi đang tia e Himedia Q3 IV nhưng có coi đc iso 3d tốt ko bác?

lohado2

Active Member

Add sub cứng vào phim luôn hả bác,cũng đc nhưng mà chạy có lâu ko ta!!!Mà cho mình hỏi đang tia e Himedia Q3 IV nhưng có coi đc iso 3d tốt ko bác?

add nhanh. phim 4gb tầm 2 phút. Bác google tìm hướng dẫn nhé.
Q1 IV chiến iso 3D cũng đã ngon rồi.

Enjoy

Member

add nhanh. phim 4gb tầm 2 phút. Bác google tìm hướng dẫn nhé.
Q1 IV chiến iso 3D cũng đã ngon rồi.
Cảm ơn bác nhiều nhé,bởi vậy tưỡng nó tích hợp android sẵng tưỡng ngon ai dè cũng cho có.Với trc sau gì cũng phải mua 1 e AB vì con LG 3D nhà mình nghe nói dùng Iso 3D coi nó đẹp hơn nên phải thử xem sao.

Bác chủ cài thử vlc for android xem
Cái đó xài ok ko bác?Để mình tải thử luôn

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: Không biết hỏi đây đúng ko nhưng mong các bác hội android giúp dùm với ạ.

Cảm ơn bác nhiều nhé,bởi vậy tưỡng nó tích hợp android sẵng tưỡng ngon ai dè cũng cho có.Với trc sau gì cũng phải mua 1 e AB vì con LG 3D nhà mình nghe nói dùng Iso 3D coi nó đẹp hơn nên phải thử xem sao.

Cái đó xài ok ko bác?Để mình tải thử luôn

Vậy là AB vẫn còn đất sống nhể.

ohyesssvn

Member

Cài thử Kodi gốc xem có bị ko

nickytun

Member

mấy cái TV tích hợp Android toàn cùi!! nó chặn tùm lum. ko cho cài gì ráo. lại còn chậm. Cứ TV truyền thống + AB là ngon nhất đó.

hdradiovn

Member

Smart tivi internet không ăn thua đâu ! Chơi Android box đi bạn nhé !

Tivi mà cứ cài đặt software này nọ, rồi xóa đi xóa lại, thì có ngày Tivi nó die luôn.
Mua Tivi Smart thì chịu khó software có sẵn ra sao thì xài như vậy, ráng chịu, chứ đừng ham cài mới này nọ.

thanhtungqng

Uploader
Ðề: Re: Không biết hỏi đây đúng ko nhưng mong các bác hội android giúp dùm với ạ.

Tivi mà cứ cài đặt software này nọ, rồi xóa đi xóa lại, thì có ngày Tivi nó die luôn.
Mua Tivi Smart thì chịu khó software có sẵn ra sao thì xài như vậy, ráng chịu, chứ đừng ham cài mới này nọ.

Die thì chưa thấy, nhưng tivi này bị dính quảng cáo khá khó chịu ko xóa đc :-O

Enjoy

Member

Cài thử Kodi gốc xem có bị ko

Đã cài bản gốc luôn bác à,coi phim từ ổ cứng lag tung nóc coi mấy cái add on theo nó thì bt ko sao load nhanh bt hết.

tech360

Member

em nghĩ do cấu hình con TV của bác thôi :). bác cài kodi gốc rồi lấy addon cần thiết thôi, vì bản kodi của các bác chia sẻ bị add rất nhiều addon không cần thiết

Bên trên