Không cân sức : phim Việt từ 5/3/2010

buonnguqua

Active Member
Ðề: Không cân sức : phim Việt từ 5/3/2010

Cảnh nóng trong điện ảnh VN dạo này xuất hiện nhiều hơn theo mình thì cũng là 1 bước phát triển, điện ảnh là phải thật và phải bao gồm mọi cái trong cuộc sống và đương nhiên cảnh nóng là ko thể thiếu, là 1 chủ đề khá khó khăn với văn hóa Vn và rất dễ bị quăng tạ cho dù mới xuất hiện ở mức ý tưởng, bạn hơi bị khó khăn đấy
Với tình hình share máy bay với rau trong xã hội như hiện giờ thì làm phim chân thực về 1 lớp người nào đó ở VN chắc tới 1/3 phim là cảnh nóng quá =))

anhhnt

Hàn Thái Tú đóng phim này dở, coi tới đoạn anh diễn là mọi người cười ồ lên hết cả

koboabe

cảnh nóng trong phim: đại loại dán nhãn R nó khác với 1 bộ phim sếch của japan mà 8-|

(Trong cõi miền giác quan: In the realm of the senses) phim của đạo diễn Nagisa Oshima, em xem rồi sex tàn bạo luôn nhưng vẫn là phim nghiêm túc, hở toàn bộ luôn nhưng không gợi dục chút nào, thế mới lạ

manhthang

Huyền Thoại

Phim Việt Nam thời nay mà cứ như TQ thời trung cổ :))
Có vụ nào xử bắn giữa ban ngày mà lại để lộ thông tin tới mức người nhà tử tù xông được vào pháp trường không ta =))

MrMilan

Banned

Phim Việt Nam thời nay mà cứ như TQ thời trung cổ :))
Có vụ nào xử bắn giữa ban ngày mà lại để lộ thông tin tới mức người nhà tử tù xông được vào pháp trường không ta =))

ặc, cứ như là phim Thủy Hử à bác, để người ta vào cướp pháp trường à.

VuJerry

Active Member

Dạo này film Việt Nam toàn tây hóa, chả biết các bác thấy thế nào chứ em xem thấy nó cứ dở dở thế nào ý, chuối cứ gọi là cả buồng rơi lung tung. Điện ảnh VN đúng là càng ngày càng chán ít khi thấy có film hay. Mỗi cái film thằng Râu quai nón là còn nhớ :)) còn DMAH hay BR chả thấy có ji để mà nhớ cả.

vostro1500

Dạo này film Việt Nam toàn tây hóa, chả biết các bác thấy thế nào chứ em xem thấy nó cứ dở dở thế nào ý, chuối cứ gọi là cả buồng rơi lung tung. Điện ảnh VN đúng là càng ngày càng chán ít khi thấy có film hay. Mỗi cái film thằng Râu quai nón là còn nhớ :)) còn DMAH hay BR chả thấy có ji để mà nhớ cả.

-->chứng tỏ 2 phim này bác khoái rồi mà cứ làm bộ chê!

haitn_12

ko nên so những cảnh nóng trong phim phân loại R với những cảnh nóng trong phim của Maria Obama được

VuJerry

Active Member

:D uk` thì xem để cho biết VN làm film hành động thế nào, cũng tạm ổn nói chung là cũng có cái hay riêng, nhưng xem xong ko thấy có ji đặc sắc làm mình nhớ lâu, chỉ nhớ mãi cái film có câu Thằng râu quai nón :)) VN chính ra làm film hài hay phết đấy chứ mà ko phát huy lại cứ thích bắt chiếc film ảnh hô ni gút nào là film toàn teen teen kiểu Hàn Xẻng film gay film đấm đá cảnh nóng cảnh lạnh kiểu hô ni gút, thấy nó ko hợp gu với văn hóa VN lắm nhỉ. Hay tại mình ko biết cảm thụ nghệ thuật.:D

enci

chẹp, thị trường hóa! Mất đi phần nào tính văn hóa Việt! Hay mình cổ hủ quá?? :p

poly

Banned

Phải review phim này trước khi nó dẹp tiệm, cũng vì dù phim này không hay nhưng nó giúp poly tìm cảm hứng viết review phim trở lại sau giai đoạn ko thể viết tịt ngòi vì bất lực hahaha. Nói thêm trong khoảng thời gian Tết, poly được gặp rất nhiều bạn trên mọi miền trong và ngoài nước biết đến cái tên poly nhờ những bài review phim. Bạn Quang tuốt trên Gia Lai tận tình giúp đỡ việc tìm bối cảnh. Thế nên đôi khi cũng chán lười viết mà gặp các bạn thế lại áy náy, thôi thì tiếp tục .

