không có âm thanh ,giúp với...

hoangtrinhag

main cua minh là intel media, có cong optical out ,nhưng khi đấu với cổng optical của amp yamaha thì không có tiếng,cần phải làm gì bây giờ,ai biết chỉ giùm nhé,cám ơn trước,gởi lời thăm a chíp ,hôm trước lên sài gòn nhưng bận quá không ghé thăm anh được ,xin anh thứ lổi,cái pc vẩn chưa sửa được,sẻ cố gắng lần sau

Ultimo

Member
Ðề: không có âm thanh ,giúp với...

Bác bật máy tính, cắm 1 đầu cáp quang vào cổng trên máy tính, nhìn xem đầu kia có ánh sáng phát ra không. Nếu có thì kiểm tra tiếp xem phần driver cho audio đã cài đầy đủ chưa (với mainboard Intel thì kiếm trên downloadcenter.intel.com ).

Khi ngon rồi thì vào phần mềm điều khiển audio (hình như là Sigmatel) để chuyển audio output sang S/PDIF.

Bác cũng nên kiểm tra lại receiver nữa, tôi cũng dùng YAMAHA, đằng sau cắm cổng optical vào CD, nhưng đằng trước chọn input là MD/TAPE thì mới ra tiếng (vẫn đầy đủ 6.1) !!! cắm từ PC vào ngõ DVD thì không có tín hiệu luôn.

Ultimo

Member

Nếu bác đã cài đặt đúng, thì xoay nút input trên receiver đến khi trên màn hình hiện lên chữ PCM là tín hiệu đã thông từ PC sang receiver rồi.

hoangtrinhag

mình đả ste được rồi ,vào phần audio của MPC rồi check vào phần AC3 va DTS ,thế là bây giờ đầy đủ hết ,dù sao củng cám ơn bác nhiều lắm ,HDVIETNAM muôn năm

hoangtrinhag

quên nửa ,mình đấu vào ngỏ DVD hay CBL củng đều có âm thanh hết đấy,mình xài con yamaha HTR-5440 đòi củ ,mua củng gần 5 năm rồi

Bên trên