Không chỉ HBO-HD mà còn thêm 2 kênh nữa sẽ lên sóng VTC

TuyenBMFC

Member
Ðề: Không chỉ HBO-HD mà còn thêm 2 kênh nữa sẽ lên sóng VTC

Thêm 1 kênh HD chuyên về thể thao nữa... Dự định lên sóng từ tháng 10 nhưng đến giờ vẫn chưa thấy. Hy vọng vài ngày nữa sẽ có mặt.

cafesua96

Member

Theo em thì hiện tại VTC nên thay kênh ESPN upscale ở gói HD1 thành HD nguyên bản, đảm bảo chất lượng tốt nhất các kênh sóng của mình. Bởi vì bình dân người ta chỉ dùng HD1 thôi, đó mới là mặt mà người tiêu dùng nhìn vào, sau đó mới đến HD2 rồi HD VIP.
VTC cũng nên có một kênh HD chuyên biệt về Khoa học Công Nghệ, em thấy lĩnh vực đó cũng hay đấy chứ!!

The sun

Quá tuyệt, ở Lào có lâu rồi mới đến Vn ta!

HD_ANTI

Theo em thì hiện tại VTC nên thay kênh ESPN upscale ở gói HD1 thành HD nguyên bản, đảm bảo chất lượng tốt nhất các kênh sóng của mình. Bởi vì bình dân người ta chỉ dùng HD1 thôi, đó mới là mặt mà người tiêu dùng nhìn vào, sau đó mới đến HD2 rồi HD VIP.
VTC cũng nên có một kênh HD chuyên biệt về Khoa học Công Nghệ, em thấy lĩnh vực đó cũng hay đấy chứ!!

Bao nhiêu năm nay VTC đã lừa những khách hàng "ruột' của mình, những người đầu tiên mua gói VTC HD tại Vinasat bằng chương trình HD dởm ESPN. Đến nay, khi họ có ý định phát kênh ESPN HD thật thì chỉ phát trên Asiat5, không biết họ còn phản bội những người đã nuôi sống họ trong 2 năm vừa qua đến bao giờ?
Chắc chắn rằng, sau vụ này các thuê bao của VTC trên Vinasat1 sẽ chuyển sang K+ thôi! Đáng đời cho thằng VTC lừa đảo!

Porsche 911

Em đang xem Huyền thoại Lý tiểu Long trên VTC HD VIP nhưng thấy sắp tới lại chuyển sang VTC 1 HD VIP 1. Nhà em dùng CEC-HD nên lại không có VTC HD VIP1 nên chắc lại phải bỏ dở. CHÁN!

bobby06

Member

Em đang xem Huyền thoại Lý tiểu Long trên VTC HD VIP nhưng thấy sắp tới lại chuyển sang VTC 1 HD VIP 1. Nhà em dùng CEC-HD nên lại không có VTC HD VIP1 nên chắc lại phải bỏ dở. CHÁN!

Làm gì có chuyện đó hả bạn, VTC mà làm như thế thì còn ai xem VTC nữa:-/:-/

vtc

Nếu được xem cả HBO HD trên HD VIP3 và HD VIP1 thì bác nghĩ thế nàoO:)

KaKa37

Member

Thế có nghĩa là sắp tới CECHD cũng có sóng HBO HD xịn đúng ko ạ; đợt trước cũng lấy sóng từ True rồi nhưng toàn phụ đề Thái, ko biết sắp tới có sub Việt ko?

Porsche 911

Nếu đúng thế này thì tháng này em sẽ trả tiền thuê bao cho CEC-HD, em đã không trả tiền thuê bao cho CEC-HD 6 tháng nay rồi. :):):):):):)

\m/\m/\m/\m/\m/\m/\m/

kuroi_kame

Active Member

K+ có bóng đá ấy hả?
Nó mua đc mấy mùa? Cứ cho là 2 mùa đi, r thằng khác lại mua mất, lại há hốc mồm ra, thì lúc đó lại bỏ K+ theo thằng đó.

K+ có bóng đá ấy hả?
Nó mua đc mấy mùa? Cứ cho là 2 mùa đi, r thằng khác lại mua mất, lại há hốc mồm ra, thì lúc đó lại bỏ K+ theo thằng đó.

3 mùa chứ hỏng phải 2 mùa anh ơi,hihi…

Sau này chắc là sẽ cả 2 thằng cùng có EPL giống như HBO HD, các Bác cứ yên tâm mà xài. Đến khi đó họ không cần độc quyền bóng đá nữa đâu vì IPTV là công nghệ TH phát triển nhất trong vài năm tới nên bóng đá sẽ được phổ chúng hóa bằng internet ( ~MyTV,...) mà sẽ độc quyền cái khác, hãy gắng sống đến khi đó thì sẽ biết.

Chỉnh sửa lần cuối:

vtc hd vip 3 và 4 đã chuyển thành hbo hd và espn hd rồi.

cafesua96

Member

chán ông VTC quá. Đáng ra VTC nên thay ESPN upcale bằng ESPN HD chứ, đằng này lại phát trên HD VIP. Cần phải xem lại động thái này của VTC

quaxoai89

Active Member

chán ông VTC quá. Đáng ra VTC nên thay ESPN upcale bằng ESPN HD chứ, đằng này lại phát trên HD VIP. Cần phải xem lại động thái này của VTC

nó đã gọi là vip thì nó phải tống kênh vip vào đó thế mới đáng 2tr/n,nó mà phát trên hd1 thì giải tan bố gói vip cho xong,thôi đành chịu vậy bác ạ

Bọn này bậy thật , nếu đã cho ESPNHD vào gói kênh VIP rồi thì bỏ xừ nó cái kênh ESPN up ở gói HD1 đi

cho hỏi kênh Outdoor channel HD lúc nào lên sóng VTC HD vậy

Bên trên