Trước khi xem poly đã chuẩn bị tinh thần khi được cảnh báo là phim dở, nhưng khi xem lại thấy nó hay hơn thế. Và xin kính thưa các bạn là poly dù có nhận phong bì hay không ( tết e có nhận phong bì của BHD hí hí ) poly vẫn viết theo cảm xúc của mình, cảm xúc có sao viết vậy . Nên phần đầu poly sẽ khen phim này nha .

Đầu tiên là cái Trailer quá hot và tung Trailer ra chiếu từ trước tết Dương Lịch tại các rạp, dân có đi coi rạp hỏi ko ai ko biết tên phim Không Cân Sức, rồi tự động dân tình spam tá lả trên YM và Forum. Cái sự hot trong Trailer lấn át cả nội dung chính của phim là đề tài chống tham nhũng, bà con chả ai quan tâm mà chỉ chăm chăm vào zú và tiếng nấc của em Ngọc Hiền.

Về nội dung chính của phim, câu chuyện chống tham nhũng đất đai xây dựng. theo poly đây là một câu chuyện rất khá và sát sườn thực tế. Mà coi xong thiệt tình poly ko hiểu sao phim này qua kiểm duyệt được mừng quá luôn. Phim này chặt chém cơ quan thi hành luật pháp quá dữ luôn, nếu ai quan tâm X và đau đáu những vấn đề của đất nước coi phim này sẽ thấy câu chuyện và những tình tiết nút thắt trong phim y chang những câu chuyện sự kiện thực tế ngoài đời. Ví dụ như kiểu giết người diệt khẩu mà những kẻ thủ ác là những nhân viên thi hành lụật pháp. Cái cách cơ quan điều tra vô tư vào nhà khám xét không cần lệnh, cách nói chuyện như phải rồi của các chú CA bắt người cũng như những vị quan bề trên . Cái chiêu gán tội vụ án này để bịt đầu mối một vụ án khác thiệt là nhắc đến chiêu truy tố tội trốn thuế cho thuê nhà để bịt một vụ án khác lớ hơn, poly coi mà khoái trá vô cùng......Còn rát nhiều thứ khác nữa mà chờ các bạn xem . Tóm lại nếu xét về một phim tuyên truyền cảnh tỉnh XH, theo poly, đây là một phim rất khá. Các bạn nào hay than phiền phim VN ko dám nói hay ko dám đụng chuyện nhạy cảm thì nên xem phim này .

Còn tiếp

vostro1500

ủa, mà sao anh nói phim này sắp dẹp tiệm là sao? Mới chiếu đây mà?

poly

Banned

Đoạn này poly có chặt chém gái gú chút nha, nhưng nếu hoán đổi gái thành trai nó cũng đúng chứ poly ko đả phá phái nào. Và phần này cũng lan man khá nhiều vì đụng ến chuyện tình cảm thì lúc nào cũng thế, nhưng những chuyện viết ra dưới đây, trong phim y như thế, poly chỉ cảm nhận thêm với cuộc sống và viết ra.

Chuyện tình cảm trong phim, được xây dựng với mục đích câu khách quá rõ ràng, bằng những cảnh nóng. Tuy việc xây dựng tính cách nhân vật, tuổi tác hoàn cảnh có thể rất vô lý . Nhưng chuyện tình là một chuyện hợp lý và có đóng góp vào đường dây câu chuyện. Có thể những tình huống đưa ra ko tốt, thoại ngô nghê buồn cười. Chắc mấy chú tre trẻ nghĩ đơn giản cứ thấy gái là lên, nhưng nếu bạn có từng trải qua những stress khó khăn hay đau đầu ám ảnh, bạn sẽ biết rằng chuyện trên bảo dưới ko nghe là có thật.....Những lúc đó, vai trò của vợ, người yêu, partner rất quan trọng, sự quan tâm chăm sóc tìm hiểu sẽ giúp đỡ về tinh thần rất quan trọng, sẽ giúp con đường giải phóng đươc vật chất được nâng cao hehehe. Chứ ko phải là câu hỏi ngô nghê " Anh sao vậy ?" rồi bỏ ra ban công đứng hay móc dt ra sms hay online chat chit đong đưa đùa giỡn .

Chuyện này ko phải chỉ có gói gọn trong chuyện ái ân chăn gối, mà nhìn rộng ra, cuộc tình nào cũng có lúc thăng lúc trầm, người nào cũng có cuộc sống lúc thịnh lúc suy, đâu có công việc nào mà ko có lúc khó khăn, đâu có ai mà lúc nào cũng có niềm vui để cười mãi. Cũng có lúc mệt mỏi rã rời vì một chương trình , một dự án...miệng cười ko nổi chỉ muốn nói một câu" Em ơi anh chỉ muốn gối đầu vào ngực em ôm em ngủ thôi, anh mệt quá rồi" . Thế nhưng không phải ai cũng hiểu chuyện này, lúc nào cũng muốn vui vẻ mới lạ, chuyện làm việc của anh em không cần biết ( cái này báo chí cũng nói nhiều lần, chồng tham nhũng vợ nói tui ko biết hehehe ) e không quan tâm , nhưng anh phải luôn là người đàn ông đơn giản của em và phải làm em ngưỡng mộ. Mà muốn vẫn là người đàn ông mà e ngưỡng mộ, thì ko thể nằm nhà mãi cho e ngưỡng mộ, mà làm những chuyện vì mọi người thì nó lại ko là hình ảnh người đàn ông đơn giản, anh phải làm sao đây ? Mâu thuẫn và mâu thuẫn , cũng như có người xem phim, thấy người đã có gia đình vẫn mòi mọc hẹn họ chát chít sến rệt, rồi bỉu môi lẳng lơ. Thế nhưng nhìn ngừơi ta thì hay lắm, còn mình có tình yêu rồi, vẫn liên lạc dt chat chít hẹn hò cafe với ai đó thì xem đó là việc bình thường. Thật sự ko hiểu nổi là cũng vì lý do y chang như thế mà nhân vật bị cạo đầu, còn ngoài đời thì thôi " buông tay cũng là cách mà anh yêu em ". Mong em hạnh phúc với chọn lựa của mình .

Nói đi thì cũng phải nói lại, trong tình yêu ko thể thiếu tình dục, bạn nào mơ tưởng tình yêu trong sáng không vẩn đục tình dục trong thời đại 2010 thì sau này khổ lắm nha. Chắc bữa nào quởn poly làm cái poll quen bao lâu thì xxx được quá. Sex theo poly đóng vai trò khá quan trọng trong việc gìn gữ mối qua hệ tốt đẹp cũng như giải quyết các trục trặc của đôi bên. Đó cũng là lý do có câu nói poly đã nói ở trên " úp mặt vào ngực em và ôm em ngủ " , nó thiếu vế thứ hai " rồi mình cùng ái ân nhé em". Có những lúc như thế, giận hờn tranh cãi nếu cả 2 cùng chịu và tấu hểu thì thôi cứ im lặng rồi nhào vô chơi trò vật lộn thì sau đó sẽ dễ dàng hơn rất nhiều.

Nhưng ở đời ko phải lúc nào cũng như ý mình muốn, không phải lúc nào hai người cũng có thể gặp nhau như ý muốn để giải quyết mọi chuyện. Có thể lúc người này rảnh thì người kia bận, ko thể nói " Sao lúc em cần anh thì anh ko ở bên em " chỉ sau một cú DT bất kể thời gian và khoảng cách . Vì nếu hỏi ngược lại thì cũng bao lần như thế em ở đâu ?

Viết lan man tùm lum vì cảm nhận chuyện trong phim có thể bạn thấy vô lý, nhưng thật ra nó nhan nhản người đời . Chẳng có tiêu chuẩn cho bất cứ cặp nào người nào tình yêu nào. Bạn không thể chắc chắn được tiêu chuẩn hình mẫu nào cho bạn. Bạn không thể chắc chắc ngừơi này hợp hay người kia không hợp, dù không có người thứ 3 thì anh và em cũng ko thể mãi mãi. Tương lai là không định trước, nếu bạn biết bạn có thể sống hanh phúc mãi mãi với ai, thì trên đời này chẳng còn cái gọi là Tình Yêu .

Còn tiếp

Map_34

phim này mình coi trailer rồi , nhìu cành xxx lắm nha ;)) , em vịt kiều về nước cho a e ta rửa mắt tí ;)) , e nó cũng có đóng trong phim Gio nghịch mùa đấy , mỗi lần em no đi bơi là mình lại đau tim :))

Chỉnh sửa lần cuối:

jumboy99

Active Member

phim này xxx gì mà chán , trailer giới thiệu thì " ANH SAO VẬY -----> Không Cân Sức " nhìn là bít anh này bất lực =)) , mà việt nam dạo này phim 18+ nhiều thế

Gambit

Viết lan man tùm lum vì cảm nhận chuyện trong phim có thể bạn thấy vô lý, nhưng thật ra nó nhan nhản người đời . Chẳng có tiêu chuẩn cho bất cứ cặp nào người nào tình yêu nào. Bạn không thể chắc chắn được tiêu chuẩn hình mẫu nào cho bạn. Bạn không thể chắc chắc ngừơi này hợp hay người kia không hợp, dù không có người thứ 3 thì anh và em cũng ko thể mãi mãi. Tương lai là không định trước, nếu bạn biết bạn có thể sống hanh phúc mãi mãi với ai, thì trên đời này chẳng còn cái gọi là Tình Yêu .
Còn tiếp

có vẻ như câu sau đá câu trước.

tương lai là vô định, ko biết sẽ thế nào, thì sao anh biết anh và em ko thể mãi mãi?

Bên trên